• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin hỏi về liều lượng dùng cây lược vàng

kenmy

YTC Developer
Hiện tại em rùa nhà em đang bị thối yếm nhẹ . Em định hỏi , em hiện tại cho bé rùa núi vàng ăn 1,5 lá /1ngay liệu có ngây ảnh hưởng xấu ko? Và nên trồng những cây gì khác ngoài lược vàng thì tốt khi bé rùa bị bệnh nữa . Mong bác nào biết chỉ giáo giúp em :le_luoi:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Hiện tại em rùa nhà em đang bị thối yếm nhẹ . Em định hỏi , em hiện tại cho bé rùa núi vàng ăn 1,5 lá /1ngay liệu có ngây ảnh hưởng xấu ko? Và nên trồng những cây gì khác ngoài lược vàng thì tốt khi bé rùa bị bệnh nữa . Mong bác nào biết chỉ giáo giúp em :le_luoi:

Bạn cứ bỏ lá vào kèm chung với thức ăn, vì lá LV ăn nhiều ko có tốt, em nó thích ăn bao nhiu thì tuỳ, ko ép.

Bị thối nhẹ thì cứ nửa lá trộn chung với thức ăn chính là được. Cho ăn đều đặn đến khi khoẻ thì ngưng,

kenmy

YTC Developer
Bạn cứ bỏ lá vào kèm chung với thức ăn, vì lá LV ăn nhiều ko có tốt, em nó thích ăn bao nhiu thì tuỳ, ko ép.

Bị thối nhẹ thì cứ nửa lá trộn chung với thức ăn chính là được. Cho ăn đều đặn đến khi khoẻ thì ngưng,

Cảm ơn T.MOd ! Ngoài cây lược vàng chữa bệnh, mình có nên dùng thêm cây nào nữa không vậy bạn ơi!

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Sử dụng cây lược vàng nè:
2 ngày cho bé ăn 1 lá, tức là mỗi ngày nửa lá như BoBeo đã nói ở trên, nhưng bạn chú ý, là kèm theo việc phơi nắng đầy đủ cho rùa (mỗi ngày cố gắng từ 5 - 15 phút nắng sớm). Chỗ ở thì đảm bảo có nơi khô ráo cho rùa :). Còn các loại cây thuốc khác, thì không dùng tuỳ tiện trong trường hợp này :D. Mình mới chỉ nghiên cứu rùa đối với lược vàng :D. Chữa bệnh khá hiệu quả :D. Chúc bé yêu mau khoẻ mạnh nhé :)

vinhmeodb

Huyền Vũ
Sử dụng cây lược vàng nè:
2 ngày cho bé ăn 1 lá, tức là mỗi ngày nửa lá như BoBeo đã nói ở trên, nhưng bạn chú ý, là kèm theo việc phơi nắng đầy đủ cho rùa (mỗi ngày cố gắng từ 5 - 15 phút nắng sớm). Chỗ ở thì đảm bảo có nơi khô ráo cho rùa :). Còn các loại cây thuốc khác, thì không dùng tuỳ tiện trong trường hợp này :D. Mình mới chỉ nghiên cứu rùa đối với lược vàng :D. Chữa bệnh khá hiệu quả :D. Chúc bé yêu mau khoẻ mạnh nhé :)

Lứa rùa này lấy của Ngọc thích ăn Lược vàng điên cuồng :lau_mo_hoi: .Tớ cứ vứt cả cây vào, 2 ngày hết 1 cây to bự. Ăn sạch cả thân cây :157:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Lứa rùa này lấy của Ngọc thích ăn Lược vàng điên cuồng :lau_mo_hoi: .Tớ cứ vứt cả cây vào, 2 ngày hết 1 cây to bự. Ăn sạch cả thân cây :157:

Úi trời, cho rùa xơi vừa thôi nghe Vinh, vì cây lược vàng xơi nhiều độc lắm, nếu rùa khoẻ mạnh thì 1 tuần cho ăn 1 - 3 lá là ok rồi,

lazymen

T.Viên Năng Động
ủa, cây lược vàng có phải cái giống khi mọc thì tách caanhf dài ra ko? chỗ em gọi là vòi voi, lá nó dai như gì, ko biết rùa nhai sao mà thánh thé nhỉ @.@

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Đúng rồi :D.

Nghe nói rùa chỉ cho ăn vòi tím thì tiến hoá theo kiểu khác, mà chỉ nhai lá xanh ko thì tại tiến hoá theo 1 kiểu khác nữa. Loại nào đem hầm cũng thuộc top "Thập toàn đại bổ" luôn :sadcorner:

lazymen

T.Viên Năng Động
Đúng rồi :D.

Nghe nói rùa chỉ cho ăn vòi tím thì tiến hoá theo kiểu khác, mà chỉ nhai lá xanh ko thì tại tiến hoá theo 1 kiểu khác nữa. Loại nào đem hầm cũng thuộc top "Thập toàn đại bổ" luôn :sadcorner:

sao lại tiến hóa nhỉ =)) nghe như pokemon ý @.@ chẹp, chắc cũng cho con nv ăn mới được @.@ nhà trồng quá trời @.@ mỗi lần chặt bỏ toàn cho người quen đem về nuôi heo rừng, chả biết thịt heo ấy nó có bổ lắm =))

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
sao lại tiến hóa nhỉ =)) nghe như pokemon ý @.@ chẹp, chắc cũng cho con nv ăn mới được @.@ nhà trồng quá trời @.@ mỗi lần chặt bỏ toàn cho người quen đem về nuôi heo rừng, chả biết thịt heo ấy nó có bổ lắm =))

Mà hình như còn phải trộn tới trộn lui sao cho tụi rùa ko bị ngộ độc mà vẫn cho ra thuốc nữa kìa, cây này tính độc, ăn nhiều hại gan dữ lắm :lau_mo_hoi: .

Bầy rùa nhà tui có con màu vàng khè, màu vàng nghệ mới ghê =)), k biết lúc trc nó ăn cái j mà vàng kinh thế, nuôi mấy tháng rồi vẫn còn vàng :lau_mo_hoi: .

nhangak

Turquoise Member
nếu mua thì cây lược vàng giá bao nhiêu??Muốn tẩm bổ cho rùa quá

nhangak

Turquoise Member
Ùi, bọn này đi xin là được. Nó dễ sống => mọc mơn mởn, nhổ đi k hết ý chứ ;))
:157: :157: :157: :157: :157: :157: :157: :157: :157:

xin ở đâu vậy??

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Muốn lá lược vàng sao không hỏi chị nè. Khoảng thứ 3 chị về nhà, rồi chị mang xuống cho. Nhà chị trồng lược vàng để làm thuốc cho người mà :)