• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tặng 2 bé mèo con xinh xắn

Tails Home

PET CENTER- Everything About Pet Supplies

sweetcandy

YTC Developer
nhà của mình ở Nguyễn Thị Nhỏ,Mình rất yêu mèo và đang tìm 2 bé.nếu bạn ở gần thì xin vui lòng gửi đến dùm mình.Xin cảm ơn

sweetcandy

YTC Developer
bowie said:
up cho 2 pé xinh sớm đc về nhà mới, có chủ mới iu thương nè
mình ở Q11.nhà mình đang tìm các bé mèo.nếu bạn cóa thì upp choa mình.yahoo của mình là thaohien571

Bao Linh 85

I_Like_Pet
bowie said:
mìh cũg quận 11. nếu bạn thix và có lòg mún nuôi các pé thì nhận 2 pé này đi, k thì ở đây cũg còn 1 péhttp://www.yeuthucung.com/topic/62609-tan-binh-can-tim-chu-cho-be-meo-con-mau-den-meo-da-tim-duoc-chu-moiclosed/#entry514450
Huangchang said:
Bạn sweetcandy vừa xin mèo, vừa bán mèo???
Đúng rồi, sao mình thấy hiện tại bạn sweetcandy ở trên đang rao bán 1 e mèo mướp này
http://www.yeuthucung.com/topic/62887-cacc80n-bacc81n-1-em-mecc80o-muocc81p/
Nếu yêu mèo, đang tìm mèo nuôi, thì sao lại đăng bán?

bowie

meo meo con mều
sweetcandy said:
mìh rất sẵn lòng nuôi 2 bé.bạn ở đường gì.mình qua rước 2 bé
hjazzz chán vãi, lại 1 tên lái mèo sao. Lái mèo thì làm ơn tránh xa web yeuthucung dùm cái, đa số ở đây toàn là những bạn iu pet thôi. Ở đời làm việc j cũg đừg trái với lòng nhé bạn, nhân quả báo ứng đó

sweetcandy

YTC Developer
Huangchang said:
Bạn sweetcandy vừa xin mèo, vừa bán mèo???
nhà mình cóa 2 bé mèo mướp nhưng toàn là mèo cái nên ko ép giống được.ba mình bảo đem bán trước 1 pé

sweetcandy

YTC Developer
bowie said:
hjazzz chán vãi, lại 1 tên lái mèo sao. Lái mèo thì làm ơn tránh xa web yeuthucung dùm cái, đa số ở đây toàn là những bạn iu pet thôi. Ở đời làm việc j cũg đừg trái với lòng nhé bạn, nhân quả báo ứng đó
? là sao.bạn nói gì mình ko hiễu cho lắm.mình ko đủ phí nuôi pé lớn nên đành nhắm mắt bán nóa đi chứ mình đâu cóa nỡ.mình nuôi pé từ hồi pé chưa mở mắt ấy

Tails Home

PET CENTER- Everything About Pet Supplies
bowie said:
up cho 2 pé xinh sớm đc về nhà mới, có chủ mới iu thương nè
friday2005 said:
up cho 2 con mau có nhà mới nhận nuôi nào:D:D
Cảm ơn mọi người nhiều đã ủng hộ 2 bé!

Bạn sweetcandy trả lời comment tớ thấy mâu thuẫn thế.
1. Bạn có 2 em mèo cái. Muốn gả bớt 1 em để đón em mèo đực về làm giống. Vậy sao bạn phải đăng bán cả 2 em.
2. Nếu bạn đã muốn gây giống, tức là phải nuôi các em ý lớn. Bạn nói bạn không đủ phí nuôi mèo lớn, vậy bạn tính cho các em ý tảo hôn khi còn nhỏ, rồi cứ em nào lớn, bạn đành nhắm mắt bán đi đúng không???
3. Nếu bạn chỉ có khả năng nuôi mèo nhỏ thì khuyên bạn chân thành: bạn đừng nuôi mèo nữa, nên cũng đừng xin mèo người ta nữa. Tội nghiệp các em ý về với bạn, sau này lớn lại phải chuyển nhà khổ lắm.
4. Ngay comment đầu tiên xin mèo của bạn, tớ đã thấy ngứa hết cả người rồi. Cậu đi xin mèo mà lại bảo người ta đem qua cho cậu. Nếu cậu thực sự yêu quí mèo, thì cậu nên dành chút thời gian, công sức đến nhà người ta, xem và chơi với các em. Nếu thích thì hãy mở lời hỏi xin.
Thôi không làm loãng topic của chủ thớt nữa. Up mong cho bé về nhà mới sớm. tớ biết chủ topic cũng là người yêu mèo, nên cũng muốn chọn chủ mới cho bé mèo cue mình thật tốt.

sweetcandy

YTC Developer
Huangchang said:
Bạn sweetcandy trả lời comment tớ thấy mâu thuẫn thế.
1. Bạn có 2 em mèo cái. Muốn gả bớt 1 em để đón em mèo đực về làm giống. Vậy sao bạn phải đăng bán cả 2 em.
2. Nếu bạn đã muốn gây giống, tức là phải nuôi các em ý lớn. Bạn nói bạn không đủ phí nuôi mèo lớn, vậy bạn tính cho các em ý tảo hôn khi còn nhỏ, rồi cứ em nào lớn, bạn đành nhắm mắt bán đi đúng không???
3. Nếu bạn chỉ có khả năng nuôi mèo nhỏ thì khuyên bạn chân thành: bạn đừng nuôi mèo nữa, nên cũng đừng xin mèo người ta nữa. Tội nghiệp các em ý về với bạn, sau này lớn lại phải chuyển nhà khổ lắm.
4. Ngay comment đầu tiên xin mèo của bạn, tớ đã thấy ngứa hết cả người rồi. Cậu đi xin mèo mà lại bảo người ta đem qua cho cậu. Nếu cậu thực sự yêu quí mèo, thì cậu nên dành chút thời gian, công sức đến nhà người ta, xem và chơi với các em. Nếu thích thì hãy mở lời hỏi xin.
Thôi không làm loãng topic của chủ thớt nữa. Up mong cho bé về nhà mới sớm. tớ biết chủ topic cũng là người yêu mèo, nên cũng muốn chọn chủ mới cho bé mèo cue mình thật tốt.
thật ra mình chỉ nuôi mèo nhỏ thôi.còn về việc chi phí nuôi thì mình đc ông nội mình tai trợ.mình thường gả pé qua bên nội mình.nhưng ông mình đã qua đời.mình phải tự nuôi các pé.mình chỉ mới 11 tuổi thôi.nên mình đành gả 1 pé đi