• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin mọi người giúp mèo nhà em với.

sonlinh090309

Bé mèo nhà em bị chó nhà cắn.chó mẹ vừa sinh con nên giữ.bé mèo nhà e bị cắn rách mồm.cũng không rách to lắm em sợ bị nhiễm trùng.phải làm sao bây giờ ạ

arrow1

Member
bạn nên đưa gấp lên bác sĩ thú ý để kiểm tra, vì mình sợ nhiễm trùng, mèo rất khó bị bệnh, nhưng hễ bệnh là sẽ tiêu đời

sonlinh090309

Do vết thương ở mặt mà lại còn ở mồm nên rất khó rửa.mình đã thử đè nó ra nhưng bị cào rách hết tay.thôi đành bó tay vậy.mình chỉ lo bé đau quá k ăn k uống gì sẽ chết mất

yeu qua co

YTC Developer
Chó mèo sức đề kháng tốt nên sẽ ổn thôi, bạn đừng lo quá. Như mèo nhà mình trước mắt có mủ ngày nào cũng nặn và bôi thuốc. bé đau lắm m vừa phải giữ chặt vừa nói chuyện vuốt ve nịnh nọt mới làm đuợc. phải mất hơn 10 ngày nặn rửa bôi thuốc kquả là mắt tuy hỏng nhưng ko bị khoét mắt như mấy bsĩ thú y phán, các vị ấy bảo phải khoét mắt mất từ 1,5 tr đến 3tr. giờ thành cướp biển rồi đấy bạn ạ nhưng vẫn đẻ sòn sòn.

sonlinh090309

Cám ơn bạn đã quan tâm và chia sẻ kinh nghiệm với mình.hiện tại bé nhà mình đã lành lặn và ăn đc rôi.cám ơn bạn rất nhiều