• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thương nhớ về Puu..

SweetJuly

YTC Developer
Từ ngày con ra đi...trong lòng vẫn luôn nhớ thương con..
Chiều nay đi học về, ghé Lê Hồng Phong - con đường hay đi mỗi khi nhớ về Puu. Hôm nay quyết định dừng lại,trong 5,6 cục bông trắng tinh,đứa nào cũng nằm ỉu xìu, chỉ có con là hăng hái, nhìn khuôn mặt tròn trịa, cặp mắt xanh rất cưng, tay chân liến thoắng, mở cửa lồng sờ đầu con,con dụi dụi...quấn quít, làm muốn đón con về kinh khủng...
Ít ra có thể cho con cuộc sống tốt đẹp hơn là bị nhốt ngày này qua ngày khác trong cái lồng vệ sinh kém đó...
Phải chăng có duyên với con,chỉ mình con trong số 5,6 cục bông tuyết đó là nhào ra khỏi lồng để được nựng...hiện tại không đón con về được,trên đường đi mà cứ day dứt mãi.Cảm giác sờ bộ lông đó vẫn nguyên vẹn trên tay,cảm giác được chơi đùa với Puu ngày xưa lại hiện hữu....Chắc lúc đó con muốn ẵm bồng lắm,con còn bé mà...

Nhớ con quá Puu ạ...nghĩ lại cs mình cho con ngày trc,sung sướng bao nhiêu,giờ lại thấy thương em mèo mới gặp lúc nãy bấy nhiêu,lanh lợi y như con,lém lỉnh,nhưng lại phải sống cảnh phơi nắng phơi sương vậy...không đành lòng...dù rất muốn nhưng không thể đón con về được...

Lại thấy nhớ Puu một cách cùng cực...một con mèo ngoan, tinh nghịch và lém lỉnh....

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
B viết nghe thương quá =((((((((((((((
Sao Puu ra đi hả b? M hơi tò mò???

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
m cũng bị mất 2 bé mèo mua ở LHP đó b!!! hồi đó m ghiền mèo lắm mà ko biết đến mấy cái diễn đàn như ytc nên chỉ biết ra LHP thôi. M mua về 2 bé, bé nào cũng ốm yếu...(tại m thấy tội nghiệp nên mới đem về) m chăm mấy bé lên kg, lông mượt hẳn ra, lanh lợi hơn lúc mới mua rất nhiều. Nhưng rồi bé nào cũng tự nhiên phát bệnh mà chẳng biết vì sao. Có 1 bé bị tích dịch xoang bụng (mình khám ở LTK và Pet Care thì họ nói vậy). Họ nói bệnh này rất hiếm ở mèo nhưng ko phải ko có...m cố gắng chăm sóc, chạy chữa nhưng rồi được 1 thời gian...bé càng ngày càng bệnh nặng...và cũng ra đi :(
Bây giờ m thề sẽ ko bao giờ mua mèo ở LHP nữa mặc dù mỗi lần chạy ngang, thấy các bé mèo ốm yếu bị nhốt trong lòng là lòng mình lại khó chịu...Nhưng m muốn mọi người tẩy chay cái bọn buôn mèo ác độc đó đi để chúng ko còn làm ăn được nữa. Chứ có người mua là chúng còn bán. Bán mà ko chăm sóc, cho ăn bậy bạ nên hầu hết các bé đều bệnh!
Hy vọng bạn sẽ sớm nguôi ngoại và tìm được 1 bé mèo mới như ý nhé :)

bowie

meo meo con mều
Mình cũng vậy, cũng mới vừa mất 1 pé mèo mua ở LHP. Tuy pít sợ ko dám mua nhưng nhìn lại ko đành lòng, cứ nghĩ để pé trong tay bọn con buôn ấy pé sẽ chết, cứ nghĩ đem pé về rồi đi khám bs liền có lẽ còn đường sống nhưng..............pé ko vượt qua được, pé quá nhỏ. Mình ko hề tiếc số tiền mua pé nhưng 2 ngày nuôi pé, chăm sóc pé là tất cả tình thương và hy vọng mình dành cho pé nên khi pé ra đi mình đau và hối tiếc lắm. Hối tiếc vì ko mang được pé vượt qua đc nổi đau bệnh tật này.

