• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xem cái này xong hết muốn nuôi Rùa

yaiba84

Rùa là một loại động vật hoang dã có rất nhiều ở vùng rừng ngập mặn mũi Cà Mau. Có nhiều loại rùa, nào là rùa vàng, rùa nắp, rùa quạ, rùa hôi, rùa dém..., nhưng ngon nhất là rùa vàng, kế đến là rùa nắp, không có thì “xài đỡ” rùa quạ, chớ rùa hôi hay rùa dém thì đúng như cái tên của nó, nghe mùi là thấy không ngon rồi.

Trước đây rùa sống trong tự nhiên rất nhiều, người dân Cà Mau tha hồ săn bắt đem ra chợ bán. Thời gian gần đây, để bảo vệ động vật hoang dã khỏi bị tuyệt chủng nên chính quyền tỉnh Cà Mau đã cấm săn bắt, buôn bán rùa tự nhiên mà chỉ cho phép buôn bán rùa nuôi (giống như người ta nuôi tôm, cua, sò huyết hay nghêu vậy). Rùa có thể làm được rất nhiều món ăn ngon và bổ, nhưng ngon nhất vẫn là món rùa rang muối, vừa dễ làm, dễ tìm gia vị, vừa được thưởng thức cách ăn dân dã đặc biệt của người xứ Cà Mau.

Canh thịt Rùa

1 chữ thôi BUỒN :143164lsmokingg:

mama

T.Viên Năng Động
thật tôi nghiệp các pé! :143164lsmokingg:

tra tra

T.Viên Năng Động
dã man!!!. Sao có thể gọi là quy luật sinh tồn đc. Như bọn cá mập, cá sấu,.. nói thế thì đã đành, nhưng con người thì khác, coi ăn uống những thú vật khác như 1 thú vui. Dã man!!!

hactu96

T.Viên Năng Động
thế bạn tratra ăn chay đi , rùa ăn sâu bọ , người ăn rùa thì có gì là sai , thế ko phải là quy luật theo bạn là gì . Bạn ăn thịt heo , thịt bò , bạn đã nhìn thấy con heo con bò bị giết chưa

mama

T.Viên Năng Động
thế bạn tratra ăn chay đi , rùa ăn sâu bọ , người ăn rùa thì có gì là sai , thế ko phải là quy luật theo bạn là gì . Bạn ăn thịt heo , thịt bò , bạn đã nhìn thấy con heo con bò bị giết chưa

Biết sao được giờ ko ăn thì ko được nhưng ăn lại nghĩ đến cảnh chúng bị giết đau lòng wa! :gongxi-1: :th_haha_hammer: :th_haha_hammer:

lyllkendy

nhìn ghê quá.Rùa nằm trong 4 con vật linh thiêng nhất long,ly ,quy,phượng được người dân Việt Nam tôn kính làm biểu tượng trong các đền chùa.Phần lớn người VN còn kiêng ăn thịt rùa,thế mà một số vẫn cố dùng thịt rùa trong những món ăn.Vả lại rùa cũng là loài vật nằm trong sách đỏ cần đc bảo vệ.Thật quá tàn nhẫn!!!

tra tra

T.Viên Năng Động

Tôi có thể ăn chay đc đấy! Ăn những con vật kia vẫn chưa đủ sao? Nói chung tất cả vẫn chỉ phục vụ cho thú vui của con người mà thôi.

hactu96

T.Viên Năng Động
tôi đố bạn ăn chay dk trog vòng 1 năm đấy , nếu làm dk tôi sẽ từ chức và rời khỏi YTC vô điều kiện và ko bao giờ vác mặt về . Tôi hứa danh dự đấy

Pilovepet

LOVE ANIMAL
tôi đố bạn ăn chay dk trog vòng 1 năm đấy , nếu làm dk tôi sẽ từ chức và rời khỏi YTC vô điều kiện và ko bao giờ vác mặt về . Tôi hứa danh dự đấy

Bạn làm thế không có ý nghĩa gì cả đâu. néu tra tra ăn chay đc, nếu bạn rời khỏi đây thì mọi việc cũng chả vì mục đích gì cả. Vô nghĩa lắm.

hactu96

T.Viên Năng Động
Bạn làm thế không có ý nghĩa gì cả đâu. néu tra tra ăn chay đc, nếu bạn rời khỏi đây thì mọi việc cũng chả vì mục đích gì cả. Vô nghĩa lắm.

tôi rất gét những người toàn so sánh động vật , con bò con trâu thì bảo là ăn dk , con rùa thì không ăn dk , thế theo bạn con bò con trâu sinh ra chỉ để làm thịt ak , con rùa sinh ra chỉ để nuôi hay sao , luật việt nam viết như vậy ak . Mình nói mọi người lại ghét mình chứ nhiều người tỏ vẻ yêu thú cưng nhưng cũng đi ăn thịt chó , thịt rùa ầm ầm kia kìa , bây giờ cho bạn 1 con rùa hộp ba vạch 600 triệu , bạn đem nộp cho kiểm lâm hay là nộp cho TQ

mama

T.Viên Năng Động
tôi rất gét những người toàn so sánh động vật , con bò con trâu thì bảo là ăn dk , con rùa thì không ăn dk , thế theo bạn con bò con trâu sinh ra chỉ để làm thịt ak , con rùa sinh ra chỉ để nuôi hay sao , luật việt nam viết như vậy ak . Mình nói mọi người lại ghét mình chứ nhiều người tỏ vẻ yêu thú cưng nhưng cũng đi ăn thịt chó , thịt rùa ầm ầm kia kìa , bây giờ cho bạn 1 con rùa hộp ba vạch 600 triệu , bạn đem nộp cho kiểm lâm hay là nộp cho TQ

