• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Sự Thật Về Bộ Mặt Của Thằng RuBi_vt

chuột zubj

hôm nay buồn lang thang vào mạng thì mình vô tình đọc được bài viết bán mèo của thằng rubi,mình cũng kể cho a e nghe 1 chuyện khj mua mèo của thằng rubi lừa đảo
Ngày trước mình có mua của nó 1 con mèo lông xù màu vàng,giá 3t3.Lúc mua nó có nói là mèo của nó khỏe mạnh và ko hề có bệnh tật gì,nếu có gì thì mang trả lại cho nó.Nhưng mua về được vài ngày thì e nó bệnh liên miên,đưa đi bác sĩ khám và cữa bệnh cũng ko hết,mình mang lại hỏi nó thì nó nói k sao,vài ngày là hết.Nhưng mang về vài ngày e nó vẫn ko hề thuyên giảm mà bệnh ngày 1 nặng hơn.Mình có mang wa trả lại và chịu lỗ bao nhiêu cũng được nhưng nó trở mặt ko chịu trả và nói là do mình,ngậm ngùi ôm mèo về và vài ngày sau thì e nó mất.Hôm nay lên mạng vào đọc thì lại thấy nó rao bán và tính lừa người.Mình khuyên a e đừng aj mua gì ở cửa hàng nó,nó dụ dỗ nói ngon ngọt để a e mua nhưng khj mua song về có chuyện gì thì nó lại trở mặt
Mình cũng xjn tiết lộ a e biết điều này,nó là 1 thằng bê đê chính gốc,nó đã làm gì có vợ mà vợ nó là aj,ah mà nó cũng có vợ đó,vợ nó là 1 thằng đang sống chung với nó,2 con súc vật ghê tỡm và bẫn thỉu cùng nhau đi lừa người,cửa hàng nó là cửa hàng bán chuột,bọ,bán hamter.aj vào mua thì nó nói hay lắm,nói ngon ngọt lắm nhưng khj mua song rồi mới biết.Mày hãy dừng ngay cái trò lừa đảo bịp bợm của mày đi con chó rubi bê đê
Gja đình mày chắc phải tu và an ở nhân đức lắm mới sjnh ra 1 thằng bê đê đê tiện,chuyên đi lừa gạt a e và mọi người.Mày thật là con súc vật của Vũng Tàu này.Mày làm ô nhục những người làm ăn lương thiện và những người yêu thương động vật,mày đóng mẹ cửa hàng bán chuột bọ bẫn thỉu của mày đi,mày cũng giống mấy con chuột bọ trong cái cửa hàng của mày vậy.Thứ bê đê như mày chết mẹ cho rồi sống làm gì ko biết,mày ko thấy nhục nhã hã thằng rubi bê đê.Dừng ngay cái trò lừa đão lại đi

chuột zubj

ps rubi:
gỡi thằng rubi bê đê,mày ăn nuốt mấy triệu bạc của tao mày có mập cái xác bê đê cũa mày thêm kí nào ko,e mèo mày bán cho tao bây giờ đã đi theo cái mả bố của mày rồi đó.cái vụ mày lừa tao con mèo tao tưởng mày vô tình nên tao bỏ wa.Aj ngờ mày là cái thằng bê đê chuyên đi lừa đảo thì tao ko bỏ wa cho mày nữa đâu.mày coj chừng tao đó,ra đường tao mà thấy mày là tao cho mấy đứa e tao chém chết mẹ mày.mày đã ngu đã đi lừa đảo người khác,a e có ý khuyên mày,góp ý cho mày ,mày ngu mày ko biết hối cãi mà còn to mồm cãi lại.Mày thích cãi lắm hã,bữa nào tao mà bắt được mày đi ngoài đường tao cho mày cãi đã luôn,cãi bay luôn cã hàm răng chó của mày luôn.Ko biết nhận lỗi mà sửa chữa còn to mồm sủa um sùm thì cái loại chó mày ko thể tha thứ được.mày thích thì gọi wa số đt cũa tao,0902393938.nhớ đó,đừng để tao bắt được mày ngoài đường nha thằng bê đê chó