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
bowie said:
Mình cũng vậy, cũng mới vừa mất 1 pé mèo mua ở LHP. Tuy pít sợ ko dám mua nhưng nhìn lại ko đành lòng, cứ nghĩ để pé trong tay bọn con buôn ấy pé sẽ chết, cứ nghĩ đem pé về rồi đi khám bs liền có lẽ còn đường sống nhưng..............pé ko vượt qua được, pé quá nhỏ. Mình ko hề tiếc số tiền mua pé nhưng 2 ngày nuôi pé, chăm sóc pé là tất cả tình thương và hy vọng mình dành cho pé nên khi pé ra đi mình đau và hối tiếc lắm. Hối tiếc vì ko mang được pé vượt qua đc nổi đau bệnh tật này.
hix...bạn nuôi được có 2 ngày thôi hả?! cái bọn ở LHP thiệt là ác ôn mà...Mình thật sự ko hiểu tại sao họ ko thể chăm sóc mấy bé tốt hơn 1 chút để khách mua rồi còn quay lại. Nhưng mà nếu nhiều người bị như mình thì tại sao bọn họ vẫn làm ăn được nhỉ? cái chỗ LHP đó lâu đời lắm rồi mà...sao chưa bị tẩy chay nữa nhỉ :thang_nao:

bowie

meo meo con mều
Chắc tại mình và pé ko có duyên nên ko thể ở với nhau lâu hơn, tới giờ nghĩ tới vẫn còn đau lắm. Lũ con buôn khốn nạn ở khu LHP ko sốg chủ íu bằng nghề buôn bán chó mèo đâu bạn ạ, chúng tồn tại chủ íu nhờ vào số tiền chuộc các pé chẵng may bị chúng bắt thôi. Chính Ba mình hồi trước tết năm ngoái phải chạy ra chạy vô nơi đó để chuộc 2 bé fox lai nhà mìh với giá 5tr, ban đầu chúg đòi tới 8tr cơ nhưg Ba mình đã trả xuống. Với lũ con buôn ấy buôn bán các pé chỉ là phụ thôi ( vì có ai dám mua ở đó đâu ) nên chúg cần gì phải chăm và lo cho sức khoẻ các pé. Mìh rất ghét đi đến các khu buôn bán chó mèo như khu LHP, Trường Chinh, Bình Long, Cầu Kiệu.......nhìn các pé bị xích, bị nhốt chồng lên nhau trong những cái lồng bé xíu chật chội, còn phải dãi nắng dầm mưa ngày này qua ngày khác cho đến khi có ai rước đi hay là.......thì mới được giải thoát mà xót cả lòng. Vì mìh mún kiếm pé meonho nhà mìh đi lạc đã 20 ngày nên bắt buộc phải chạy ra đó và......gặp pé xíu. Hjx nên bây giờ lại phải mang thêm 1 nỗi đau T.T

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
àh thì ra là vậy! Thôi bạn cố gắng đừng buồn nữa nha. Mỗi lần gặp chuyện như vậy (mình bị 3 lần rồi đó, 2 lần gần đây là hồi tháng 2 vừa rồi và tháng 12 năm ngoái) mình thường nghĩ là các bé đã hết số làm mèo, hết số chịu khổ. Các bé sẽ đi đầu thai sống 1 kiếp khác sung sướng hơn. Còn cái bọn ngoài LHP nhất định là phải có cách để trị. Chứ ở nước ngoài, nếu bạn muốn nhận 1 bé trong trại mồ côi về nuôi thôi là phải ký giấy cam kết chăm sóc bé tốt. Nếu vi phạm là ở tù đấy. Hàng xóm mà phát hiện mình đánh đập mấy bé là kiện ngay. Hy vọng cộng đồng ytc của mình sẽ lớn mạnh để có thể học hỏi được những điều tốt đó. Mà vậy là mai mốt bọn LHP đó ở tù mọt gông nhỉ :die_die: nghĩ đến mà sảng khoái cả người :Onion08:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Nói thật là khi bắt đầu nuôi mèo, mình cũng đã nghĩ, với số tiền ít ỏi mình có được trong dịp tết, mình chỉ nên mua một con mèo ở LHP. Nhưng khi tới đó, nhin các pé chồng chất lên nhau, may mắn thì mấy pé mèo tây được ở trong tiệm lớn hơn thì may ra còn được chuồng cao ráo, còn không may mắn, vào phải tay các tiệm buông nhỏ, thì bé cũng phải chịu cảnh đè lên nhau mà thoi thóp. Mình định mua một pé mèo Nga lông trắng trong số 2 bé có vẻ được ở nơi sạch sẽ nhất, nhưng khi đưa tay vào, nựng pé yếu đến nỗi...không buồn bò lại cho mình nựng, mà bị chủ tiệm cầm quăn ra một cách...vô nhân đạo.
:die_die: :die_die: :die_die:
Mình chỉ là sinh viên, cũng không thể mang cả hai bé về. Bf cũng không đồng ý, ảnh là ng tình cảm, nên ghét nhìn cảnh vật nuôi chết, ảnh bảo "Không phải mình ác, nhưng mình nuôi nó cũng chẳng sống được, thà là pé mất ở đâu không nhìn thấy, chứ chết trên tay mình thì chịu không nổi. Cứ nghĩ là tụi nó kiếp sau sẽ có cuộc sống tốt hơn". Cuối cùng hai đứa lại phải chắc mót, để mua được Sushi bây giờ. Nhưng mình ám ảnh đến nỗi....bỏ việc làm thêm (mình làm thêm bên dh KHXH-TN trên đường LHP), trc đây mình không biết con dg này buôn chó mèo, lái xe thì chỉ chăm chăm nhìn đường thôi, mình bị cận nữa. Nhưng giờ biết rồi, nói thật, đến đi ngang qua, mình cũng không muốn nữa >.<

