• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

tìm mua cún cái nhà đẻ giá tầm 1tr

Hải Long

Platinum Member
Hạnh Dung said:
mình rất thích cún và muốn có những e cún đáng iu nè. ai k có khả năng nuôi, bận rộn k có tg để chăm sóc những e ý thì liên lạc với mình nhé. mình sẽ chăm sóc thật tốt. mình ở hà nội nhé
sdt: 01656118251
or yh: bong_tuyet_Tinh_55
Mình nói thật bạn đừng mất lòng là chả ai đưa cún cho bạn nuôi nt đâu, ng ta nếu bận ít ra cũng đưa ra shop trông, phải trả tiền ko thì bán. Bạn chả có thông tin gì mà bạn còn đòi cún đáng yêu nữa ...... K có đâu bạn nhé

mình cũng nghĩ vậy...... thật ra mà nói ko đủ điều kiện mua 1 con cún thì cũng ko đủ điều kiện nuôi 1 con cún...... sự thật nó là vậy.
bạn nên có 1 chút tiền và cũng nên có 1 chút kinh nghiệm,,, cứ thích là có thì sẽ ko bền lâu. mà lại khổ mấy con cún ốm đau suốt ngày cơm rau =))

kutekiller2010

YTC Developer
Thấy bạn thích cún Samoyed nhưng chỉ có 1 triệu thì sao mà mua bạn ơi . 1 triệu bạn mua chó lai Bắc Kinh , Nhật hay chó ta thôi .... Nuôi chó từ nhỏ > lớn thì bạn tự nhiên quý nó . Ban đầu bạn có thể nhìn thấy Sam đẹp nhưng nếu bạn nuôi 1 con chó Nhật từ bé > lớn rồi bạn sẽ quý nó có khi bạn nhìn mấy con Sam nữa . Đa số chó nào cũng đẹp , trừ 1 vài con chó ta hơi xấu thôi . Nhà mình nuôi chó ta vẫn đẹp

iloveoc

Hải Long said:
Mình nói thật bạn đừng mất lòng là chả ai đưa cún cho bạn nuôi nt đâu, ng ta nếu bận ít ra cũng đưa ra shop trông, phải trả tiền ko thì bán. Bạn chả có thông tin gì mà bạn còn đòi cún đáng yêu nữa ...... K có đâu bạn nhé
bác nói trắng ra thế, em nó cũng chẳng sợ đâu :)).
bây giờ đó là phong trào đấy, xin mà toàn chó đẹp, chó xinh, chó đắt tiền. vãi cả

Hải Long

Platinum Member
iloveoc said:
bác nói trắng ra thế, em nó cũng chẳng sợ đâu :)).
bây giờ đó là phong trào đấy, xin mà toàn chó đẹp, chó xinh, chó đắt tiền. vãi cả
Thế cứ ngồi mà mơ thôi bác nhỉ :D Những loại thích hứng lên là xin thì chả ai cho tặng đâu, những loại ng ý chỉ coi cún như kiểu công cụ đi khoe cho sĩ diện chứ chẳng bh chơi vs chúng cả, có thì bê đi khoe cho sg, Chả ai thừa hơi đem tặng những loại nt cả

iloveoc

Hải Long said:
Thế cứ ngồi mà mơ thôi bác nhỉ :D Những loại thích hứng lên là xin thì chả ai cho tặng đâu, những loại ng ý chỉ coi cún như kiểu công cụ đi khoe cho sĩ diện chứ chẳng bh chơi vs chúng cả, có thì bê đi khoe cho sg, Chả ai thừa hơi đem tặng những loại nt cả
đúng rồi đó bác, nếu mà có xin được về, nui vài 3 7 49 ngày rồi lại chán. bỏ rơi tụi nó hoặc cho hoặc bán lại thôi bác à. Mà cái phong trào xin chó gì kì quá bác nhểy.

Hạnh Dung

Hải Long said:
thế thì chỉ có những ng k yêu cún như bạn thôi. giờ văn minh rồi.có pải đem đi nhật tân đâu mà b nghĩ thế. nghĩ thoáng ra thì cuộc đời đẹp hơn k xấu như bạn nghĩ đâu. mình nói thật b cg đừng mất lòng.

Hạnh Dung

iloveoc said:
đúng rồi đó bác, nếu mà có xin được về, nui vài 3 7 49 ngày rồi lại chán. bỏ rơi tụi nó hoặc cho hoặc bán lại thôi bác à. Mà cái phong trào xin chó gì kì quá bác nhểy.
nếu các bạn chỉ nghĩ nuôi chó để thịt thì nói thế rất đúng đấy.thừa hơi để nói với những người nvay

iloveoc

Hạnh Dung said:
nếu các bạn chỉ nghĩ nuôi chó để thịt thì nói thế rất đúng đấy.thừa hơi để nói với những người nvay
sr bạn, trước giờ mình chưa bao giờ ăn thịt chó, và cả nhà mình rất thương chó.

Hải Long

Platinum Member
Hạnh Dung said:
thế thì chỉ có những ng k yêu cún như bạn thôi. giờ văn minh rồi.có pải đem đi nhật tân đâu mà b nghĩ thế. nghĩ thoáng ra thì cuộc đời đẹp hơn k xấu như bạn nghĩ đâu. mình nói thật b cg đừng mất lòng.
=))))))))))))))))))) Nếu bạn thực sự muốn nuôi cún thì đi mua chứ đừng có xin nhé. Có phải bạn ko đủ tiền nuôi một em cún đâu? Cún nào cũng là cún còn đòi dễ thương nữa? Như thế có phải người yêu cún ko mà còn nói ng khác ?

