• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[ Q.6 ]Cần mua Mèo 34 mặt tịt hoặc Nga thuần chủng.. giá rẻ....

superti

Ti Nhóc
Tks bảo linh nhiều ... nói ít hiểu nhiều....

tks những bạn nói nhiều mà mình ( *** ) hiểu gì hết ....

mình sẽ tìm hiểu kỹ trước khi lựa chọn.. tks mấy bạn đã đóng góp ý kiến...

Mình mua về nuôi chứ không phải là để kinh doanh nhé.....Tình cờ lướt google thấy e mèo snoopy thấy khoái khoái ...bạn nào rành về mèo cứ pm yahoo hướng dẫn mình nhé ...

cám ơn rất nhiều...

Yahoo: Ti.donut

superti

Ti Nhóc
Bạn nào gé ngang xem bài của mình mình rất cám ơn nhiều...

bạn có thể hương dẫn cho mình những điều mình chưa biết...mình trân trọng & cám ơn chia sẽ của mấy bạn ....

Nếu bạn không thể giúp cho mình thì cũng đừng có coment cái kiểu đó nhé....

Tks....

Ashiteru

Member
Vãi......
Hóa ra send trên google thấy hình mèo đẹp rồi tìm mua. Nhưng chưa biết cái DOG gì về cách nuôi. Thế thì.... Về tìm hiểu đi b.
Còn b có cách ăn nói ntn nhé. Ns thật. Gặp mình. Chuyển chỗ nằm từ nhà lên bệnh viện.
Trẻ trâu. Khó đào tạo.

Ashiteru

Member
Hãy tìm bỏ ra khoảng 1 tuần để tìm hiểu về mèo rồi hẩy tính mua nhé. Từ thức ăn. Mèo cần gì. Ntn. Đặc tình. Bệnh tật....

superti

Ti Nhóc
Ashiteru said:
Vãi......
Hóa ra send trên google thấy hình mèo đẹp rồi tìm mua. Nhưng chưa biết cái DOG gì về cách nuôi. Thế thì.... Về tìm hiểu đi b.
Còn b có cách ăn nói ntn nhé. Ns thật. Gặp mình. Chuyển chỗ nằm từ nhà lên bệnh viện.
Trẻ trâu. Khó đào tạo.
mình ( *** ) có ở không mà nc tào lao với bạn nhé...nc như bạn là biết con người bạn ra sao rồi... =))....

Ashiteru

Member
Trc tien xem thằng nào chọc thằng nào đã b ạ. K biết thì dựa cột mà nghe. Đây cũng đã từng 1 thời. Nên cũng phải dựa cột nghe nhiều lắm đấy....

superti

Ti Nhóc
"họ sẽ ghé thăm bất cứ lúc nào, và k đc bán or cho bé duói mọi hình thức nếu ko sẽ bồi thường gấp đôi giá trị mèo, k nui đc nữa phải trả lại họ và cam kết phải nui bé đến suốt cuộc đời "

Chị bảo linh cho e hỏi :

_ cái luật này ai đưa ra vậy ạ ?? ...( VIệt nam có luật này hả ta ??)...

_theo e nghĩ Vd: e bán 1 căn nhà cho người đó ...rồi người đó bán lại cho người khác nữa ....e đi ngang thăm căn nhà cũ thấy người đó bán lại cho người khác...vậy người đó có bồi thường gấp đôi lại cho e không ??....
_ Em mua về phải cam kết giữ lại nuôi suốt đời luôn hả chị ??

_Theo e nghĩ tiền trao cháo múc ...e mua rồi đó là quyền sỡ hữu của e ...làm sao có chuyện đó đc chị ??...

Ashiteru

Member
Đây bảo rồi. Trc tiên mua mèo thì phải xem giá cả giống má ntn đã. Rồi thức ăn ra sao. Bệnh tật. Cứ theo kiểu send trên google thấy thích thích thì mua. Về k biết chăm lại khổ. Rồi hôm sau thích thích giống khác thì lại tìm....

Ashiteru

Member
superti said:
"họ sẽ ghé thăm bất cứ lúc nào, và k đc bán or cho bé duói mọi hình thức nếu ko sẽ bồi thường gấp đôi giá trị mèo, k nui đc nữa phải trả lại họ và cam kết phải nui bé đến suốt cuộc đời "

Chị bảo linh cho e hỏi :

_theo e nghĩ Vd: e bán 1 căn nhà cho người đó ...rồi người đó bán lại cho người khác nữa ....e đi ngang thăm căn nhà cũ thấy người đó bán lại cho người khác...vậy người đó có bồi thường gấp đôi lại cho e không ??....