bowie

meo meo con mều
Mình 2 năm trời đi qua con đường ấy được chừng 2 lần, bất đắc dĩ lắm mới phải đi con đường đó. Đi qua thấy các pé như vậy đã xót lòng, dừng lại nhìn các pé thì còn tội các pé hơn. Lũ chúng nó mà thấy có người vô dòm dòm là mở lồng, xốc các pé lên để cho mọi người xem các pé, rồi nắm đầu lôi các pé ra cho chúng ta xem các pé có linh hoạt ko..... :lac_dau: Luật nhân quả, có vay có trả sẽ rờ đầu lũ bất nhân ấy :go_mo:. Ko phải các pé mèo tây thì được đối xử đàng hoàng đâu, đúng là các pé được ở lồng cao và ko bị nhốt chồng chất như các pé khác nhưng.....vẫn bị đối xử như các pé mèo ta khác thôi. Trong khi đi tìm meonho nhà mình, mình có mua ở đấy 1 pé mèo ALD được khoảng chừng gần 2 tháng tuổi thôi ( nhưng chúng bảo 3 tháng ) thôi kệ nhìn pé tội tội và dễ thương sao đó nên dằn lòng mua pé với bao ngổn ngang sn và hy vọng pé khỏe. Vì mình nghĩ pé ko bị nhốt chung như mấy pé khác nên chắc ko bị lây bịnh và mình bế pé đi bs lìn thì chắc pé ko sao nhưng về tới nhà mình thì pé chỉ cầm cự được 2 ngày thôi.

