• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tặng 2 bé 34 lai ta có lấy vía

Status
Không mở trả lời sau này.
foxrain311 said:
bạn này nói đúng này mình thấy bạn đăng bán mấy bé cũng lâu rồi mà chưa ai đón mấy bé, nếu bạn muốn cho các bé của bạn ( cả những bé bạn đang bán hay sau nay bán) thì mình nghĩ là bạn nên để giá rẻ ngay thừ đầu hoặc để tít là tặng có vía như bạn kia chỉ ý( vía ít thôi ), 1 phần vì mèo mẹ là mèo ta ko lai nên các con nó bị ảnh hưởng cũng 1 phần vì ko có ảnh bố chúng nó nên người ta sẽ ko quan tâm nhiều đâu, mình nghĩ bạn cho mèo mẹ đi phối chắc cũng mất nhiều tiền nhưng cũng đừng vì thế mà để giá cao cho các bé khó về nhà, mình không biết nói như này có làm bạn khó chụi ko nhưng mong bạn đừng nghĩ mình có ý gạch đá gì, vì mình thấy mấy tít trước của bạn cũng bị nhiều người nói về việc giá quá cao so vs các bé nhưng cũng ko thấy khả quan cho những tít sau cảu bạn
mấy bé trc' mình đã bán hết r` nhưng ko thông qua ytc, vì mình thấy ytc đa số dìm hàng, gạch đá nên nhiều cái bức xúc lắm minh ko muốn nói thêm, phần lớn là thuần chủng hoặc lai đều xù tung, cái nào có lai TA thì cứ nhắm vào chữ TA mà phán, gen nào trội thì ra gen đó, mình đã nói là đừng nhìn hình mà phán thế này thế kia, gen nào trội thì ra gen đó thôi, mỗi ng` có 1 cách bán khác nhau, nhưng mèo mẹ của mình dù sao cũng có 1 đời lai nga r`, mình bán đc 2 bé này rồi thì mình sẽ ko dám buôn bán gì trên ytc nữa đâu, ko phải riêng mình bức xúc mà có rất nhiều ng` bức xúc như vậy, nếu thử mình ko ghi rõ là tít trc' mình nhờ mod giải quyết thì gạch đá cỡ nào?

khangtrang

Mèo cái salo có thể đi với nhiều mèo đực trong thời gian này nếu bạn ko kiểm soát.dù sao cũng up cho các bé mau về nhà mới

foxrain311

Active Member
Chou Mèo said:
mấy bé trc' mình đã bán hết r` nhưng ko thông qua ytc, vì mình thấy ytc đa số dìm hàng, gạch đá nên nhiều cái bức xúc lắm minh ko muốn nói thêm, phần lớn là thuần chủng hoặc lai đều xù tung, cái nào có lai TA thì cứ nhắm vào chữ TA mà phán, gen nào trội thì ra gen đó, mình đã nói là đừng nhìn hình mà phán thế này thế kia, gen nào trội thì ra gen đó thôi, mỗi ng` có 1 cách bán khác nhau, nhưng mèo mẹ của mình dù sao cũng có 1 đời lai nga r`, mình bán đc 2 bé này rồi thì mình sẽ ko dám buôn bán gì trên ytc nữa đâu, ko phải riêng mình bức xúc mà có rất nhiều ng` bức xúc như vậy, nếu thử mình ko ghi rõ là tít trc' mình nhờ mod giải quyết thì gạch đá cỡ nào?
:haizz: :haizz: thì đó chính vì chữ TA đó nên các bé mới ko đc giá đó bạn,chứ ko phải cứ cho lai với gen khác là con nào cũng bán giá cao đc đâu, nên khi mèo lai mà gen ta trội lại thấy để giá cao thì mọi người mới gạch đá, người này nói người khác thấy vậy cũng nói nên nó mới lớn chuyện, mà cũng không thể trách 1 phía được, có người nói phải có người tiếp thu và nhịn đi thì mới êm xuôi đc :go_mo: bán ở đâu thì cũng sẽ có trường hợp ko gạch thì đá thôi, viet-pet cũng thế mà ytc cũng vậy cả thôi, ko muốn bị gạch đá thì chỉ có do mình thôi

