• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tư vấn cho mình với :(

KiuTy

Chó nhà mình hơn 1 tháng mới biết đi cách đây 2 ngày thôi, bình thường vẫn cho uống sữa ông thọ pha vs nước ấm. Mỗi ngày thì mình cho em uống vào sáng, gần trưa, đầu h chiều lúc ngủ trưa dậy, 5h chiều và 8 hoặc 9h tối. Cứ uống sữa xong là lăn ra ngủ ngay. Nhưng mà khổ cái 2h 3h sáng là em lại dậy đi tè rồi đòi uống sữa tiếp. Cho mình hỏi có phải chó con nó vậy hay là do chó nhà mình khác thường vậy, như vậy có tốt không, có thể bỏ h uống sữa lúc 3h sáng được không. Cảm ơn mọi người.

bn9889

Chó nhà mình hơn 1 tháng mới biết đi cách đây 2 ngày thôi, bình thường vẫn cho uống sữa ông thọ pha vs nước ấm. Mỗi ngày thì mình cho em uống vào sáng, gần trưa, đầu h chiều lúc ngủ trưa dậy, 5h chiều và 8 hoặc 9h tối. Cứ uống sữa xong là lăn ra ngủ ngay. Nhưng mà khổ cái 2h 3h sáng là em lại dậy đi tè rồi đòi uống sữa tiếp. Cho mình hỏi có phải chó con nó vậy hay là do chó nhà mình khác thường vậy, như vậy có tốt không, có thể bỏ h uống sữa lúc 3h sáng được không. Cảm ơn mọi người.
Vậy là bình thường thôi bạn. Hồi đó chó mình nuôi từ lúc chưa mở mắt, cứ 2-3 tiếng nó kêu khóc đòi bú và đi vệ sinh 1 lần. Nửa đêm phải thức dậy 2-3 lần cho nó bú và vệ sinh. Nếu có chó mẹ thì đỡ hơn, vì chó mẹ sẽ cho nó bú và khi nó vệ sinh chó mẹ sẽ liếm sạch. Còn nếu không có mẹ thì mình phải làm thay. Sau khi nó bú xong bạn có thể mang nó ra chỗ mình muốn nó vệ sinh rồi lấy giẻ lau lau nhẹ chỗ tiểu và hậu môn của chó con để kích thích nó đi. Nếu chó đã có răng hàm, bạn nên tập cho nó ăn cháo rồi từ từ đến cơm, vẫn uống thêm sữa. Như vậy nó sẽ no lâu hơn và cữ ăn sẽ thưa ra.