• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Young yêu dấu à ! Phương trời xa nào đó em bình yên nhé !

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Young là bé chó nhật đc ba mình tặng sinh nhật vào ngày 8/3/2011 ! Young lúc đc bắt về Thới An quận 12 rất dữ và nhát ! Bé hok cho ai lại gần nằm trốn ở nhà vệ sinh ! Ai vào cũng grừ ! Khôn lắm ! Mắc vệ sinh thì lén hok có nhìn chạy ra sân đi ! Để cơm vào không có ai mới mò ra ăn ! Thế là mình gan dạ vào bế bé ra ! Bé grừ rất nhiều thì mình sờ vào bé hứ lên ! Thế là bế ra thành công ! Bế ra sân thì khóc rồi chạy vào nhà vệ sinh ! Buồn quá , gọi mẹ . Mẹ nói : Sao rồi xinh hok ! Em buồn nói bé dữ lắm mẹ à chắc con hok nuôi ! Thì bỗng dưng thấy cái gì hứ kều kều dưới chân ! Trời ơi ! Hết hồn ! Tội ghê à ! Thế là bắt đầu mến mình ! Mình đi đâu cũng đi theo mà hỏi tại sao hứ quài ! Thế là kiểm tra người bé ! Thấy ve hok à , tai đen thùi lùi ! Mình liền lấy cây móc lỗ tai (bông gon) móc cho bé rồi bắt ve thế là bé hết kêu ! Đi theo hoài như mẹ đẻ ấy ! Tội cái là hok đc ngủ chung nhốt ở nhà trước ! Khóc inh ỏi mình cũng lo lắm ! Rồi hồi nữa nghe xoảng 1 cái rồi có ai cào cửa ! Mở ra 1 vũng máu ! Và lưng bé bị trầy ! Mình rất hoảng hốt ra thì cánh cửa bị bể ! Thế là cầm máu cho bé thế là hok sao ! Mừng quá , hôm sau cả nhà anh em lên coi bé ! Ai cũng sủa ! Rồi mình đặt bé tên là Nu (Nu na nu nứng , nghĩa là mập ) ! Bế về nhà thì run tại sợ xe ! Bế tới nhà mới đặt chân tới Bàn Cờ Q.3 là hứ 1 tiếng rồi xì 1 vũng tại chỗ ! Lên lầu tập cho đi cầu thang rồi cho ngủ ! Ngủ dậy hok thấy mình là khóc hok cho ai ngủ , nhỏ chị nằm đó nó vẫn khóc ! Đi học về thấy là bãi chiến trường ! Tội ghê ! Thế là cho đi dạo rồi chơi với anh Na (Chú chó cỏ sống đc 4 năm ) ! Vui lắm ! Rồi từ từ ngày ngày bé lớn lên ! Đc có 8kg mà lùn nữa ! Bắt chuột , gà ,gián là số 1 ! Đang bắt hok ngăn cản đc ! Sợ tắm lắm ! Mỗi lần nói Young đi tắm thì bự mắt ra nhìn rồi chạy cong đuôi ! Tắm xong vũ liên tục ! Mỗi lần vũ là bùm bụp lớn ! Mắc cười ghê ! Rồi dở chứng nịnh , chạy lại dịu vào người hứ năm dơ bụng ! Lúc hè lúc ngày 20 , tối tháng 7 năm 2011 bé bị bắt đi kiếm quanh khu Q.3 , ba ngày thì đc tìm thấy ở LHP ! Tìm mà khóc hết cả nước mắt chuộc 800K ! Về bé bị bệnh hóc cổ vì bị chúng súc sinh bắt cho xiết cổ ! Bé bỏ ăn mình phải mua cháo đúc ! Bé đã sắp chết và phải bỏ ra mấy chục triệu chích thuốc rồi qua khỏi ! Lúc bé cùng mình về Thạnh Lộc Q.12 (Nơi bé ra đời) , thì ba mình nói chó ngu chuộc làm gì mình rất ghét ông ấy ! Đã nhiều lần ông ấy đã cướp đi cuộc sống của các bé cún cùa mình ! Vậy mà hôm kia vì trời mưa mà hok chở bé về đc phải cho bé ngủ cùng ổng (Mỗi ngày lên chiều về ) ! Bé đc ổng khen tại ai vô cũng sủa canh nhà cho ổng ngủ ! Thứ chết tiệt ! Nói ngu mà đòi đem nó nuôi hok cho mình nuôi ! Ổng đã cướp Young của mình mà ổng cũng là người làm mất Young lần 2 ! Hồi 12 tháng 9 ! Mình đã bỏ học đi kiếm 2 tuần mà hok có kết quả ! Đã ra LHP , Trường Trinh , Ngã năm chuồng chó hỏi rồi hỏi mà hok có ! Thế là Young đã mất ! Tất cả đèu là ông ta ! Tại ông ta mà mình đã thế này ! Ổng đã bỏ con khi nó mới 1 tháng còn lấy tiền và quậy mẹ mình ! Các bạn nghỉ coi 1 bàn tay trắng của 1 người phụ nữ tự tay nuôi con 14 năm là người ngư thế nào mà ổng còn quậy mẹ mình tới bây giờ ! Huhuhu Young ơi sao em nỡ bỏ anh ! Anh tưởng wm sẽ sống với anh tới khi anh thi đại học đi làm ! Khi Young mất mình lên kiếm ổng ! Mà ồng cứ nằm lên võng coi TV mà hok đi kiếm còn bịa chuyện nói là bỏ ra 100K ra nhờ đi kiếm ! Người ta có thấy nó bao giờ đâu đi kiếm ! Đúng là thứ khốn nạn ! Tội Young của anh ! Anh cứ mơ thấy em và thấy em ở trong nhà mà anh như điên vậy gờ gờ không khí như là em bên cạnh ! Mong anh sẽ thấy em ở trên thiên đường hay em đc người nào đó nuôi !

