• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

°·. Family Mi ~ Gấu .·°

MissLil

Member
[Gia đình Mi ~ Gấu] xin thân chào các bạn ở forum yeuthucung :p Tham gia đã lâu nhưng toàn đi hóng hình của mọi người, hôm nay mới lập topic khoe đàn mèo của nhà mình ^.^ Thật ra là vì ... lười up hình lên web thôi, vì chủ yếu hình mình up lên fb cả :D
Hiện gia đình mình đang có tổng cộng : 11 em mèo, bao gồm 5 mèo xù lớn, 5 bé mèo baby và 1 bé mèo ta :le_luoi:
------------------------------------------
~~ Bé Mi ~~

Bé Mi là thành viên đầu tiên trong gia đình.​
Mi sinh ngày 1/2/2011, tuổi con mèo, là mèo Anh lông dài lai Nga màu trắng mắt vàng :D
Mình mua bé Mi ở nhà anh Biển đường Trần Tuấn Khải lúc bé được 2 tháng tuổi. Ba của Mi là mèo Mid từng đoạt giải 3 hội thi mèo đẹp Mực Tím :p
Chắc vì là mèo Anh nên Mi rất là khó tính và khó chiều, nhưng rất thông minh,​
dễ ăn và cũng dễ bị đau bụng :)), thích ăn đồ ướt whiska và cá nục hấp ^^​
Mi xinh đẹp​
Cuối cùng thì lứa baby đầu tiên gồm 6 bé đã ra đời vào 1 ngày vô cùng đẹp : 8/8/2012 ^O^​
2 bé trắng gồm 1 trai 1 gái, 1 bé màu kem gái, 3 bé vàng gồm 2 trai 1 gái​
Và khi 2 tháng tuổi ^_^​
Vì các con quá xinh xắn và đáng yêu nên mình quyết định giữ lại 3 bé :ngoi_xom:
++++++++++++++++++​
Hồng, Merry, Oscar lúc 2,5 tháng tuổi
[ bé gái Hồng ]
bé rất ngoan và hiền lành giống bố ^_^​
Tư thế ngồi ưa thích của bé​
Tại mình cứ thích vuốt bờm của bé xuống nên cuối cùng bờm bị xẹp mất hehe :p
\​
[ Bé gái Merry ]
Merry có mắt 2 màu rất đặc biệt. Con cũng rất tình cảm, thông minh tuy nhiên cũng khá là khó tính giống mẹ​
Ko cho bế huhu T_T​
Thích trèo lên giường nằm ngủ cạnh chủ :p
++++++++++++++​
[Nhóc Oscar]
Vâng, nhóc này phải nói là trùm của nhõng nhẽo, nhưng mà nhõng nhẽo với bố Gấu và mẹ Mi >.​

MissLil

Member
ui trời vinh hạnh quá, được bạn Admin vào mở hàng, hy vọng topic của mình sẽ xôm tụ :"> (ko thì bắt đền Ad :)) )

mình ko phải thành viên lâu năm đâu, thành viên tàu ngầm thôi à keke :p

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Ui nhà bạn này các bé xinh xắn đáng yêu quá.
Kết nhất anh Gấu mặt rất cá tính.. hi` hi`..
chúc mừng gia đình hạnh phúc nha... 11 bé.. chẹp chẹp.. chăm cực hông bạn. :) nhưng nhìn chúng nó yêu quá cơ

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Trùi ui...nhà bạn này ko những mèo đẹp mà cô chủ cũng biết chụp hình ghê. Tấm nào cũng đẹp hết ah !!!