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
về chuyện mèo, mình rất ủng hộ bạn trong việc cảnh báo những ai lừa đảo, bán mèo bệnh tât để ai có ý định mua của Ruby_vt có thể biết rồi tự cân nhắc. Còn việc họ bê đê hay thế nào đi nữa thì cái đấy bạn k nên đề cập đến, vì đấy là chuyện riêng của người ta, k có liên quan tới mèo gì cả. Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Họ đâu có quyền quyết định mình sinh ra là trai hay gái đâu, với lại xã hội bh rất cởi mở với những người ở thế giới thứ 3. Nên việc này bạn k nên nói vào làm gì. Hơn nữa, bạn phải move bài viết qua box phàn nàn - cảnh báo dịch vụ thú cưng. Tiếp theo, việc bạn dùng những từ ngữ thế kia kiểu gì cũng bị Mod cảnh cáo vì dùng lời lẽ xúc phạm người khác. Mình cũng bị 1 lần như bạn rồi nên biết :) Mình hiểu là bạn rất ức chế với Ruby nhưng m nghĩ thay vì chửi bới thì bạn nên đưa ra thêm những dẫn chứng hình ảnh, tin nhắn khẳng định là Ruby là thực sự lừa đảo. tks !!!

rubi_vt

Banned
chuột zubj said:
ps rubi:
gỡi thằng rubi bê đê,mày ăn nuốt mấy triệu bạc của tao mày có mập cái xác bê đê cũa mày thêm kí nào ko,e mèo mày bán cho tao bây giờ đã đi theo cái mả bố của mày rồi đó.cái vụ mày lừa tao con mèo tao tưởng mày vô tình nên tao bỏ wa.Aj ngờ mày là cái thằng bê đê chuyên đi lừa đảo thì tao ko bỏ wa cho mày nữa đâu.mày coj chừng tao đó,ra đường tao mà thấy mày là tao cho mấy đứa e tao chém chết mẹ mày.mày đã ngu đã đi lừa đảo người khác,a e có ý khuyên mày,góp ý cho mày ,mày ngu mày ko biết hối cãi mà còn to mồm cãi lại.Mày thích cãi lắm hã,bữa nào tao mà bắt được mày đi ngoài đường tao cho mày cãi đã luôn,cãi bay luôn cã hàm răng chó của mày luôn.Ko biết nhận lỗi mà sửa chữa còn to mồm sủa um sùm thì cái loại chó mày ko thể tha thứ được.mày thích thì gọi wa số đt cũa tao,0902393938.nhớ đó,đừng để tao bắt được mày ngoài đường nha thằng bê đê chó
tui ko thanh minh . cũng ko bào chữa gì cho mình . nếu anh nuôi pé mèo vàng . pé chết anh buồn là đúng . anh giận cũng đúng .
nhưng tui ko thẹn zới lòng mình . khi anh thông báo pé bị bệnh . tui đã tận tình chạy wa nhà xem pé như thế nào . cho pé uông thuốc .
và tui đã gọi diên thoại trực típ . kêu anh kếu ko thix pé vì pé bệnh . cứ mang ra tui đỗi cho pé khác .
tui gọi 3 _ 4 lần anh vẫn 1 mực ko chịu mang ra .
thấy anh im re ko gọi tui nữa . tui tưỡng pé khoẽ bệnh nên nt hỏi anh pé khoẻ chua .
rùi nữa tháng sau . anh lại gọi tui kêu trả pé lại chịu lõ 500 ngàn .
làm sao tui chấp nhận đc . khi pé vừa bị bênh . tui đả goi anh mấy lần kêu anh ra đổi . anh ko chịu . giờ pé yếu sức khoẻ kém anh trả tui . ai mà chấp nhận dc .
những lời tui nói đều là thật . ko thẹn zới lòng . chưa bao giờ đi lừa đão . gạt ai .
thuận mua vừa bán . ko ép ai mua bao giờ . bán mèo là 1 chuyện để có tiền . nhưng tui cũng có 1 chút lương tâm . chứ ko phải như anh đã nói.
còn việc anh kêu tui bêdê . ok tui là gay. tui vẫn có vk mà anh . vk tui sống chung zới tui . vk tui cũng là gay .
anh ko chấp nhận . xả hội ko chấp nhận . nhưng tui và vk tui iu nhau và sống chung zới nhau . gia đình tui chấp nhận là đc
tui mở pet shop . chứ ko phải bán hàng onl . nếu có lừa gạt khách hàng thì người ta đã wa dẹp shop tui rùi .
lỗi lần này 1 phần là do tui . sơ ý khi nghỉ pé bệnh nhẹ . uông thuốc là khỏi nên bán cho anh . < nhung đã goi anh ra đỗi pé khác mà anh ko ra>
1 lần nữa xlỗi anh . tui sẽ xem đây là 1 bài học nhớ đời để sau này cố gắn ko bị khách hàng thang phiền .