foxrain311 said:
:haizz: :haizz: thì đó chính vì chữ TA đó nên các bé mới ko đc giá đó bạn,chứ ko phải cứ cho lai với gen khác là con nào cũng bán giá cao đc đâu, nên khi mèo lai mà gen ta trội lại thấy để giá cao thì mọi người mới gạch đá, người này nói người khác thấy vậy cũng nói nên nó mới lớn chuyện, mà cũng không thể trách 1 phía được, có người nói phải có người tiếp thu và nhịn đi thì mới êm xuôi đc :go_mo: bán ở đâu thì cũng sẽ có trường hợp ko gạch thì đá thôi, Việt pet cũng thế mà ytc cũng vậy cả thôi, ko muốn bị gạch đá thì chỉ có do mình thôi
vậy chứ giờ mình đăng hình mèo lên mà mình ko up ko bình luận hoặc ko nói gì thì cũng gạch đá thôi à, đừng đem topic cũ ra so vì mình đã bán, đã fix tận nửa giá, nhiệt tình thì mình tự fix chứ đừng bắt mình thế này thế kia, tùy cách nghĩ của mỗi ng`, chào

foxrain311

Active Member
Chou Mèo said:
vậy chứ giờ mình đăng hình mèo lên mà mình ko up ko bình luận hoặc ko nói gì thì cũng gạch đá thôi à, đừng đem topic cũ ra so vì mình đã bán, đã fix tận nửa giá, nhiệt tình thì mình tự fix chứ đừng bắt mình thế này thế kia, tùy cách nghĩ của mỗi ng`, chào
WTH :hmmm: nó thật nha bạn ko hiểu hay cố tình ko hiểu hay là chính mình ko lời nói của bạn nhỉ, bạn có hiểu thế nào là dĩ hòa vĩ quý ko sắp 20 tuổi đầu rồi chắc phải hiểu chứ, đấy là mình chỉ khuyên bạn lưa lời mà nói vs những người gạch đá bạn thôi, nhưng chắc bạn ko thể tiếp thu đc nên mình chẳng giám nói thêm gì nữa, thôi thì chúc các bé của bạn mau về nhà mới nhưng chắc cũng phải lâu lâu :157: :157: :157:

foxrain311 said:
WTH :hmmm: nó thật nha bạn ko hiểu hay cố tình ko hiểu hay là chính mình ko lời nói của bạn nhỉ, bạn có hiểu thế nào là dĩ hòa vĩ quý ko sắp 20 tuổi đầu rồi chắc phải hiểu chứ, đấy là mình chỉ khuyên bạn lưa lời mà nói vs những người gạch đá bạn thôi, nhưng chắc bạn ko thể tiếp thu đc nên mình chẳng giám nói thêm gì nữa, thôi thì chúc các bé của bạn mau về nhà mới nhưng chắc cũng phải lâu lâu :157: :157: :157:
Lâu hay ko thì tùy vào ngta, chứ ko phải tùy vài b, b cũng ko cần bỏ thời gian ra để quan tâm hay dạy đời người dưng đâu, mình ntn thì ko phải ngồi gõ phím mà dạy mình, bạn nghĩ gì thế lo thế chai thì đó là chuyện của bạn, bạn nghĩ chứ có phải mình nghĩ đâu, nghe chuyện 2 vợ chồng và 1 con lừa chưa :)) xin lỗi nhưng bạn đang làm loãng topic và làm mình bực đấy :fool: đừng tự lấy đèn pin soi bóng mình vào tường rồi tưởng mình vĩ đại :)

topandbot89 said:
cho ko tui con ko nuoi o do ma lay via
Mình thấy cái bạn này nói vậy zống như cái kiểu chê mèo của ng ta vậy. Ko mua thì thôi. Im cái miệng lại đi. Tụi nó cũng chỉ là mèo ko có tội tình j hết đừng có để cái thái độ khinh thường mèo nhà ng ta như zậy. Tui là tui rất iu mèo và đối vs tui thì con mèo nào cũng xinh như nhau hết. Nói như thể là mấy pé mèo này ko xứng vs con người " cao quí " của bạn zậy...

mèo Jasmine said:
Mình thấy cái bạn này nói vậy zống như cái kiểu chê mèo của ng ta vậy. Ko mua thì thôi. Im cái miệng lại đi. Tụi nó cũng chỉ là mèo ko có tội tình j hết đừng có để cái thái độ khinh thường mèo nhà ng ta như zậy. Tui là tui rất iu mèo và đối vs tui thì con mèo nào cũng xinh như nhau hết. Nói như thể là mấy pé mèo này ko xứng vs con người " cao quí " của bạn zậy...
uh b, ng` ta bên box chó, qa đây coi thường mèo là đúng r` =)) ng` ta mua chó còn trả giá 600k, mèo vía 200k chê là đúng =))