Nhà mình cũng có 1 đứa màu trắng 34 lai nga và 1 đứa màu vàng, màu y như bé Gấu, chỉ có điều bé 3/4 là ald, 1/4 là nga ^^ muh 2 đứa nhà mình là cái hết nên chả làm ăn ra đc 1 đàn thiên thần như nhà bạn =))

Thích nhóc Oscar nhứt nè tại vì "mỗi lần mẹ Mi đi toalet là ra lấp phụ rất hiếu thảo" haha

Nhà bạn ở đâu zợ? Hôm nào cho mình đến chơi với mấy bé với...hông thì add fb cho mình ngắm đeeee (ntyngoc2801@gmail.com - Charlene Nguyen). Mình chụp cũng nhiều hình mà cũng lừoi up lên đây ^^

MissLil

Member
ivys said:
Ui nhà bạn này các bé xinh xắn đáng yêu quá.
Kết nhất anh Gấu mặt rất cá tính.. hi` hi`..
chúc mừng gia đình hạnh phúc nha... 11 bé.. chẹp chẹp.. chăm cực hông bạn. :) nhưng nhìn chúng nó yêu quá cơ
Thanks bạn nhé :p Bây giờ nhà mình đang chăm bé Mi mẹ và 5 bé nhóc con, còn 5 đứa còn lại thì gửi bên nhà mẹ mình chăm sóc nên cũng ko cực mấy :p
Có mấy đứa nhóc nhỏ thì bị nghịch ngợm và quậy phá, ngày nào nhà cũng banh chành, đồ đạc rớt tứ lung tung vì lũ nhóc biết trèo cao rồi hic hic T_T
Còn 5 đứa lớn thì ngoan hơn, chỉ ăn rồi ngủ ko làm phiền ai :->

Charlene2801 said:
Trùi ui...nhà bạn này ko những mèo đẹp mà cô chủ cũng biết chụp hình ghê. Tấm nào cũng đẹp hết ah !!!

Nhà mình cũng có 1 đứa màu trắng 34 lai nga và 1 đứa màu vàng, màu y như bé Gấu, chỉ có điều bé 3/4 là ald, 1/4 là nga ^^ muh 2 đứa nhà mình là cái hết nên chả làm ăn ra đc 1 đàn thiên thần như nhà bạn =))

Thích nhóc Oscar nhứt nè tại vì "mỗi lần mẹ Mi đi toalet là ra lấp phụ rất hiếu thảo" haha

Nhà bạn ở đâu zợ? Hôm nào cho mình đến chơi với mấy bé với...hông thì add fb cho mình ngắm đeeee (ntyngoc2801@gmail.com - Charlene Nguyen). Mình chụp cũng nhiều hình mà cũng lừoi up lên đây ^^
Tất cả hình mình đều chụp = ip + instagram :p Cầm đt được cái tiện là lúc nào cũng bắt được "khoảnh khắc" ehehe :))
Hic nhà mình nhiều thiên thần quá nên giờ bị quá tải T_T
Cái hết thì bạn đi lấy giống cũng đc mà :p Mèo cái thì ngoan ngoãn hiền lành dễ chăm, chứ 2 thằng Đực nhà mình quậy phá quá, tối nào cũng phải cho vào phòng riêng ngủ để ko phá đám mấy bé gái :))
Nhà mình ở Q1 :D, mà mèo nhà mình bị bọ do lây từ chị mèo ta nên cũng ko dám đem giao lưu bao giờ, với mình giờ giấc cũng lung tung nên ko biết khi nào có nhà để bạn qua chơi :p
Thằng ku Oscar giờ bự lắm, chắc còn bự con hơn cả bố Gấu í :-s mỗi tội nhõng nhẽo thì ko ai bằng :3