Hình của bé và anh em của bé :
Cách đó 1 tháng khi bị mất !

1 tuần đi tìm bé !

Em út Nhóc (DeDe)

Em trai của Young , Lugi
:

Anh của Young , Nagi (Nhóc) : Mất lúc đầu năm 2012 ! Sinh lúc tháng 10 năm 2008 !

Em gái sữa bò (Sugi) : Mất sau Na mấy tháng ! Do ba mình ! Khốn nạn !

Lu và Nhóc (DeDe) :

http://www.yeuthucun...hinh-mới/

Sữa bò yêu dấu :

http://www.yeuthucun...ạm-biệt-su/
Na yêu dấu :

http://www.yeuthucun...na-của-anh/

Lu à :

http://www.yeuthucun...ạm-biệt-lu/

Ryan Raymond

Up cho Young ! Hix ! Buồn quá !

Ryan Raymond

Đã 1 tháng hok có con cáo nào ở nhà nịnh mình hết ! Buồn quá !

Ryan Raymond

...................................................................................... :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
tội nghiệp Young quá.Nhưng ba mẹ vẫn là ba mẹ, anh cũng ko nên nói vậy đâu, em cũng vậy. lâu lâu thấy ba em chửi em tùm lum. em cũng chia sẻ và nói cha mình giống anh vậy :Onion07:

Ryan Raymond

Hồi 1 tháng bị bỏ mà còn bị đồn này nọ ! Rồi ổng lấy vợ bé sình đứa nữa chứ nên hok có cảm tình ! Hok muốn có ba , ra đường ai hỏi nói là con mới sinh ra hằn cha con nó chết rồi !

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
vậy là ko được rồi! xin chia buồn cũng anh buồn cùng anh :sadcorner:

Ryan Raymond

Cảm ơn mấy bác rất nhiều hiện mình ở Q.12 ,mình rất nhớ young nhiều lúc mình cảm giác bé đi theo mình vòng vòng trong nhà như mọi ngày ! Mình nhớ young lắm ! Young là bé Corgi dễ thương và duy nhất của mình !

lovepetz

CÔ bé vui tính
chó mất lâu chưa anh... đằng nào cũng là cha , anh cũng không nên như vậy. Cũng có thể young chưa chết mà còn lưu lac ở d8âu thì sao. Em tin young không sao đâu! :lau_mo_hoi:

corgi

Member
cùng là người việt nam sao họ ác với nhau quá vậy chia buồn với young:laluot_10:bọn trộm chó xẽ bị như này:laluot_14:như này:laluot_21:
em biết là vô duyên:lau_mo_hoi: nhưng cho em hỏi young bao nhiêu tiền vậy ạ cảm ơn:49:à lạc quan lên nhé:m009:

Last edited:
Một câu chuyện buồn :(