Hải Long

Platinum Member
Bạn xem lại lời bạn viết trên trang nhé , thế có phải bạn thực sự yêu cún ko ? Cún nào cũng là cún, đã yêu quý nó thì bỏ tiền ra mà mua, nói thật đời chả có j tự nhiên đến mà ngon lành đâu. Bạn nói xin ngon ăn như úi rồi ấy, xin về rồi có nuôi đc nó ko? Hay cứ xin thôy, như sam,alas,husky.... Lấy đâu tiền mà nuôi nó ? Bạn yêu cún vl ra, chả ai yêu cún đc như bạn, bạn thì nhất rồi nhỉ .
Thế nên đừng có nói người khác ko yêu cún trong khi bạn chả biết j về người ta và xem xét lại chính bạn đi nhé

Hạnh Dung said:

Hạnh Dung

Hải Long said:
=))))))))))))))))))) Nếu bạn thực sự muốn nuôi cún thì đi mua chứ đừng có xin nhé. Có phải bạn ko đủ tiền nuôi một em cún đâu? Cún nào cũng là cún còn đòi dễ thương nữa? Như thế có phải người yêu cún ko mà còn nói ng khác ?
những người coi cún là hàng hoá, là món ăn thì liệu có phải là người yêu cún k? mình chưa đi làm, nhg cũng k thiếu để có thể mua được 1 em.mình k nói mình là người yêu cún nhất nhưng mình chắc chắn rằng mình yêu chúng hơn những người chỉ nói bằng miệng rằng thích nuôi bno để rồi lớn lẽn đem đi nhật tân. rất xl nếu mình đăng bài này làm phiền b. phiền b và tất cả những người có ý kiến như b đừng comment. xloi mn nhé!

Hải Long

Platinum Member
Hạnh Dung said:
những người coi cún là hàng hoá, là món ăn thì liệu có phải là người yêu cún k? mình chưa đi làm, nhg cũng k thiếu để có thể mua được 1 em.mình k nói mình là người yêu cún nhất nhưng mình chắc chắn rằng mình yêu chúng hơn những người chỉ nói bằng miệng rằng thích nuôi bno để rồi lớn lẽn đem đi nhật tân. rất xl nếu mình đăng bài này làm phiền b. phiền b và tất cả những người có ý kiến như b đừng comment. xloi mn nhé!
Mình cũng nuôi một em rồi , mình nghĩ là những người ko yêu quý cún thì chả rỗi hơi vào đây đâu bạn nhé. Đầy ng giả vờ tốt rồi đem đi nhật tân đấy, biết thế nào đc. Mà nói thật đoạn sau mình ko hiểu bạn nói gì ????

Hạnh Dung

Hải Long said:
Mình cũng nuôi một em rồi , mình nghĩ là những người ko yêu quý cún thì chả rỗi hơi vào đây đâu bạn nhé. Đầy ng giả vờ tốt rồi đem đi nhật tân đấy, biết thế nào đc. Mà nói thật đoạn sau mình ko hiểu bạn nói gì ????
mình là con gái, ít ra ngoài giao lưu nên mún có những e cún để làm bạn. ng nào mún bán mình cg vô tư nhưng hơn hết mình k thích điều đó, mình nghĩ những ng yêu cún thật sự sẽ k mún chú cún của mình bán với giá vài tr. khác nào mình bán đứa bạn thân của mình sang TQ, liệu mình có buồn k hay nó sống chết tnao cg dc. mình vào đây để tìm hỉu cách nuôi dạy, chăm sóc chúng tốt. thấy mọi người ai cũng nhiệt tình tnay cũng mún giao lưu làm bạn thôi.

iloveoc

Hạnh Dung said:
mình là con gái, ít ra ngoài giao lưu nên mún có những e cún để làm bạn. ng nào mún bán mình cg vô tư nhưng hơn hết mình k thích điều đó, mình nghĩ những ng yêu cún thật sự sẽ k mún chú cún của mình bán với giá vài tr. khác nào mình bán đứa bạn thân của mình sang TQ, liệu mình có buồn k hay nó sống chết tnao cg dc. mình vào đây để tìm hỉu cách nuôi dạy, chăm sóc chúng tốt. thấy mọi người ai cũng nhiệt tình tnay cũng mún giao lưu làm bạn thôi.
Đúng là chẳng ai muốn bán chó mình đang nuôi cả bạn à, nhưng cũng vì 1 lý do nào đó tế nhị - khó nói - kinh tê, gì đó nên người ta mới bán bạn à, người nuôi chó nào chẳng thương chó mình nuôi như bạn thân - ace của mình. thương là 1 chuyện còn bán hay tặng là 1 chuyện khác.

Hạnh Dung

iloveoc said:
Đúng là chẳng ai muốn bán chó mình đang nuôi cả bạn à, nhưng cũng vì 1 lý do nào đó tế nhị - khó nói - kinh tê, gì đó nên người ta mới bán bạn à, người nuôi chó nào chẳng thương chó mình nuôi như bạn thân - ace của mình. thương là 1 chuyện còn bán hay tặng là 1 chuyện khác.
um. bạn nói mình rất đồng tình. nhưng cũng có k ít những người bạn mà ngta k muốn giao dịch nó.mình đã chứng khiến rất nhìu đó là lí do mình đăng bài này lên nhg k nghĩ nó tệ hại hơn mình tưởng.

Hải Long

Platinum Member
Hạnh Dung said:
Mình khuyên thật tình bạn mà mới nuôi thì nuôi với những chú chó dễ nuôi như Bk lai nhật, dễ dạy, mình cũng tg nuôi em ấy xong em ý ra đi ... Em ý như em trai mình nên là bạn đừng có kén chọn quá, nếu đã yêu quý chó thì nuôi con nào cũng đk. thế nhé bạn, đừng có kì thị xấu hay đẹp