• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Sức khỏe của bé hams nhà mình

zilsky

Tình hình là mình vừa mới mua 1 bé hams bear 1,5 tháng tuổi, mới chỉ được 3 ngày. Lúc đầu mua về thì không sao, bé vẫn chạy wheel, ăn nhiệt tình. Mà sau khi sang ngày hôm sau thì bé khác hẳn, không chịu ăn, nước đưa tận miệng mới uống, lười vận động, chỉ rúc trong nhà ngủ, nếu mình không đánh thức dậy thì có lẽ ngủ cả ngày luôn. Mỗi khi mình muốn chơi với bé, bắt bé ra để lên giường thì bé chạy loạn hết cả lên, không chịu ngồi yên. Nhét bé vào chuồng thì bé rúc ngay vào nhà ngủ luôn. Àh Mà bé còn bị cảm nữa, hắt hơi , người run lẩy bẩy, nóng ran. Mình đã thử các cách như sưởi đèn, lót nhiều mùn cưa, lấy vải che lồng cho bé, liên tục thay nước khi nước hết nóng. Các bạn có thể cho mình biết bé hams của mình bị làm sao không ạh. Mình lo quá. Sắp đến tết rùi mà nếu không chữa được bệnh cho bé chắc mình ăn tết không ngon quá àh. Mình xin cảm ơn nhiều