hoaimeo

YTC Developer
Mình nghĩ sự thật không như bạn chuột zubj nói. Bạn mình cũng từng là khách hàng của bạn rubi_vt. Bạn này chuyên kinh doanh chuột hamster và mèo cảnh, bán hàng rất có trách nhiệm, nếu con vật bạn mua có vấn đề gì, bạn ấy sẵn sàng đổi cho bạn con khác; nếu bạn không muốn đổi, bạn ấy sẽ chỉ dẫn cách chăm sóc con vật của bạn để nó nhanh chóng khỏe lại. Còn nếu bạn để nó quá yếu vì không biết cách chăm sóc rồi đòi đổi và chịu lỗ 500k, thử hỏi có bạn nào chấp nhận được ko?
Còn vấn đề là guy, các nước phát triển họ thừa nhận từ rất lâu rồi bạn chuột zubj ạ. Mình nghĩ đó là chuyện của ông trời, vì chẳng ai muốn mang hình dáng và tâm hồn của 2 giới khác nhau trong một con người cả. Những bạn là guy thường dấu mọi người và cố sống khác với bản chất giới của mình trong sự khổ sở. Chuyện bạn rubi thừa nhận mình là guy chứng tỏ bạn ấy khá bản lĩnh đấy chứ. Các bạn có đồng ý với mình không?

caisyo

caisyo
Mình đồng ý vs bạn hùng.đấy là chuyện của của mỗi ng.mình nghĩ giới tính nam nữ chỉ là giới tính đầu tiên xuất hiện dựa trên cấu tạo bộ phận cơ thể để xdinh giới tính chứ chưa xét về tổng quan tính cách.vậy nên giới tính thứ 3 đang dần đk xh chấp nhận.ns chug mình k có ý kiến gì về việc mua bán mèo của 2 bạn.vì mình không phải ng trong cuộc.còn chuyện bạn nhấn mạnh bê đê,rồi chưi bới ,mìh nghĩ khôg nên.:)
repl pn rubi : mih rất ngưỡng mộ và tôn trong những ng như pn.1 số ng pn cuả mình cũng là fem,les,gay...họ sống rất tốt vs mn.biết chấp nhận giới tính của mình....đấy là điều mà chưa chắc nam hay nữ giới đủ dũng cảm để làm đk.:)).
Mình Ns có gì sai thì mình xl.đây chỉ là ý kiến khách quan của mình.:))

quocanh_vic

bà chị mình cũng là les và cũng đang sống với vk bã, chọc hai bã giỡn vui vl, bộ người ta như vậy thì ăn hết của nhà bạn sao, nói chuyện cứ như đúng rồi, việc ,mua bán mèo của bạn có vấn đề thì liên quan gì đến đồng tính hả

bi mập

T.Viên Năng Động
Ồ dạo này có nhiều scandals của rubi_vt này quá, 1 lần thì ko nói làm gì, chứ vài lần thì phải coi lại nhân cách của bạn rồi.
Tớ ko biết việc lần này ai đúng ai sai nhưng các bạn có mèo con bán nên cẩn thận bạn rubi này, có khi mua về bán lại giá cao hơn thì chỉ khổ cho bé mèo thôi...

Bạn của mình lần trước cũng gặp 1 trương hợp y hệt như vậy đấy. nên mình khuyên các bạn nên thay đổi môi trường sống cho mèo , Thành phần thức ăn nữa ! thứ 2 là phải có Sổ khám y tế cho nó rồi hãy bỏ đồng tiền ra mua ^^. số khám y tế ghi ntn. thì sau khi mua xong bạn đưa mèo đi khám xem có đúng với những gì ghi trong sổ ko ( có trường hợp làm sổ y tế giả ) ^^

yaheo

Banned
mình không đống ý cách nói chuyện về giới tính của chuột zubj mong Mod xử lý . còn chuyện mua bán mèo mình thấy rubi_vt có điện thoại để đổi con khác, mà chuột zubj không mang ra đổi, lỗi này ko pai do rubi_vt