Thôi mọi người đừng cãi nhau nữa!Mình thấy cả bạn hactu96 và bạn tra tra đều có cái đúng và có cái sai.Mỗi bạn lại có một quan điểm khác nhau.MÌnh biết các bạn đều rất yêu động vật nhưng chúng ta cũng ko thể làm gì để giúp các bé khỏi bị ăn được vì chính chúng ta cũng cần đến việc đó!nếu ko ăn thì làm sao mà có chất để sống được.Có thể bạn tra tra ăn chay được trong một năm nhưng liệu đến lúc đó bạn còn có sức lực để lên ytc thông báo cho bạn hactu ko?Và còn bạn hactu nếu mà bạn từ chức và ra khỏi ytc thì bạn có thể giúp được gì ko.Mình ko muốn các bạn vì việc này mà gây mất đoàn kết trong ytc đâu! :Onion32: Vì thế đừng bất hoà nữa nhé! :run:

Pilovepet

LOVE ANIMAL
Thôi mọi người đừng cãi nhau nữa!Mình thấy cả bạn hactu96 và bạn tra tra đều có cái đúng và có cái sai.Mỗi bạn lại có một quan điểm khác nhau.MÌnh biết các bạn đều rất yêu động vật nhưng chúng ta cũng ko thể làm gì để giúp các bé khỏi bị ăn được vì chính chúng ta cũng cần đến việc đó!nếu ko ăn thì làm sao mà có chất để sống được.Có thể bạn tra tra ăn chay được trong một năm nhưng liệu đến lúc đó bạn còn có sức lực để lên ytc thông báo cho bạn hactu ko?Và còn bạn hactu nếu mà bạn từ chức và ra khỏi ytc thì bạn có thể giúp được gì ko.Mình ko muốn các bạn vì việc này mà gây mất đoàn kết trong ytc đâu! :) Vì thế đừng bất hoà nữa nhé! :Onion32:

ma ma nói đúng đó, đừng vì việc nhỏ mà gây mất đoàn kết.Dù sao chúng ta cũng đều vì một mục đích mà
P/s: Ma ma hâm :girl_in_love: Nhà sư vần ăn chay rầm rầm đấy thôi mà vẫn dồi dào sinh lực, làm gì có chuyện tra tra không còn sức lực để thông báo, MAX bùn cười quá đi. :143163ljogging: :143163ljogging: :Onion33:

hactu96

T.Viên Năng Động
pi ơi bạn nhầm rồi , bạn biết ko , sư bây giờ chỉ ăn chay có ngày thôi , vì những vị sư ăn chay ko hầu như đều yếu và mất sớm nên giờ họ chỉ ăn chay theo ngày . Bây giờ sư còn ăn thịt chó ầm ầm ra kia kìa

miuxu90

Member
theo mình biết thì phật cũng có "trường phái" khác nhau, miền bắc đa số ăn chay 2 ngày trong tháng bình thường ăn mặn, miền năm ( nhất là khu có ng khơ me) thì ăn chay trường. Mình có 1 sư huynh, năm sau sẽ thọ đại giới, làm sư, huynh ấy ăn chay trường nhưng vẫn dồi dào sức khỏe và học tập rất tốt nữa. Ăn chay rất tốt đấy, bạn k có kiên trì thì thử ăn chay 2 ngày 1 tháng xem. ^^ Chúng ta ăn những vật nuôi, cái đó k có tội, ăn động vật quý hiếm, có khả năng tuyệt chủng là có tội, tớ nghĩ thế. Nếu có thể làm các em trong sách đỏ sinh sản thành đàn lớn nhiều cá thể, con người ăn tạp mình ăn một ít cũng k sao,ăn 1 con chăm sóc 10 con khác cũng được, tiếc là người nuôi thi ít, người có nhu cầu ăn thì nhiều. hihi

minhlong91

ây, bạn hactu96 nói cũng đúng ha. quy luật tuej nhiên thôi. nguyên 1 vòng tuần hoàn mà. nhưng cái j cũng có mức độ thôi bạn ạ. vì chứ nếu mà kêu thịt rùa tai đỏ thì em ko ý kiến. loài đó là loài ngoại lai. mức độ tàn phá bậc 1. :clapping:

rabbitdoubt13

YTC Developer
ngon thì ngon nhưng mức độ thôi =.= ăn đến mức để cho chúng nó bị liệt vào hàng cần bảo vệ.. thử hỏi bao lâu nữa thì chúng nó tuyệt chủng hết :go_mo: . Còn nói thật là ăn ít thịt thôi ko về già bị Gút từ đầu đến đít ngồi đấy mà than :-j