Mình add FB bạn rồi nha :-> Meo trang í ^^

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
MissLil said:
Tất cả hình mình đều chụp = ip + instagram :p Cầm đt được cái tiện là lúc nào cũng bắt được "khoảnh khắc" ehehe :))
Hic nhà mình nhiều thiên thần quá nên giờ bị quá tải T_T
Cái hết thì bạn đi lấy giống cũng đc mà :p Mèo cái thì ngoan ngoãn hiền lành dễ chăm, chứ 2 thằng Đực nhà mình quậy phá quá, tối nào cũng phải cho vào phòng riêng ngủ để ko phá đám mấy bé gái :))
Nhà mình ở Q1 :D, mà mèo nhà mình bị bọ do lây từ chị mèo ta nên cũng ko dám đem giao lưu bao giờ, với mình giờ giấc cũng lung tung nên ko biết khi nào có nhà để bạn qua chơi :p
Thằng ku Oscar giờ bự lắm, chắc còn bự con hơn cả bố Gấu í :-s mỗi tội nhõng nhẽo thì ko ai bằng :3

Mình add FB bạn rồi nha :-> Meo trang í ^^
Ủa...bạn có phải là cô giáo nuôi mèo 34 mà trong nhạc viện hay đồn hông zạ??? Nghi lắm à nha.... :Onion35:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
MissLil said:
ặc ặc hả hả ............ ai vậy @.@
Đợt đó mình đang tìm mua mèo 34 nên nghe bên Music World đồn. Mà zậy là đúng rùi phải hôn? :le_luoi:

bowie

meo meo con mều
Bạn chụp hìh hay thật đấy, tấm hìh nào cũg dễ thươg. Ngưỡg mộ bạn thật có thể nuôi và chăm mấy pé xinh đẹp và béo ú thế. Àh nếu bạn ở tp HCM thì bữa nào offline giao lưu nghen. Chúc đại gia đình lun lun happy và các pé lúc nào cũg khoẻ mạh, xinh đẹp nhá

MissLil

Member
Hic nguyên tuần mất mạng vì sửa điện cắt luôn dây mạng, giờ mới mò lên đc T_T

bowie said:
Bạn chụp hìh hay thật đấy, tấm hìh nào cũg dễ thươg. Ngưỡg mộ bạn thật có thể nuôi và chăm mấy pé xinh đẹp và béo ú thế. Àh nếu bạn ở tp HCM thì bữa nào offline giao lưu nghen. Chúc đại gia đình lun lun happy và các pé lúc nào cũg khoẻ mạh, xinh đẹp nhá
Hi mình mình thì chăm ko hết đâu, nhờ có mami mình phụ nữa :p Mèo tụi nó có nhiều khoảnh khắc dễ thương lắm, lúc nào mình cũng phải kè kè cái điện thoại bên mình để còn chụp kịp nên mình mới có nhiều ảnh đẹp thế :p Thanks bạn nhé ^.^ Mèo của mình bị bọ rận nên ko dám mang đi offline sợ lây cho mấy bé khác í hic hic T_T mua thuốc xịt rận thì ko dám bôi sợ tụi nó liếm cho nhau thì độc lắm :(

Charlene2801 said:
Đợt đó mình đang tìm mua mèo 34 nên nghe bên Music World đồn. Mà zậy là đúng rùi phải hôn? :le_luoi:
Ủa bạn là bạn của bé Ngân à :"> Hay là học viên của MW thế :p

Lúc trước khi Mi nhà mình sinh thì bé Ngân có nói có 1 bạn cần tìm mèo, mà lúc Mi sinh rồi thì Ngân đi mất tiêu nên ko biết liên lạc thế nào nữa hehe :"D

bowie

meo meo con mều
Pé mèo của mìh thì order rùi nhưg chưa thể về nhà, chắc tầm cuối thág 6 pé mới đến tay mìh đc. Hjx đợi chờ là time khủg khiếp, nôn chết mất. Nhà mìh cũg có 1 pé mèo ta, cũg bị chí rận vì cứ hay đi chơi đêm bên ngoài ( k cấm nó đc ) k pít mai mốt đem con nhóc kia về có lây k đây

