• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Samoyed còi?!? Nhờ tư vấn về kích thước. Có ảnh.

hsPhantomX

Chào cả nhà. Tumi nhà mình nuôi từ đầu tháng 12, lúc đó ng bán nói nó dc 8 tuần. Đến nay là hơn 22 tuần rồi nhưng cân mới dc 7kg. Như vậy có phải là quá bé không? Lúc này mình cho ăn ngày 2 bữa. 1 bữa nửa lon gạo với rau và 1 ít thịt. Có lẽ mình sẽ tăng thịt lên nếu kích thước này là nhỏ so với thông thường. Cảm ơn cả nhà. Ảnh em nó đây ah

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
hsPhantomX said:
Chào cả nhà. Tumi nhà mình nuôi từ đầu tháng 12, lúc đó ng bán nói nó dc 8 tuần. Đến nay là hơn 22 tuần rồi nhưng cân mới dc 7kg. Như vậy có phải là quá bé không? Lúc này mình cho ăn ngày 2 bữa. 1 bữa nửa lon gạo với rau và 1 ít thịt. Có lẽ mình sẽ tăng thịt lên nếu kích thước này là nhỏ so với thông thường. Cảm ơn cả nhà. Ảnh em nó đây ah

Ngày b cho bé ăn 3 bữa,tô cơm trộn thịt rau đầy đủ,ngày 1 tô + 1 lưng cơm chia đều
Bé tầm 6th mà mới 7 kg,như vậy đc coi là còi,b nên cho bé ăn nhìu nhìu chút,làm sao 1 tuổi đc đủ > 30-35kg nhé

zaizai2022

bạn ơi nếu sam như thế là quá bé rồi giờ 20kg > rồi bạn , giờ khó lớn lắm ngày 4 bữa sáng ăn chao với móng giò trưa chiều tối ăn cơm cổ gà gan thịt trộn lẫn với nhau (có time thì làm như thế) giữa các bữa làm cho Sam ít sữa , chúc bạn nuôi lên tầm đây