• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tư vấn cách nuôi husky + alaska

bigzero8977

YTC Developer
Tình hình là mình định mua 1 chú alas hoặc husky nhưng trước giờ chưa nuôi giống này lần nào bạn nào biết chỉ mình cách nuôi và cách nhận biết chó thuần chủng với... Sẵn cho mình hỏi nên nuôi con nào husky hay alas

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
còn nhỏ khó phân biệt thuần hay k lắm , bạn ưng con nào , chụp rồi up ảnh lên cho mn xem có phải thuần hay k là cách tốt nhất ha . Alas lông bù xù và đô con hơn husky hén , tính alas cũng thường trầm hơn hus nữa nha

bigzero8977

YTC Developer
toypoodle_123 said:
còn nhỏ khó phân biệt thuần hay k lắm , bạn ưng con nào , chụp rồi up ảnh lên cho mn xem có phải thuần hay k là cách tốt nhất ha . Alas lông bù xù và đô con hơn husky hén , tính alas cũng thường trầm hơn hus nữa nha
Còn cách nuôi như thế nào bạn mình thì thích alas hơn tại vì nhà mình gần chợ nên ồn không tốt nên chắc chọn alas nên bạn hướng dẫn mình cách nuôi nó với nghe mọi người nói phải có thời gian dẫn nó đi chạy bộ nữa à ?

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
bigzero8977 said:
Còn cách nuôi như thế nào bạn mình thì thích alas hơn tại vì nhà mình gần chợ nên ồn không tốt nên chắc chọn alas nên bạn hướng dẫn mình cách nuôi nó với nghe mọi người nói phải có thời gian dẫn nó đi chạy bộ nữa à ?
alas có nguồn gốc là chó kéo xe nên bạn phải cho nó đi chạy bộ để phát huy bản năng đó mà , mà chó nó đi chạy bộ á bạn , cẩn thận nó lôi bạn xềnh xệch luôn ý ^^

bigzero8977

YTC Developer
toypoodle_123 said:
alas có nguồn gốc là chó kéo xe nên bạn phải cho nó đi chạy bộ để phát huy bản năng đó mà , mà chó nó đi chạy bộ á bạn , cẩn thận nó lôi bạn xềnh xệch luôn ý ^^
^ Èo gần chợ nên chả có công viên hay chỗ rộng rãi hjx ko biết cho nó tự chạy trong nhà được không tại mình đi học suốt ngày tới tối mới về .... mà không chạy có sao không bạn

MrAntony

Member
@@ bạn nuôi mà để nó chạy vòng vòng là bạn dọn này mệt lun. Alas thì bông bông xù xù. hơi cực khoản chăm sóc, chải lông, dắt đi dạo, vs lại alas thik ngủ máy lạnh hay sao ấy. Pé nhà mình mà ko cho lên phong máy lạnh ngủ là la ầm nhà >.

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
bigzero8977 said:
Thế không phải trên 4rum bán toàn thuần à mình không biết nhìn ra sao để biết ....
bạn ưng e nào cứ để lại link pic trong bài này để mn vào xem pé có thuần k nhá , theo như mình thấy thì hầu hết các pé bán trên diễn đàn đều thuần hết á
@MrAntony : alas thuần 10 chai cũng có mà bạn

py103

T.Viên Năng Động
toypoodle_123 said:
bạn ưng e nào cứ để lại link pic trong bài này để mn vào xem pé có thuần k nhá , theo như mình thấy thì hầu hết các pé bán trên diễn đàn đều thuần hết á
@MrAntony : alas thuần 10 chai cũng có mà bạn
Chắc ý Antony là chỉ có chó có giấy mới khẳng định đc là thuần đó. Mà đúng là chỉ có giấy chứng nhận mới nên nói thuần,còn k thì k thể khẳng định đc.