• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tắm hams ! Cứu với!?!?!?!?!?

lovepetz

CÔ bé vui tính
Mình định sẽ tắm hams nhưng sợ sẽ giết em ấy. mình tắm Hams xong khỏi xấy được không ( nhà ko có máy xây) còn không bạn nào có cách nào chỉ mình nhé và mình định tắm xong sẽ thoa phấn jonson bayby cho em ý và mình nên xài sữa tắm gì? :lac_dau: :laluot_11:

kanxu

YTC Developer
Cũng dễ thôi bạn ah....mình lấy 1 cái thau nước cỡ vừa, cao cao xíu để mấy pé ko trèo ra dc....bạn dùng nước ấm ấm nha, đừng nóng cũng đừng lạnh wa' nha.....mực nước thấp thôi, khoảng 1cm.....cho 1 ít sữa tắm cho hamster hoặc sữa tắm em bé jonhson baby vào để tắm cho mấy pé cho thơm..... :le_luoi:
tắm xong bạn cho mấy pé ra 1 cái thau khô......nếu ko dùng máy sấy thì mình xé nhỏ khăn giấy bỏ vào cho hút bớt nước trong lông mấy pé.....giấy ướt thì thay giấy khác cho đến khi pé gần khô......nếu có phấn thơm thì tha lên người pé....không thì cho tắm thêm cát thơm cho mấy pé khô người hẳn là được rồi....... :good_job:
Giờ thì pé của bạn đã sạch sẽ và thơm tho :03:

Moneyofme

Đầu Đội Nón Zách Chân Đạp Zép Đứt Quai
Thế này trước hết bạn đổ nước vào bồn rửa tay hoặc thau nưoc không đc qua cổ bé chỉ đến chân là cùng. Nước ấm nhé.
Sau đó dùng sữa tắm của người hoặc dầu gội đầu hoà vào nước . Ít xà phòng thôi. Cho pé vô nghịch. Lấy tay vớt ít nước đồ lên người pé. Nhưng đừng đổ vào mặt. Tránh mặt ra. Tầm 10' thì bỏ bé ra tráng qua bằng nước ấm. Lấy khăn lau cho thật khô. Hoặc dùng máy sấy. Bạn có thể trải khăn vào chuồng. Cho bé vào đó nhảy tung tăng sau khi khô thì cho mùn cưa vào . Nhớ là tắm cho bé vào thời điểm lúc bạn đổ mùn cưa lau chuồng để dễ bỏ bé vào phủ khô:)

Bé Xún

T.Viên Năng Động
lovepetz said:
Mình định sẽ tắm hams nhưng sợ sẽ giết em ấy. mình tắm Hams xong khỏi xấy được không ( nhà ko có máy xây) còn không bạn nào có cách nào chỉ mình nhé và mình định tắm xong sẽ thoa phấn jonson bayby cho em ý và mình nên xài sữa tắm gì? :lac_dau: :laluot_11:
K sao đâu bạn, bạn nên chọn 1 ngày trời nắng ấm, cho ẻm nó tắm nc ấm là k sợ chết đâu. Mình thì có máy sấy nhưng k dùng sợ em nó sợ tiếng máy sấy kêu, sợ nó stress :go_mo: . Mình thì cho bé vào cái hộp xong cho ít dải giấy vào, cho bé nó tự lặn lội trong đấy (bé mình thik lặn lội trong giấy ^^) khi nào giấy ướt thì lại bỏ ra thay dải giấy mới + lau khăn. Sài sữa tắm j cũng dk bạn, mn hay dùng sữa tắm dành cho e bé^^