MissLil

Member
bowie said:
Pé mèo của mìh thì order rùi nhưg chưa thể về nhà, chắc tầm cuối thág 6 pé mới đến tay mìh đc. Hjx đợi chờ là time khủg khiếp, nôn chết mất. Nhà mìh cũg có 1 pé mèo ta, cũg bị chí rận vì cứ hay đi chơi đêm bên ngoài ( k cấm nó đc ) k pít mai mốt đem con nhóc kia về có lây k đây
Khả năng lây hơi bị cao, nếu 2 đứa chơi chung với nhau, hoặc dù ko chơi thì bọ cũng nhảy từ đứa này qua đứa khác :p
Vậy trước đó bạn nên mua thuốc xịt bọ xịt dọc sống lưng cho em mèo ta, tranh thủ lúc có 1 đứa ko tự liếm lưng đc thì diệt trừ lũ bọ luôn nha bạn :D

Mà ko biết bé ta của bạn bao nhiêu tuổi, nếu nó đã lớn rồi thì khó chơi với em nhỏ lắm. Em mèo ta nhà mình , bị 5 đứa xù bao vây làm quen đủ kiểu rồi mà đến giờ vẫn ko thể hoà hợp đc, cứ đi ngang đụng mặt nhau là khẹt nhau thôi T_T

:p Đợi chờ là thời gian khủng khiếp, còn với tớ thời gian trôi nhanh khủng khiếp T_T. Chưa gì đã sắp phải đăng biển tìm chủ cho đám nhỏ rồi, phải chi tụi nó cứ nhỏ hoài để ở mãi bên mình oe oe :((

Các bé con lứa 2 của mình đây, còn mấy ngày nữa là đủ 2 tháng rồi (TT____TT)

bowie

meo meo con mều
pé lúc nào cũg thấy thươg, công nhận mìh cũg chỉ mong chúg pé tý mãi để có thể giữ chúg bên mìh. nếu là mìh chắc chẳg nỡ gả chúg đi đâu, nhớ mấy đứa nhỏ khóc chết mất....nhưng tụi nhóc bắt đầu lớn, nhìu qua chăm k xuể nhỉ hjx hjx.

bowie

meo meo con mều
àh mà meolon nhà mìh nó hơn 1 tuổi rồi nhát lắm chẳg dám ăn híp e đâu, chỉ sợ bà kia đanh đá ăn híp ôg a thôi. hj nếu mấy pé nhà bạn mà có gả đi mìh chúc mấy pé đều tìm đc người iu thương chúng thật sự nhé ^.^

MissLil

Member
bowie said:
àh mà meolon nhà mìh nó hơn 1 tuổi rồi nhát lắm chẳg dám ăn híp e đâu, chỉ sợ bà kia đanh đá ăn híp ôg a thôi. hj nếu mấy pé nhà bạn mà có gả đi mìh chúc mấy pé đều tìm đc người iu thương chúng thật sự nhé ^.^
Hì yên tâm là mình cũng kén chủ lắm :p Đợt trước tìm chủ cũng lâu vì mình cũng để giá cao và kén khách, các bé con lứa đầu của mình giờ vẫn đang sống hạnh phúc với chủ và vẫn còn liên lạc thường xuyên với mình nữa cơ :">

Tụi nhỏ 1 tháng tuổi thì chủ yếu bám mẹ nên chưa có tình cảm nhiều, sau hơn 1 tháng thì bắt đầu quấn người đòi ăn đòi nựng, bộc lộ rõ tính cách từng đứa, nghịch phá tưng bừng thì lúc đó yêu lắm cưng lắm luôn ;_;

Lúc tụi nhỏ lứa đầu đi rồi mình cũng quằn quại mất mấy ngày :[[[[[[[[[[[[[[[

Cho nên sau đợt này mình quyết định triệt sản mẹ Mi ko cho Mi sinh nữa :D

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
MissLil said:
Ủa bạn là bạn của bé Ngân à :"> Hay là học viên của MW thế :p

