• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Thắc mắc] Rùa lá Tam Đảo ăn những món gì?

Status
Không mở trả lời sau này.

starstar39

Mình có mua hai bé rùa lá tại shop của chi Ngọc Tròn Vo sáng nay. Lúc ở nhà chị thì các bé rất hiếu động, Em mang về nhà khoảng 30 phút chạy xe, về nhà các bé nằm im re, Lâu lâu lò đầu ra nhìn em rồi lại trốn mất. Em cho các bé ăn cà chua, dưa leo, xà lách, củ cải mà cũng không thèm há miệng. Giờ không biết sao nữa, có phải có bé mệt không ta?
Các anh chị giúp em nhá!
P.s: Em có để nhầm box thì xin mode chém nhẹ tay hoặc chuyển giúp em.
Thanks!

Vương Lam Ngọc

YTC Developer
Nó không bị mệt đâu em. Em cho nó ở nơi mà ẩm ẩm, bên dưới có nước cho nó có thể bơi tự nhiên được. :) Nó rất thích ăn giun, cá, sâu, gián, tôm, tép, chuối. :) Nếu muốn nó ăn rau thì phải tập cho nó, nó sẽ ăn. Nó linh động như vậy tại vì, trong bể có rất nhiều cá con, nên nó khoái bơi đuổi theo cá đó :D

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Giun. Món này nó khoái nhất đó bạn. Nếu không tìm được giun, bạn có thể cho nó ăn con sâu worm (sâu của chim, cá rồng)
Cà chua, dưa leo, củ cải... nó không ăn đâu. Con của mình, nó tuyệt đối không ăn những món đó. Hãy cho nó ăn các loại hoa quả có mùi thơm, như xoài, hồng xiêm... Tốt nhất, mới về, bạn cho nó ăn giun.

kjssnam

YTC Developer
mua giun thì có vẻ khó mua hơn các loại sâu và dế hoặc châu chấu , bạn ra hàng bán chim cảnh hỏi mua mấy món đó thì dễ mua lắm , còn jun thì mình chả biết hàng kiểu gì bán , hoặc bạn bắt 1 ít jun về rồi cho đất vào nuôi cho bọn nó đẻ , chắc vài hôm là có nhiều ngay . thấy em rùa lá nhà con bạn còn ăn cả chuối , đu đủ chín , xoài , ... các loại có mùi và mềm mềm là tụi nó ăn

Status
Không mở trả lời sau này.