• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Rùa núi vàng nhà mới mua

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Thưa anh, chị, em, cô, bác :D Thưa cả nhà :D Ngọc xin thông báo 1 tin vui :D Đó là: Rùa nhà Ngọc, đang đẻ, nay đã thấy 1 quả trứng ra rồi, to bằng ngón tay cái, và bé rùa vẫn đang tiếp tục đẻ. Mong cả nhà cầu nguyện và ủng hộ :D Cho bé mẹ vuông, trứng tròn :D

nhangak

Turquoise Member
À, trứng của nó thì bạn đem......... LUỘC :good_job:
Chưa bao giờ đc ăn trứng rùa, he he :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi:

Im đi,sao bạn ác quá vậy :154:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Im đi,sao bạn ác quá vậy :154:

Hic, thì đấy chỉ là ý kiến thui mà, hic hic. Bác k ăn thì thui, sao phải quát e như thế :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :dead:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Thưa anh, chị, em, cô, bác :D Thưa cả nhà :D Ngọc xin thông báo 1 tin vui :D Đó là: Rùa nhà Ngọc, đang đẻ, nay đã thấy 1 quả trứng ra rồi, to bằng ngón tay cái, và bé rùa vẫn đang tiếp tục đẻ. Mong cả nhà cầu nguyện và ủng hộ :D Cho bé mẹ vuông, trứng tròn :D

Cầu mong cho bé mẹ tròn trứng... tròn. :go_mo: :go_mo:
Nở ra con có vẻ khó đấy :Onion35:

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Dù sao thì món trứng luộc nghe cũng hấp dẫn nhưng theo diet7 thì Ngọc nên ấp. Còn chuyện điều kiện thì như diet7 với Ngọc đã trao đổi. Tại trứng rùa lá nhanh nở hơn các loài khác. Nên Ngọc gắng tìm trên mạng và 1 số kinh nghiệm từ trang trại cho chắc gạo
Chúc Ngọc thành công

:le_luoi: Mong mẹ tròn , con vuông. Đúng ko sai :157:

nhangak

Turquoise Member
Mẹ tròn con cũng tròn chứ :keke_hehe:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
@BoBeouuu: Sáng ra chị thấy con đực thở phì phò phì phò, con cái thì kêu oạp oạp (há cái miệng ra, nhìn trừng trừng) :D Liệu có phải đêm qua nó đã..... không em nhỉ?

Đêm qua con cái nó đẻ thằng đực ra vật tự do thì có ==". Thằng cu mới size 19 thì làm ăn j được chị ơi ==".

Với lại lúc tụi nó tò te tí, thằng đực nó rên " Á Á Á, Ớ Ớ Ớ" nghe thành tiếng luôn =)))), ghê lắm, làm liên tục 2 tiếng luôn =))), ko khéo hàng xóm qua chửi luiôn í chứ :lau_mo_hoi: chị cứ chờ mà xem :lau_mo_hoi: .

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
:D Cám ơn diet7, cám ơn mọi người đã quan tâm tới mẹ con nhà bé rùa :D Vì không dám ăn (Ngọc sợ trời phạt lắm :lau_mo_hoi: ), nên Ngọc quyết định vài hôm nữa, sẽ vận chuyển quả trứng đó, lên trang trại của bác ấy ở trên rừng. Hy vọng bác ấy sẽ giúp :D Hihi

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@BoBeouuu: Thôi chết rùi. Chỗ chị ở bên kia làm gì, bên này nghe thấy hết :lau_mo_hoi: , mà chị thì có thói quen, đã ngủ, thì sấm chớp cũng không hay nữa là "á, ấ" :lau_mo_hoi: Lỡ như, nửa đêm chúng có "làm gì" thì hàng xóm chắc được phen bể bụng mất :lau_mo_hoi:

nhangak

Turquoise Member
:D Cám ơn diet7, cám ơn mọi người đã quan tâm tới mẹ con nhà bé rùa :D Vì không dám ăn (Ngọc sợ trời phạt lắm :lau_mo_hoi: ), nên Ngọc quyết định vài hôm nữa, sẽ vận chuyển quả trứng đó, lên trang trại của bác ấy ở trên rừng. Hy vọng bác ấy sẽ giúp :D Hihi

cẩn thận nha chị,ông cha ta có câu "nâng như nâng trứng" mừ :)

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
@BoBeouuu: Thôi chết rùi. Chỗ chị ở bên kia làm gì, bên này nghe thấy hết :lau_mo_hoi: , mà chị thì có thói quen, đã ngủ, thì sấm chớp cũng không hay nữa là "á, ấ" :lau_mo_hoi: Lỡ như, nửa đêm chúng có "làm gì" thì hàng xóm chắc được phen bể bụng mất :lau_mo_hoi:

Dễ hiểu lầm lắm chị ạ, e xem clip rồi, rên như người ta í :lau_mo_hoi: .

Diệu Minh Hảo

Mèo Siêu Nhân
:keke_hehe: :Onion33: đọc đoạn đối thoại giữa c với Bo mắc cười quá đi mất

chủ topic mần nhà cho em nó xong share cho mình coi zí nghen

daivd_new

YTC Developer
Mọi người ơi, cho mình hỏi. Mình có thể cho rùa núi vàng ăn cà chua, dưa hấu , dưa leo .Mà không sử dụng tới nước cho rùa uống được không vậy? Mình thấy nhiều người bảo rằng, nước có nhiều chất clo và đường ruột của rùa rất kém! Mình sợ uống phải các loại nước đó sẽ dễ ngây tiêu chảy hay :dead: . Nên mình sử dụng nước từ các thực phẩm có sẵn để bổ sung thêm.Nếu vậy có được không?

DiepLinh

Mình nuôi ruuà núi vàng có mấy khi thấy nó uống nước đâu..mà ngày nào nó cũng tè....hihi.nghĩ ko cần uống nước đâu

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Mình nuôi ruuà núi vàng có mấy khi thấy nó uống nước đâu..mà ngày nào nó cũng tè....hihi.nghĩ ko cần uống nước đâu

Mỗi ngày bạn cho nó 1 miếng cà thì nó tè cho ngập chuồng luôn í chứ :)).

Mình chả bao h cho tụi nó uống nước :D

nhangak

Turquoise Member
Mọi người ơi, cho mình hỏi. Mình có thể cho rùa núi vàng ăn cà chua, dưa hấu , dưa leo .Mà không sử dụng tới nước cho rùa uống được không vậy? Mình thấy nhiều người bảo rằng, nước có nhiều chất clo và đường ruột của rùa rất kém! Mình sợ uống phải các loại nước đó sẽ dễ ngây tiêu chảy hay :dead: . Nên mình sử dụng nước từ các thực phẩm có sẵn để bổ sung thêm.Nếu vậy có được không?

sợ clo thì để ra nắng tầm 30' là dc,với lại cứ bổ xung quýt,cà chua,dưa... là chẳng cần nước