Lúc trước khi Mi nhà mình sinh thì bé Ngân có nói có 1 bạn cần tìm mèo, mà lúc Mi sinh rồi thì Ngân đi mất tiêu nên ko biết liên lạc thế nào nữa hehe :"D
Mình là cựu học viên của MW. Hihi. Lúc mình nghe bé Ngân nói là hình như bạn gả mấy đứa đi hết rồi. Bé Ngân cũng nói bạn thương tụi nó thiệt nên chọn lựa kỹ lắm chứ ko phải bán tống bán tháo như người ta. Mình nghĩ ko học ở MW nữa chắc ko có cơ hội làm quen với bạn. Ai ngờ gặp bạn trên này. Hihi :Onion33:

bowie

meo meo con mều
trời ơi triệt sản pe hả.....hjx, mà có đau k nhi? ước mún của mình là có 1 trang trại nuôi chó mèo há há....đủ chủng loại pe nào cũng có ( có thể thu nạp, cs mấy pe mèo ta bị bỏ rơi nữa ) Mà sướng nhất là có đủ kinh phí để lo cho tất cả mà k phải gả đứa nào đi. :03: hjx ước mơ nhỏ nhoi thui mà nhg sao xa vời qua :ngoi_xom:

MissLil

Member
Charlene2801 said:
Mình là cựu học viên của MW. Hihi. Lúc mình nghe bé Ngân nói là hình như bạn gả mấy đứa đi hết rồi. Bé Ngân cũng nói bạn thương tụi nó thiệt nên chọn lựa kỹ lắm chứ ko phải bán tống bán tháo như người ta. Mình nghĩ ko học ở MW nữa chắc ko có cơ hội làm quen với bạn. Ai ngờ gặp bạn trên này. Hihi :Onion33:
Gả đi hết chắc là lứa đầu đó :p đúng hơn là còn giữ lại 3 đứa làm của riêng :"> còn lứa 2 thì mình chưa đăng chỗ nào hết, chờ đủ tháng khỏe mạnh và chích ngừa đầy đủ hết rồi mới đăng hihi :p
Tại thường mình chỉ lân la vào đây xem hình, chủ yếu vô mục Mua bán mèo ngắm mấy bé ko à hihi :">
Với giờ mình cũng ko có học trò ở MW, thỉnh thoảng vô ngồi chơi thui à :"> Nói chung quả đất tròn mà ha :D :143163ljogging:

bowie said:
trời ơi triệt sản pe hả.....hjx, mà có đau k nhi? ước mún của mình là có 1 trang trại nuôi chó mèo há há....đủ chủng loại pe nào cũng có ( có thể thu nạp, cs mấy pe mèo ta bị bỏ rơi nữa ) Mà sướng nhất là có đủ kinh phí để lo cho tất cả mà k phải gả đứa nào đi. :03: hjx ước mơ nhỏ nhoi thui mà nhg sao xa vời qua :ngoi_xom:
T.T hic phải triệt sản thôi bạn ơi chứ sinh đẻ nhiều ko có tốt cho bé. Lứa 2 này mình tính triệt rồi mà bận lu bu quá chưa kịp đi , cách ly 2 vợ chồng tụi nó ra rồi mà thỉnh thoảng thả ra cho chơi chung 1 tí, ko biết lợi dụng lúc nào mà có bầu luôn hic hic :co_y_tuong_xau: Đau thì chắc có đau đó :( tại vì mèo cái phải băng bó thay băng trong 1 tuần lận, còn mèo đực thì nhanh hơn vài ngày là khỏe re rồi. Nhưng được cái sướng cho tụi nó về sau T_T Mà nuôi nhiều quá cũng ko tốt vì ko dành nhiều thời gian để ôm ấp từng đứa được, mỗi lần bế bé nào là bé đó cảm động lắm gừ gừ rền rã luôn ( ; _ ; )Cũng tại mình ích kỉ giữ tụi nó lại nhiều chứ thật ra vào nhà mới thì các bé sẽ đc cưng chiều hơn .. mà sao khó nghĩ quá :ngoi_xom: