• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Tiểu Mạch Thảo] Chuyên cung cấp thực phẩm xanh và sạch cho thú cưng - Nhận ship hàng Mỹ

MissLil

Member
Cám ơn 2 bạn nhe :D mình cũng có đi du lịch nước ngoài mua 1 bịch cỏ về trồng cho mấy bé nhà ăn, mà mua lần 1 mọc lên thì bé gái ko chịu ăn, mua lần 2 cho bé trai ăn thì trồng hoài ko thấy lên =.=

chắc để đặt bạn bên này 50g hạt giống + chậu kèm đất được ko nhỉ :p

trangvt

YTC Developer
Cat Tree Vietnam said:
Chắc đến 90% là mèo sẽ bay vào "măm" sạch sẽ trong 1 nốt nhạc rưỡi bạn ạ :lau_mo_hoi:
ivys said:
mèo nhà mình ăn rùi nè bạn. Thằng ku subeo thì chỉ ngửi ngửi ăn 1 - 2 miếng nhỏ rồi thôi. Còn thằng nhóc sudo nhà mình dễ tính ăn nên ăn hết chỗ mình cắt ra cho nhóc ăn luôn. :le_luoi: .. mỗi lần bạn cắt ít ít thôi, vì bé nó ăn cỏ thêm chứ cũng không phải ăn để thay thế bữa chính hay gì
Cảm ơn mọi người feedback cho mình nha ^^ Bữa giờ bận quá nên không vào reply dc

MissLil said:
Cám ơn 2 bạn nhe :D mình cũng có đi du lịch nước ngoài mua 1 bịch cỏ về trồng cho mấy bé nhà ăn, mà mua lần 1 mọc lên thì bé gái ko chịu ăn, mua lần 2 cho bé trai ăn thì trồng hoài ko thấy lên =.=

chắc để đặt bạn bên này 50g hạt giống + chậu kèm đất được ko nhỉ :p
khi nào cần thì bạn nói mình nhé ^^ hàng luôn có sẵn cho bạn.

MissLil

Member
Bạn ơi, bên bạn có cỏ có sẵn ko =.= Giờ chờ 1 tuần cỏ mọc lên lâu quá, 2 hôm nay mèo nhà mình bị ói lông nên cần gấp í T_T

trangvt

YTC Developer
MissLil said:
Bạn ơi, bên bạn có cỏ có sẵn ko =.= Giờ chờ 1 tuần cỏ mọc lên lâu quá, 2 hôm nay mèo nhà mình bị ói lông nên cần gấp í T_T
Cỏ mọc cao thì giờ mình ko có bạn ơi :( Giờ chỉ có 1 chậu dc khoảng 2cm thôi. Mà cũng ăn dc lúc này.

Nếu bé đang ói lông thì bạn nên xài Hairball Control của Greenies. Mình cũng có bán. 1 bịch 60g = 90k.
Greenies dc các bác sĩ thú y ở Mỹ khuyên dùng cho thú cưng. Ngòai ra còn có dòng sản phẩm bảo vệ răng miệng và hệ tiêu hóa cho bé nữa.

MissLil

Member
trangvt said:
Cỏ mọc cao thì giờ mình ko có bạn ơi :( Giờ chỉ có 1 chậu dc khoảng 2cm thôi. Mà cũng ăn dc lúc này.

Nếu bé đang ói lông thì bạn nên xài Hairball Control của Greenies. Mình cũng có bán. 1 bịch 60g = 90k.
Greenies dc các bác sĩ thú y ở Mỹ khuyên dùng cho thú cưng. Ngòai ra còn có dòng sản phẩm bảo vệ răng miệng và hệ tiêu hóa cho bé nữa.
Ukie vậy bạn cho mình lấy 1 bịch Hảiball này + 50g hạt + 1 chậu kèm đất nhé
bạn có ship qua nhà mình ở gần CV Lê Văn Tám được ko ? @_@
có chỗ mình làm thêm ở gần galaxy nguyễn du thì chắc tiện cho bạn ship hơn mà tuần sau mình mới lên đó ~.~

