• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vỗ béo cho cún

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Tình hình là con phốc hươu còm quá, mặc dũ đã tẩy giun cẩn thận nhưng mãi chẳng tăng cân tí nào, cứ ì ạch ở mức : 1,8 kg-2,25 kg. Số cân mình mong muốn cho bé là 3 kg kia . Chắc là khi lột hết lông bé ra thì chắc bé nặng có 1 kg! Mình cho bé ăn đủ những thứ tốt và bổ dưỡng : trứng vịt lộn, trứng cút, sữa non, thịt bò xào trộn với bio acimin, cổ gà xay, phomat,...
1 ngày bé ăn 3 bữa chính và 2 bữa phụ. Bữa chính gồm 3 bữa, là pedigree trộn với thịt gà xay và thịt bò xào nhạt, 2 bữa phụ có thể là 1 trứng cút, 1/5 cái phomat hoặc sữa,...
Ai biết làm thế nào để bé tăng lên dc 3 cân dc ko???

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
1 ngày bé ăn
3 bữa chính và 2 bữa phụ.
Bữa chính gồm 3 bữa, là pedigree trộn với thịt gà xay và thịt bò xào nhạt,
2 bữa phụ có thể là 1 trứng cút, 1/5 cái phomat hoặc sữa,...
như nay ko tăng cân thi bé đa trưởng thành bạn ah 2` . mà bạn co cho ăn cơm ko thê + đồ có đun nhừ ko

Pham hoang ngoc tram

Ko ăn cơm b ạ. Bt phốc hươu cái đến 4 kg cơ mà.. Mình tưởng trong pedigree cung cấp tinh bột rồi. Đồ thì có ninh nhừ

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
như minh tuần ăn cách nhật những món của bạn như trứng lộn , pho mai .... ma cún vẫn béo tròn :)

ChjP

T.Viên Năng Động
Ko ăn cơm sao béo được.ăn thức ăn kia chỉ săn chắc thịt thui chứ chưa béo đượ đâu bạn...nhá lát cơm với thịt cho nó ăn..có cơm trong người ăn mới béo được

Pham hoang ngoc tram

Nhưng bé ko thích ăn cơm b ạ :((. Chỉ thích ăn pedigree trộn thịt thôi. Cho nó ăn cơm trộn thịt nó bỏ ko bạn à. Khổ nỗi bé lại thích ăn bánh mì :(( cho bé ăn bánh mì trộn thịt trộn pedigree dc ko nhở?

Beezy

Member
Pham hoang ngoc tram said:
Tình hình là con phốc hươu còm quá, mặc dũ đã tẩy giun cẩn thận nhưng mãi chẳng tăng cân tí nào, cứ ì ạch ở mức : 1,8 kg-2,25 kg. Số cân mình mong muốn cho bé là 3 kg kia . Chắc là khi lột hết lông bé ra thì chắc bé nặng có 1 kg! Mình cho bé ăn đủ những thứ tốt và bổ dưỡng : trứng vịt lộn, trứng cút, sữa non, thịt bò xào trộn với bio acimin, cổ gà xay, phomat,...
1 ngày bé ăn 3 bữa chính và 2 bữa phụ. Bữa chính gồm 3 bữa, là pedigree trộn với thịt gà xay và thịt bò xào nhạt, 2 bữa phụ có thể là 1 trứng cút, 1/5 cái phomat hoặc sữa,...
Ai biết làm thế nào để bé tăng lên dc 3 cân dc ko???
Chó thời này mà bạn cho nó ăn thế thì thiếu đường bột sao béo nổi. Nếu dùng hạt khô thì chỉ cần nhiêu đó là đủ, hoặc cho ăn thêm thịt thì chỉ cần một lượng nhỏ bổ sung. Còn nếu bạn cho nó ăn mấy cái trứng, thịt gà, thịt bò, phô mai... thì nên bổ sung thêm bánh quy hoặc bánh mỳ (vì theo như bạn là nó không chịu ăn cơm). Với lại chó lớn ai lại cho uống sữa non, vì chất dinh dưỡng trong sữa non là để cấu tạo cơ thể không phải để phát triển, vừa không cần thiết vừa khó hấp thu. Muốn cho nó uống sữa thì ra tiệm thú y hỏi mua mấy cái bột dinh dưỡng dành cho chó gầy ấy! :go_mo:
Mà nó 10 tháng tuổi rồi thì chỉ cần cho ăn ngày 2 bữa, cùng lắm là thêm 1 bữa phụ nữa thôi là quá đủ! Cho ăn quá nhiều buổi sẽ khiến tiêu hoá không ổn định, ngoài ra có thể còn làm cho nó không ăn được nhiều nữa ấy chứ! :154:

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
chó tây thì sau 1,5t mới hết phát triển ^^ ma chó càng nhỏ sống càng lâu :D

minh cung đông ý cho ăn 2 bữa và 1 bữa phụ

thêm nữa la nó ko ăn cơm chộn thi 1 la do bạn thay đổi nhiều quá 2 la no chê

bạn nên cho it cơm 1 thôi và no ko ăn thi cho no nhin 1 ngày oke " cho nhin ăn 1 tuần ko chêt đâu ah

Pham hoang ngoc tram

Bạn ơi, cho mình thực đon của giống phốc hươu này dc ko? Nhà nui có 1 bé cún nên mún nui cẩn thận.