• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Phốc Sóc bị ngứa tai Help!

chienkaka

Member
Phốc sóc 3 tháng tuổi nhà mình cứ gãi tãi suốt thôi, gãi điên cuồng đến xước hết da và rụng hết lông tai
Mình đã bôi trangala, tằm bằng sữa tắm rồi cả lá trà xanh rồi mà nó vẫn cứ gãi. ai biết nó bị làm sao và chữa như thế nào không giúp mình. :(

Sheryl

http://dodopetshop.com hàng nhập khẩu cao cấp cho
Rốt cuộc cún nhà bạn bị ngứa ở trong tai khiến nó gãi bên ngoài gây rụng lông xước xác hay là gì? Bạn thử kiểm tra bên trong tai cún xem thế nào rồi báo lại nhé.

chienkaka

Member
Sheryl said:
Rốt cuộc cún nhà bạn bị ngứa ở trong tai khiến nó gãi bên ngoài gây rụng lông xước xác hay là gì? Bạn thử kiểm tra bên trong tai cún xem thế nào rồi báo lại nhé.
kiểm tra thấy tai n sạch mà, mình còn tẩm cồn vào bông rồi lau tai cho n r, tắm thường xuyên, không biết có nên nhỏ thuốc nhỏ tai cho n ko nưa

buratino1703

YTC Developer
Bạn nên đưa cún đi khám ở phòng khám đi, ngứa tai có nhiều nguyên nhân: Nấm, Virus, ve, dị vật... và mỗi bệnh lại chữa 1 kiểu. Đừng để bé bị nặng rồi mới đi.