• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vấn đề nuôi rùa nước

kenmy

YTC Developer
Hiện tại em đang nuôi 1 cặp rùa nước .Em bỏ vào hồ kiếng , nước luôn luôn sạch sẽ,vì em có dùng men vi sinh, có thể hủy phân khi rùa ị ra. Và có dùng lọc . 1 điều đáng lưu ý là em nuôi chung với cá, thật sự em để hơn 1 tuần nó không ăn cá, mà luôn thích ăn tép . Cho em hỏi mọi người là rùa nước nếu không dùng tới ánh sáng mặt trời có sao không ạ :Onion48: . Vì em nuôi ở trong nhà, chứ em không có sân vườn nên ai biết giúp em với :Onion07:.Còn lắp bóng đèn UV và UB thì không thể sợ ảnh hưởng nóng quá làm cho cá chết

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Rùa nước xem việc phơi nắng như là một hoạt động thể dục buổi sáng, hành động này giúp rùa diệt dc cái loại vi khuẩn, kí sinh có hại trên da, cũng như bổ sung vitamin D3. Rùa nước cần ánh sáng hơn rùa cạn vì phần lớn thời gian chúng nó ở dưới nước.

Phơi nắng đối với rùa nước ngoài thiên nhiên là một thói quen, nuôi trong nhà cũng ok, nhưng ánh sáng mắt trời là ko thể thiếu. Chú có thể cho em nó phơi nắng bắt buộc mỗi tuần 1,2 lần, mỗi lần 15-10p, hay tốt nhất thì mỗi ngày mỗi phơi.

Chủ yếu là giữ nước trong hồ luôn sạch, và có chỗ khô cho rùa nghỉ :D.

Nuôi rùa nước trong nhà rất dễ ^^.