_Theo e nghĩ tiền trao cháo múc ...e mua rồi đó là quyền sỡ hữu của e ...làm sao có chuyện đó đc chị ??...
cũng có ý đúng. Vỗ tay bộp.... Bộp... Bộp...
Nhưng trc tiên. Xin b hãy xoá cái cụm từ YÊU MÈO ở trên lúc đăng bài đi nhé

superti

Ti Nhóc
=)) mình viết thì mình bạn có quyền làm gì mà lên tiếng ....

Ai bán mình mua =))..

Mua chứ đâu có Xin ... =))

Nc hài quá

Bao Linh 85

I_Like_Pet
superti said:

Chị bảo linh cho e hỏi :

Gì vậy e! ??? E hãy đọc lại comment đó của c thêm 1 lần nữa nào, thật từ từ và chậm rãi để có thể hiểu đc đầu đuôi cốt ngọn
Cái điều kiện ở trên c đâu nói đó là điều kiện khi e ĐI MUA 1con mèo BẰNG ĐÚNG GIÁ TRỊ ĐANG RAO BÁN ĐÂU e, ngta rao con mèo 34 5tr, e mua đúng 5tr thì đúng như e nói tiền trao tráo múc chứ, ai lại chả bít, nhg đằng này c nói ntn, e đọc bỏ sót hay ko thông đc vậy???
Chị nói cái đk đó,là nếu 1ng rao tặng 1c mèo 34 CÓ GIÁ TRỊ, họ k muốn mang tiếng bán "đứa con" mà chỉ cọn mặt gửi vàng, gửi gắm đứa con của họ,họ tặng chứ k bán, và cho nên họ có quyền đưa ra đk như c đã liệt kê, đó là có thật, có rất nhìu topic cho tặng mèo có giá trị vậy rồi chứ k phải k có, thành ra c mún nói e, nếu như mà e muốn có mèo 34 giá trị cao,mà k muốn mất tiền, or chỉ 1tr như e nói, thì e nên cố gắng ngay từ bgio, học hỏi,trau dồi thêm về kiến thức nui mèo, bít đâu sau này sẽ có topic đúng như yêu cầu của e thì sao! Haizz..lần sau k nên đọc qua loa 1 cmt nha e, mà phải đọc đi đọc lại nhìu lần rồi hãy trả lời

superti

Ti Nhóc
Bao Linh 85 said:
Gì vậy e! ??? E hãy đọc lại comment đó của c thêm 1 lần nữa nào, thật từ từ và chậm rãi để có thể hiểu đc đầu đuôi cốt ngọn
Cái điều kiện ở trên c đâu nói đó là điều kiện khi e ĐI MUA 1con mèo BẰNG ĐÚNG GIÁ TRỊ ĐANG RAO BÁN ĐÂU e, ngta rao con mèo 34 5tr, e mua đúng 5tr thì đúng như e nói tiền trao tráo múc chứ, ai lại chả bít, nhg đằng này c nói ntn, e đọc bỏ sót hay ko thông đc vậy???
Chị nói cái đk đó,là nếu 1ng rao tặng 1c mèo 34 CÓ GIÁ TRỊ, họ k muốn mang tiếng bán "đứa con" mà chỉ cọn mặt gửi vàng, gửi gắm đứa con của họ,họ tặng chứ k bán, và cho nên họ có quyền đưa ra đk như c đã liệt kê, đó là có thật, có rất nhìu topic cho tặng mèo có giá trị vậy rồi chứ k phải k có, thành ra c mún nói e, nếu như mà e muốn có mèo 34 giá trị cao,mà k muốn mất tiền, or chỉ 1tr như e nói, thì e nên cố gắng ngay từ bgio, học hỏi,trau dồi thêm về kiến thức nui mèo, bít đâu sau này sẽ có topic đúng như yêu cầu của e thì sao! Haizz..lần sau k nên đọc qua loa 1 cmt nha e, mà phải đọc đi đọc lại nhìu lần rồi hãy trả lời
hiểu rồi xin lỗi chị linh nhé :) ....

superti

Ti Nhóc
Đã Mua đc 1 e lông trắng mắt xanh nga lai ba tư của 1 chị ở q.5 với giá 2tr2 hehe....nó nghịch dễ sợ luôn ...keke hài lòng rồi....

Nhờ Mod hay Admin xóa topic giùm nhé ...cám ơn....