windy_27992

YTC Developer
ôi mẹ ơi, cái chuyện đồng tính có liên quan j đến chuyện lừa đảo bán chó bán mèo của bạn rubi k mà b lôi vào chửi mình nghe mà chói tai, dùng từ phản cảm quá, đồng ý mình cũng k ưa j hành động buôn bán k trung thực, bán đểu của rubi nhưng cách nói chuyện của bạn nv cũng khiến những ng xung quanh đánh giá về b đó dù biết là b đang bức xúc

p/s: mình k đứng về phe nào cả, dnay có 1 vấn đề mà mọi ng xào wa xào lại thấy diễn đàn căng thẳng cả ra

nguyen thu trang

gold member
chủ thớt nói về giới tính của rybyi_vt thì cũng là lạc đề . nhưng về vấn đề mua bán mèo thì b rubi_vt chắc cũng ko có đất làm ăn ở ytc với kiểu buôn bán như b. biết rằng đồng $ ai cũng quý cả đối với ai cũng quan trọng nhưng đừng chỉ vì đồng tiền mà đánh mất lương tâm b nhé. 1 bé mèo cứ bị truyền tay tử ng này sang ng khác với mục đích kiếm lãi như b thì bé sẽ khổ sở ntn b biết ko? 1 bé mèo lớn ít cũng mất khoảng 1 tháng cho việc quen nhà mới mà nay bị chuyển chỗ này mai lại chỗ khác thì bé sẽ ntn. nếu b thaath sự nuôi về nhưng ko thể chăm sóc đc b có thể bán lại nhưng cũng ko phải là sau vài ngày tiền vía đã đội lên đến mấy triệu đâu nhé.

trongqui

T.Viên Năng Động
Mình thì ko muốn nói đến bấn đề giới tính của bạn rubi_vt, cái mình muốn nói là thái độ gian xảo trong chuyện buôn bán của hắn, ai nói chuyện ko vừa ý hắn thí hắn lại lôi ra nói xấu hết mọi chuyện của người đó, cố gắng cải bướng, rùi lại còn chửi người ta này nọ, ko biết hằn được ăn học đến đâu, thông minh cỡ nào nhưng mở miệng ra thì lại chửi người khác là " đồ thiểu năng".
http://www.yeuthucung.com/topic/56695-tang-4-em-34-lai-adl-mat-tit-cho-nhung-ai-dao-duc-gia/
"diễn đàng này mình thấy thật ko công bằng . tui mở pet shop . kinh nghiệm ko có thì làm sao dám bỏ ra cả chục triệu đông mua pet .
pet bị bệnh mà nhắm ko chửa nổi chỉ có mấy người khùng mới bỏ tiền ra mua . ok
nói chuyện zới các bạn mình thấy phí lời .
zậy đi . đúng là 1 lũ thiểu năng . keke"

Mình nghĩ mọi người trên diễn đàn nên đề phòng tránh xa cái người này........

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
chuyện buôn bán của các bạn ntn mình ko tham gia nên ko có ý kiến. Nhưng mình nghĩ các admin/mod nên xử lý việc vi phạm ngôn ngữ khi comment đối với những người dùng từ ngữ ko lịch sự. Là diễn đàn ai cũng có quyền lên tiếng. Quan trọng là nói như thế nào để mọi người hiểu được nỗi bức xúc của mình nhưng cũng đừng xúc phạm ai cả.

Khi đọc được những lời như "đồ thiểu năng", "đồ thất học"...của bạn rubi_vt, thật sự rất khó chịu (những topic đó đã bị xoá rồi nhưng mình nghĩ còn rất nhiều bạn khác đã đọc được những lời đó). Giờ lại thêm "thằng bê đê đê tiện", "con súc vật"...

Hy vọng diễn đàn sẽ xử lý nghiêm để những lời như vậy ko xuất hiện nữa, để Yêu Thú Cưng là 1 diễn đàn văn minh lịch sự, luôn là vị trí số 1 trong trái tim cộng đồng người Việt Nam yêu thương vật nuôi :)

