• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Phiền mọi người một chút

Chẳng là em em vừa mua 2 con mèo về, nó nghỉ 30/4 nên mang sang em nuôi hộ mấy hôm, 1 chú to hơn thì ăn được đồ ăn cho mèo rồi, chú kia nhỏ hơn, chắc vừa bị tách mẹ... nó còn nhỏ quá, em chẳng biết nên cho nó ăn gì nữa, sữa cũng mua về rồi nhưng có vẻ như nó không uống, từ hôm qua đến giờ con bé có vẻ yếu lắm, mọi người vào giúp em với ạ.

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Em của bạn nuôi mèo bạn nên hỏi em bạn xem bé quen ăn gì chứ ... nếu mèo còn nhỏ ..đối với thức ăn khô bạn nên cho bé ăn canin baby ... còn với cơm bạn cho bé ăn cơm trôn thịt băm nhỏ , ruốc , cá .....!
Bạn nhớ nếu cho bé ăn cơm thì nên cắt nhỏ thức ăn rồi trộn thật đều .. cả thì nhớ gỡ xương k bé bị hóc nhé :gongxi-1:

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Chẳng là em em vừa mua 2 con mèo về, nó nghỉ 30/4 nên mang sang em nuôi hộ mấy hôm, 1 chú to hơn thì ăn được đồ ăn cho mèo rồi, chú kia nhỏ hơn, chắc vừa bị tách mẹ... nó còn nhỏ quá, em chẳng biết nên cho nó ăn gì nữa, sữa cũng mua về rồi nhưng có vẻ như nó không uống, từ hôm qua đến giờ con bé có vẻ yếu lắm, mọi người vào giúp em với ạ.

Theo kinh nghiệm của mình là nếu bé ko ăn cơm được thì bạn mua sữa cho trẻ sơ sinh hoặc sữa cho mèo (tuyệt đối ko đc sữa đặc-ông thọ, ngôi sao phương nam... vì đường ruột mèo con yếu) và mua bình sữa chuyên dụn hoặc bình sữa cho trẻ sơ sinh đễ cho mấy bé bú, mấy bé đang đi phân nát bạn phải cho bé ăn thức ăn có nước nhiều hoặc là cho uống nhiều nước đễ mấy bé ko bị mất nước vì mất nước nguy hiểm lắm bạn.
Chúc mèo con của bạn mau khoẻ ^^!

Em của bạn nuôi mèo bạn nên hỏi em bạn xem bé quen ăn gì chứ ... nếu mèo còn nhỏ ..đối với thức ăn khô bạn nên cho bé ăn canin baby ... còn với cơm bạn cho bé ăn cơm trôn thịt băm nhỏ , ruốc , cá .....!
Bạn nhớ nếu cho bé ăn cơm thì nên cắt nhỏ thức ăn rồi trộn thật đều .. cả thì nhớ gỡ xương k bé bị hóc nhé :gongxi-1:

Em mình cũng mới mua thôi bạn ạ, vừa mới ngày hôm kia, em mèo kia con bé tí tẹo, chắc phải mua sữa cho trẻ sơ sinh rồi :ngoi_xom:

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Em mình cũng mới mua thôi bạn ạ, vừa mới ngày hôm kia, em mèo kia con bé tí tẹo, chắc phải mua sữa cho trẻ sơ sinh rồi :ngoi_xom:

Ukm bạn ... Chúc bé mau ăn tróng lớn nhé :gongxi-1:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn thử hỏi lại người ta xem họ thường cho bé ăn gì. Chắc bé qua nhà bạn vẫn còn sợ nên chưa dám ăn đó. Có gì bạn thử cho bé ăn ruốc xem sao. Không thì mua sữa dành cho mèo con :)