MissLil

Member
à lấy mình loại nào tốt cho hệ tiêu hóa nhé, mèo mình mấy hôm nay bị nôn ra lông ko à >.< mà mèo mẹ đang cho con bú nữa nên ko hiểu sao lũ bé bi cũng bị nôn theo :(((((((((((((((((((

trangvt

YTC Developer
MissLil said:
Ukie vậy bạn cho mình lấy 1 bịch Hảiball này + 50g hạt + 1 chậu kèm đất nhé
bạn có ship qua nhà mình ở gần CV Lê Văn Tám được ko ? @_@
có chỗ mình làm thêm ở gần galaxy nguyễn du thì chắc tiện cho bạn ship hơn mà tuần sau mình mới lên đó ~.~
Ok :) Mà bạn muốn ship lúc nào? Mình đi làm khoảng 6h tối mới về đến nhà. Nên nếu ship thì từ 7h trở đi nha. Fee ship là 10k nhé.
Rễ cỏ mọc rất khoẻ, sẽ đâm ra khỏi đáy chậu luôn, nên bạn nhớ để thêm 1 cái ly ở dưới chậu nha. Nếu cần thì mình cũng có sẵn ly cho bạn luôn.

trangvt

YTC Developer
MissLil said:
à lấy mình loại nào tốt cho hệ tiêu hóa nhé, mèo mình mấy hôm nay bị nôn ra lông ko à >.< mà mèo mẹ đang cho con bú nữa nên ko hiểu sao lũ bé bi cũng bị nôn theo :(((((((((((((((((((
Tình trạng này mình khuyên bạn nên đưa bé đi bác sĩ. Vì nếu do hairball thì chỉ có thể do mèo mẹ thôi. Còn cả mèo con cũng bị thì thật sự mình cũng ko biết tại sao :( Ko chắc là do hệ tiêu hoá nữa. Nên việc cho dùng thức ăn này cũng phải cẩn thận :(

MissLil

Member
mình mới pm cho bạn rồi, bạn cứ ship qua cho mình nhé , để mình theo dõi mèo mẹ xem sao T_T vì nhà mình còn 5 cục mèo lớn nữa T_T thành phần cần sử dụng rất nhiều 8-}

mèo mẹ thì hôm trước bị ói ra cục búi lông, ko biết mèo con có liếm phải ko nên hôm nay tụi nhỏ cũng ói ra cục gì trắng trắng như sữa bột í hic hic T_T tình trạng lạ quá mình cũng chưa gặp bao giờ, mà mấy bé bi vẫn chạy tung tăng nên mình chưa có đem ra bác sĩ @_@

--------------

mình điều tra ra rồi T_T hóa ra mấy hôm nay lũ nhóc con bắt đầu tập ăn, toàn ăn cát vệ sinh nên giờ ói ra bột gì trắng trắng đặc đặc làm mình cứ tưởng sữa hoặc lông =.= bó tay =.=

trangvt

YTC Developer
MissLil said:
mình mới pm cho bạn rồi, bạn cứ ship qua cho mình nhé , để mình theo dõi mèo mẹ xem sao T_T vì nhà mình còn 5 cục mèo lớn nữa T_T thành phần cần sử dụng rất nhiều 8-}

mèo mẹ thì hôm trước bị ói ra cục búi lông, ko biết mèo con có liếm phải ko nên hôm nay tụi nhỏ cũng ói ra cục gì trắng trắng như sữa bột í hic hic T_T tình trạng lạ quá mình cũng chưa gặp bao giờ, mà mấy bé bi vẫn chạy tung tăng nên mình chưa có đem ra bác sĩ @_@

--------------

mình điều tra ra rồi T_T hóa ra mấy hôm nay lũ nhóc con bắt đầu tập ăn, toàn ăn cát vệ sinh nên giờ ói ra bột gì trắng trắng đặc đặc làm mình cứ tưởng sữa hoặc lông =.= bó tay =.=
May mà điều tra ra dc nha, mình cũng đỡ lo rồi :) Chứ mấy bé còn nhỏ quá mà bị nôn thì ko tốt.
Tối nay mình sẽ giao hàng cho bạn. Bạn nhớ là khi trồng cỏ, đừng trồng nhiều quá nha, trồng 1/5 gói 50g là dc rồi. Vì trồng quá nhiều trong chậu nhỏ, ko có nhiều chỗ trống xen kẽ thì cỏ dễ bị nấm lắm.

trangvt

YTC Developer
ngoc du said:
bạn ơi mình ở tánh linh ship về dây dc ko bạn (bình thuận)
Mình ship toàn quốc luôn, nhưng nếu mua số lượng lớn nha bạn. Vì ít quá thì khi vận chuyển dễ xảy ra mất mát hoặc môi trường trong xe ảnh hưởng tới chất lượng hạt. Khi mua sll thì mình bảo quản dễ hơn nhiều.