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
tieuthuquayhlqn said:
Mình thì cũng không ở trong cuộc nên cũng ko dám bàn luận j nhiều....Nhưng đọc bài viết của bạn mieo_vt hình như là bạn của bạn Rubi_vt thì phải :le_luoi: vì ngày vào Yeuthucung của bạn là hôm nay mà :hmmm: Trùng hợp ghê ta.... :hmmm: :hmmm: :hmmm:
Có người có cùng suy nghĩ với mình :gongxi-1:
Nếu thật sự không có gì thì không phải lập thêm nick như vậy.
Nói thật, chuyện giới tính mình không quan tâm, là con ng thì đều bình đẵng như nhau, có quyền sống, có quyền dc tôn trọng, và quyền yêu thương. Nhưng cũng khuyên, ai mua bán với bạn này thì nên cẩn thận (nhất là bán) vì tình trạng bạn ấy mua đi bán lại là có chớ không phải không.
Điều nữa là: diễn đàn là nơi trong sáng, từ những topic trc bạn rubi_vt đã dùng từ ngữ không hay, đến giờ cái bạn lập topic này cũng vậy luôn. Tự nhiên có cảm giác...ngưu tầm ngưu, mã tầm mã vậy!!! Mà sao vẫn chưa thấy MOD và các AD lên tiếng nhỉ?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Trc tiên, m mong các b bình tĩnh suy nghĩ và từ từ giải quyết nhé - Các b nếu cmt góp ý thì mong đừng thêm dầu vào lửa,hay bất cứ hình thức xúc phạm nào! (Vài chú ý nhỏ cho các b)
Sự việc này chưa thấy mấy tiếng nói từ 2 phía,chỉ thấy từ các phía ko ăn khớp với nhau,nên mong các b nếu muốn giải quyết nhanh chóng thì cần nói rõ quan điểm để mau chóng thống nhất (Miễn ko xúc phạm ng` khác)
M ko theo dõi sát đc topic từ đầu,nhưng qua các cmt m thấy rõ các vấn đề nổi lên:
@ Chủ top - Bạn chuột zubj: Trong topic này b có đúng 2 lần post cmt or bài,nhưng qua cách nói chuyện của b,m thấy rõ b rất nóng tính và đang cố tình xúc phạm b Rubi_vt. Việc mà b cần giải quyết chung chung theo lời b nói do b Rubi_vt bán cho b 1 bé mèo,bé có tình trạng sk ko tốt,đi khám r hỏi b Rubi thì b ấy vẫn bảo bt...Như vậy b muốn nói b Rubi buôn bán ko minh bạch,ko dám chịu trách nhiệm?
Nhắc nhở b lần 1 vì tội xúc phạm ng` khác!
@ Rubi_vt: Còn b,m nhớ là topic lần trc của b m đã ghé qua r. B cx ko đc bình tĩnh cho lắm,và ý kiến của b thì trái ngc lại với b chủ top,b cho rằng m đã có trách nhiệm và cố gắng giúp đỡ b chủ top?
=>> M cho là cả 2 b đã thêm bớt và bóp méo câu chuyện thật r đúng ko? M cần thêm ý kiến của 2 b,cần các b nếu rõ các vấn đề,và phải nói đúng sự thật,1 khi 2 lời kể còn chênh lệch khá xa thì mọi chuyện vẫn còn mù mờ lắm
@ meo_vt: M ko biết b có phải b Rubi_vt hay ko? Nhưng mà nếu có cmt góp ý thì b phải cmt có dấu,và b đang làm mn nghi ngờ Rubi...Nhắc nhở b lần 1!
Cảm ơn các b đã góp ý cho topic!
p/s: Như trên nhé,mong các b bình tĩnh...

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Ý kiến riêng của mình là vầy, có câu ngưu tầm ngưu mã tầm mã, vỏ quýt dày có móng tay nhọn, vì chúng ta là những ng đàng hoàng, có giáo dục và ý thức, nên sẽ cảm thấy khó chịu khi đọc đc những dòng trên của chủ topic này, nhưng nói đi cũng phải nói lại, chính cách hành xử, ăn nói với mọi ng của rubi-vt để bây giờ bạn ấy nhận lại cách hành xử y như bạn ấy đã từng hành xử, đó là quy luật của cuộc sống, muốn đc mọi ng ăn nói tôn trọng, trc tiên mình phải sống và ăn nói tôn trọng mọi ng cái đã, còn không thì ngược lại!

Mình đã từng đọc qua topic "gây sốc" (giờ đã bị xoá) của rubi-vt, mình thấy rất bất bình trc những lời lẻ ăn nói k tôn trọng ai, rất thách thức và vênh váo, trg khi bản thân thì đã sai rõ mười mưoi ra đó, thì nay thôi thì cứ để bạn rubi-vt gặp "cái móng tay nhọn" là bạn chuột zubj đi cho chừa!