CapMam

Trước giờ nhìn cái bài b đăng ngứa mắt lâu lắm rồi, chỉ thích làm trò thôi mà nhịn k cm, hôm nay khó lòng mà k cm được.
Chạy lên cả petmaiam vía mèo 200k.
Ai theo dõi píc này lâu đều biết ban đầu b hét mèo bạn lai ALD xong rồi bị gạch đá b mới hét lại là lai 34 (nhưng mà gen 34 k trội) lol!!!? Truớc giờ b bán mèo ở chỗ nào k phải trên diễn đàn ai mà theo dõi đc. Bán cho mấy ng k hiểu biết còn nói đc, lên đây nhiều ng hiểu biết thì kêu ng ta gạch đá. Kiểu y chang câu chuyện thằng Trúc đi cướp của chém người mà bà mẹ chửi không phải lỗi con bà ấy, là do nguời ta đeo hột xoàn đi SH ấy!!!!!!
Nói về vía mèo có là 10k hay là 1tr thì thích bỏ ra chả đáng gì. Nhưng mà bỏ 10k cho 1 người như b thì k đáng, chứ bỏ 1tr cho 1 kẻ lấp lửng ỡm ờ như b thì đâu có bị điên. Mấy con mèo con làm lợi cho một "cô chủ" hám tiền.
Mèo mắt xanh hay mắt xám thì nhìn là biết, ai rảnh hơi đi dìm vs chả k dìm. Đã nhờ vào diễn đàn thì đừng nói chuyện kiểu "đá bát" nào là lên đây toàn dìm mèo. Mình đã theo dõi k biết bao nhiêu pic mèo lai rồi.
Trước có b lai mèo con gì k biết, k chuyên bán mèo chỉ lai cho đẹp mà mắt xanh thẫm lông xinh vô cùng vía có 100k. Mèo con của bạn kiểu ta truyền thống mắt nó xám như bao con khác, chừng mấy tháng nữa là vàng. Hình bố thì không có lấy 1 tấm. Không có gì chứng minh là mèo lai mà chỉ biết bô bô cái miệng đi nả súng thiên hạ kêu người ta gạch đá khó nghe này nọ. Đời không dễ ăn tiền, ai cũng ngu dốt đâu b ạ! Tỉnh não dùm!!!
Trước giờ người ta cm trên này toàn nói giảm nói tránh nên giả vờ k hiểu hay sao ấy!!

CapMam said:
Trước giờ nhìn cái bài b đăng ngứa mắt lâu lắm rồi, chỉ thích làm trò thôi mà nhịn k cm, hôm nay khó lòng mà k cm được.
Chạy lên cả petmaiam vía mèo 200k.
Ai theo dõi píc này lâu đều biết ban đầu b hét mèo bạn lai ALD xong rồi bị gạch đá b mới hét lại là lai 34 (nhưng mà gen 34 k trội) lol!!!? Truớc giờ b bán mèo ở chỗ nào k phải trên diễn đàn ai mà theo dõi đc. Bán cho mấy ng k hiểu biết còn nói đc, lên đây nhiều ng hiểu biết thì kêu ng ta gạch đá. Kiểu y chang câu chuyện thằng Trúc đi cướp của chém người mà bà mẹ chửi không phải lỗi con bà ấy, là do nguời ta đeo hột xoàn đi SH ấy!!!!!!
Nói về vía mèo có là 10k hay là 1tr thì thích bỏ ra chả đáng gì. Nhưng mà bỏ 10k cho 1 người như b thì k đáng, chứ bỏ 1tr cho 1 kẻ lấp lửng ỡm ờ như b thì đâu có bị điên. Mấy con mèo con làm lợi cho một "cô chủ" hám tiền.
Mèo mắt xanh hay mắt xám thì nhìn là biết, ai rảnh hơi đi dìm vs chả k dìm. Đã nhờ vào diễn đàn thì đừng nói chuyện kiểu "đá bát" nào là lên đây toàn dìm mèo. Mình đã theo dõi k biết bao nhiêu pic mèo lai rồi.
Trước có b lai mèo con gì k biết, k chuyên bán mèo chỉ lai cho đẹp mà mắt xanh thẫm lông xinh vô cùng vía có 100k. Mèo con của bạn kiểu ta truyền thống mắt nó xám như bao con khác, chừng mấy tháng nữa là vàng. Hình bố thì không có lấy 1 tấm. Không có gì chứng minh là mèo lai mà chỉ biết bô bô cái miệng đi nả súng thiên hạ kêu người ta gạch đá khó nghe này nọ. Đời không dễ ăn tiền, ai cũng ngu dốt đâu b ạ! Tỉnh não dùm!!!
Trước giờ người ta cm trên này toàn nói giảm nói tránh nên giả vờ k hiểu hay sao ấy!!
hình như b rảnh rỗi, đã xong r`, AHBP qá, 2 bé đã có ng` rước, NHÉ, b cũng đang là ng` bô bô cái miệng đó, next dùm đi

Status
Không mở trả lời sau này.