• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ăn kinh khủng, ngủ kinh hoàng...là 2 pé rùa nv nhà em^^

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Uh. mình cũng không biết nữa, nuốt vào chắc nó cũng ị ra thôi!!! Ai kinh nghiệm cho ý kiến với :go_mo:

Bạn xem Mooncake đi, cách lot chuồng an toàn nhất là bằng đất, hoặc mùn dừa. Còn vụ nuốt sỏi ị ra thì ko có đâu nhé (lành ít dữ nhiều). Trước h chửa nghe trường hợp RNV ăn sỏi cả, nhưng cẩn thận vẫn hơn

dmthanh36

Bạn xem Mooncake đi, cách lot chuồng an toàn nhất là bằng đất, hoặc mùn dừa. Còn vụ nuốt sỏi ị ra thì ko có đâu nhé (lành ít dữ nhiều). Trước h chửa nghe trường hợp RNV ăn sỏi cả, nhưng cẩn thận vẫn hơn

Thanks bạn! Định chuyển qua đất và mùn dừa để trồng thêm cây vào!!!

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Thanks bạn! Định chuyển qua đất và mùn dừa để trồng thêm cây vào!!!

Mùn dừa ko có dinh dưỡng nhé, bạn nên trồng = đất.

llvllooncake

YTC Developer
có hôm kênh Discovery chiếu con rùa ăn đinh phải đem đi thú y cưa yếm lấy đinh ra :frozesweat: !

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
có hôm kênh Discovery chiếu con rùa ăn đinh phải đem đi thú y cưa yếm lấy đinh ra :frozesweat: !

Ghê vậy :frozesweat: . Đúng là rùa ... bó tay thật =="

nhangak

Turquoise Member
Rùa sen có xuất hiện trong triển lãm 1000 con rùa quý hiếm đó.Trong giống đầu to lém:)

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Tham khảo GG rồi, cực ít thông tin, chỉ biết là rùa cạn, max size cũng ~40, mai dẹp, trơn láng.
Mai đánh xe ra xem sao :p

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Nhìn hay hay ghê bạn à :D

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
2 em rùa dạo này sao rồi, khoẻ ko :D.
Hic, tìm mua 1 em rùa cái mãi ko được, thằng đực hôm wa bấn wá phá teng beng cái chuồng luôn rồi T___T.

dmthanh36

2 em rùa dạo này sao rồi, khoẻ ko :D.
Hic, tìm mua 1 em rùa cái mãi ko được, thằng đực hôm wa bấn wá phá teng beng cái chuồng luôn rồi T___T.

Trời, dạo này quen hơi gòi nên quậy lắm. Không chịu ở trong chuồng đâu, cứ đòi ra ngoài bò khắp nơi!!!
Nhưng mình để ý thấy con cái của mình nó bị chảy nước mắt, ko biết có sao ko!?

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Trời, dạo này quen hơi gòi nên quậy lắm. Không chịu ở trong chuồng đâu, cứ đòi ra ngoài bò khắp nơi!!!
Nhưng mình để ý thấy con cái của mình nó bị chảy nước mắt, ko biết có sao ko!?

Nếu kèm theo chảy nước mũi nữa thì bệnh rồi đó, cách li ra đi.
Từ từ tính tiếp.