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
Nói thật là khi bắt đầu nuôi mèo, mình cũng đã nghĩ, với số tiền ít ỏi mình có được trong dịp tết, mình chỉ nên mua một con mèo ở LHP. Nhưng khi tới đó, nhin các pé chồng chất lên nhau, may mắn thì mấy pé mèo tây được ở trong tiệm lớn hơn thì may ra còn được chuồng cao ráo, còn không may mắn, vào phải tay các tiệm buông nhỏ, thì bé cũng phải chịu cảnh đè lên nhau mà thoi thóp. Mình định mua một pé mèo Nga lông trắng trong số 2 bé có vẻ được ở nơi sạch sẽ nhất, nhưng khi đưa tay vào, nựng pé yếu đến nỗi...không buồn bò lại cho mình nựng, mà bị chủ tiệm cầm quăn ra một cách...vô nhân đạo.
:die_die: :die_die:
:die_die:
Mình chỉ là sinh viên, cũng không thể mang cả hai bé về. Bf cũng không đồng ý, ảnh là ng tình cảm, nên ghét nhìn cảnh vật nuôi chết, ảnh bảo "Không phải mình ác, nhưng mình nuôi nó cũng chẳng sống được, thà là pé mất ở đâu không nhìn thấy, chứ chết trên tay mình thì chịu không nổi. Cứ nghĩ là tụi nó kiếp sau sẽ có cuộc sống tốt hơn". Cuối cùng hai đứa lại phải chắc mót, để mua được Sushi bây giờ. Nhưng mình ám ảnh đến nỗi....bỏ việc làm thêm (mình làm thêm bên dh KHXH-TN trên đường LHP), trc đây mình không biết con dg này buôn chó mèo, lái xe thì chỉ chăm chăm nhìn đường thôi, mình bị cận nữa. Nhưng giờ biết rồi, nói thật, đến đi ngang qua, mình cũng không muốn nữa >.<
bowie said:
Mình 2 năm trời đi qua con đường ấy được chừng 2 lần, bất đắc dĩ lắm mới phải đi con đường đó. Đi qua thấy các pé như vậy đã xót lòng, dừng lại nhìn các pé thì còn tội các pé hơn. Lũ chúng nó mà thấy có người vô dòm dòm là mở lồng, xốc các pé lên để cho mọi người xem các pé, rồi nắm đầu lôi các pé ra cho chúng ta xem các pé có linh hoạt ko..... :lac_dau: Luật nhân quả, có vay có trả sẽ rờ đầu lũ bất nhân ấy :go_mo:. Ko phải các pé mèo tây thì được đối xử đàng hoàng đâu, đúng là các pé được ở lồng cao và ko bị nhốt chồng chất như các pé khác nhưng.....vẫn bị đối xử như các pé mèo ta khác thôi. Trong khi đi tìm meonho nhà mình, mình có mua ở đấy 1 pé mèo ALD được khoảng chừng gần 2 tháng tuổi thôi ( nhưng chúng bảo 3 tháng ) thôi kệ nhìn pé tội tội và dễ thương sao đó nên dằn lòng mua pé với bao ngổn ngang sn và hy vọng pé khỏe. Vì mình nghĩ pé ko bị nhốt chung như mấy pé khác nên chắc ko bị lây bịnh và mình bế pé đi bs lìn thì chắc pé ko sao nhưng về tới nhà mình thì pé chỉ cầm cự được 2 ngày thôi.
3 đứa mình lập hội anti LHP đi nào :good_job: trước tiên là sẽ tuyên truyển để mọi người tẩy chay. Sau đó sẽ có những hành động đối với những người giúp đỡ bọn chúng làm ăn như là bắt trộm mèo, dẫn dắt mối cho người ta ra đó mua vv... :die_die:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Charlene2801 said:
3 đứa mình lập hội anti LHP đi nào :good_job: trước tiên là sẽ tuyên truyển để mọi người tẩy chay. Sau đó sẽ có những hành động đối với những người giúp đỡ bọn chúng làm ăn như là bắt trộm mèo, dẫn dắt mối cho người ta ra đó mua vv... :die_die:
Chơi luôn :Onion38:

bowie

meo meo con mều
lập hội thì ok rồi nhưng cái vụ ngăn chặn chúng bắt chó mèo đem bán or chờ chủ đến chuôc thì............nơi khốn nạn đó đã bị dẹp lâu rồi chứ ko tồn tại được đến giờ. Và hầu như ai bị mất thú cưng thì đều chạy ra đó kím thôi nên........khó lắm. Khi bị mất thú cưng thì ai cũng sốt ruột và ôm niềm hy vọng tìm các pé bằng bất cứ giá nào mà, mình cũng vậy...... Với lại nếu ko ai mua các pé thì...tội các pé lắm, chúng phải kéo dài cuộc sống dở chết dở ở đó, theo mình pít ko phải mấy pé mua ở đó về đều ko sống nổi, cũng có pé may mắn hay sức khỏe tốt, đem về cho đi bs lìn vẫn có thể vượt qua ( dù con số ko nhìu ). Hjx Hjx khó nói, khó nghĩ :ngoi_xom:

pe meo

Member
mình mún làm cảnh sát để đến đấy bắt những kẻ ko có lương tâm vào nguc cho ăn dơ bẩn để hiểu cảm giác của mèo khi bị con người hành hạ tàn sát rồi mai sau chúng sẽ chăm soc cho nhưng con mèo bị bỏ dơi

pe meo

Member
Charlene2801 said:
ok mình vào lun mình sẽ hô hào nhưng nhười iu mèo nữa