• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thức ăn cho mèo : Royal canin & Deli cat ?

Crytek

Các bạn ,anh, chị trong diễn đàn ai đã dùng thức ăn cho mèo deli cat thì cho mình hỏi có tốt không.Vì có đọc một bàiviết trên diễn đàn bảo royal canin cũng không tốt :go_mo: .Thấy có bạn này http://www.yeuthucung.com/topic/57828-tieu-mach-thao-chuyen-cung-cap-thuc-pham-xanh-va-sach-cho-thu-cung/ bán nhiều loạithức ăn lạ(giá hơi cao),lên google search thì thấy ở nước ta Ít dùng.Ai dùng loại nào hoặc delicat rồi cho mình xin ý kiến.thanks, :03:

blackmiu

Member
mik ms cho meo thu deli cat ne,luc trc thuong cho be an whisdes nghe nguoi ta noi an nhiu bi sac ruot nen bayh doi wa delicat,hang nay cao cap cua my,neu ban muon biet them chi tiet thi add fb nye chen ,mih se giup ban

wendy1993

YTC Developer
thức ăn khô loại nào cũng như nhau thôi bạn, ko nên cho ăn Me-o và Whiskat nhé, royal canin thì đc cái thương hiệu và chưa có bé nào ăn mà bị sỏi thận bao giờ, mà mình thấy tốt nhất bạn nên cho ăn xen kẽ ngày cơm cá thịt ngày hạt, chia ra 2-3 bữa...

Cat Tree Vietnam

YTC Developer
Thức ăn khô thì thực chất cũng tương tự nhau, chủ yếu là tên thương hiệu & thằng đắt thì cũng tùy (do xuất xứ, VD cùng 1 thằng nhưng nhập từ Trung Quốc rẻ hơn nhập từ Thái, Mỹ, Pháp).

Canin ở VN mình đa số nhập từ Pháp nên giá cả đắt, được ưa chuộng do các ca mắc bệnh về thận ít.

Mèo của bạn ở độ tuổi nào thì dùng loại dành cho độ tuổi đó, & tốt nhất là cho an 50% hạt khô 50% thức ăn tươi (thịt, cá, patê đóng gói sẵn, thức ăn tự nấu) sẽ giảm nguy cơ mắc các bệnh về thận, tiết niệu sau này.