• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Phàn nàn về khám chó ở Gaia

duongtrung2610

YTC Developer
Mình ở Hn,lần thứ 3 nuôi chó,2 em đầu nuôi không sao.Số là 3 tuần trước mình có mua 1 em fox sóc hơn 1 năm tuổi về nuôi,lúc mua về khoẻ khoắn ăn uống ị đái vô tư lắm.chỉ mỗi tội đái nhiều lần.1 hôm trời vừa mưa xong mấy tiếng,mình có dắt e nó đi dạo,về nhà hôm sau có vấn đề về sụt sịt mũi,cũng theo dõi 1 2 hôm mà thấy chó không hết bệnh,Thằng em mình đợt trước khám chó ở Gaia kêu tốt nên giới thiệu mình qua.Chuyện chữa bệnh sổ mũi cho e cún bắt đầu từ đây
Ngày 1 : Mang cún lên gaia 7h tối,gặp đc anh long chủ trung tâm ở đấy,cũng nhờ a ý xem hộ chó của mình có vấn đề gì không,mình mới nuôi chó nên không biết,anh ý cũng nghe tim phổi,cặp nhiệt độ kêu BT,mình kêu anh ý tiêm cho 1 mũi Vắc xin 7 bệnh,tẩy giun và cũng bảo anh ý vấn đề đái dắt và sổ mũi,anh ý cũng tiêm 1 mũi kêu là chữa bệnh đái dắt và cho mình 5 liều thuốc chữa sổ mũi mang về kêu trộn vào thức ăn nước uông.Mình ok.Thiệt hại lần đầu : 500k
Trong 5 ngày mình cho chó ăn uống bt,kèm thuốc theo chỉ dẫn của anh ý,nhưng chó vẫn bị sổ mũi không đỡ,vẫn đái dắt và bị thêm táo bón thì phải ( 4 ngày không đi ị )
Ngày 6 : Lại mang chó lên gaia.kêu a ý là uống hết thuốc rồi mà không khỏi,anh ý kêu chó bị nặng rồi,tiêm 3 hôm @@ ( đến đây mình hơi hốt vì chó uống thuốc k khỏi @@ ),tiêm 1 mũi sổ mũi : 200k
Ngày 7 :Mang chó lên tiếp tiêm lần 2,lần này kêu vụ chó k đi ỉa,anh ý kêu táo bón,thông thuốc cho nó,đi ị được ( có tý vui ).Thiệt hại :200k
Về nhà chó có dấu hiệu bị mệt,biếng ăn nằm ủ rũ,
Ngày 8 : Mang chó lên tiêm lần cuối ,tiêm 2 ngày rồi mà bệnh sổ mũi không khỏi,h thêm mệt với biếng ăn,anh ý truyền thuốc,tiêm sổ mũi.Thiệt hại tiếpp 200k.Hôm đấy là tối t6,có 1 anh ở trung tâm hẹn kêu t7 e mang chó lên để a kiểm tra lại hô hấp @@ WWTF hôm đầu tiên khám kêu tim phổi bt @@
Về nhà chó lại năng động,ăn uống bt,nhưng bệnh đái dắt không hết.
Ngày 9 : Thứ 7,sáng sớm 8h e mang chó lên,đúng lúc gặp anh tối hqua thì con chó nhà e nó đái lại xón ra tý máu :-o mấy hôm trc nước tiếu trong veo,lần này e sợ vcc ra,Anh bsi kêu e để chó lại đây,chiều hoặc tối đón về,a kiềm tra mũi vs vụ đi tiểu cho.Mình có tý nhụt mà nghĩ con chó đang bị bênh nên cũng để chó lại cho các ông ý khám xem làm sao,Nhờ ny gọi điện hỏi thăm ks.Đến tầm chiều mình có call thì bên Gaia kêu chó của em ok rồi.Chả hiểu ok ở đấy là ntn
Chiều tối e đến đón chó về,hỏi ông ý vụ đái ị sổ mũi ntn r,ông ý kêu như đinh là Done.Vụ tiểu ra máu thì kêu mai e mang chó lên để a kiểm tra tiết liệu.E đéo hiểu e để chó ở đấy 1 ngày để các ôgn ý khám cái gì mà còn kêu mai lên kiểm tra tiếp.Thiệt hại tiếp 200k
Bm quá e có về kể chuyện cho ny e nghe.ny e dắt sang bên nhà bác hàng xóm là bác sĩ thú y bên Sở Thú Hn,bác ý xờ bím nó phán luôn là chó e bị tiết liệu nặng nên đái ị rất kém.bác ý tiêm giúp e 3 hôm 3 mũi còn cho thuốc mang về uống miễn phí.Bác ý lấy của e tất cả chỉ 500k mà hnay chó của e đã hết sạch đi vệ sinh ra máu r.Vụ sổ mũi e chưa xem được vì h bác ý đang đi vắng
Tổng kết thiệt hại chó của em ở Gaia là 1tr300k tròn mà chó thì vẫn bệnh,chả khỏi sổ mũi hay đái dắt gì ở đây,E cũng không có ý kiến gì nhiều,chỉ posst lên cho a e đọc cho biết,Vì thực sự mình bỏ tiền ra mà không được việc gì cảm thấy rất ức chế,e không đánh giá chuyên môn của các anh bên Gaia nhưng chả có lý do gì không khám 1 lượt xong hết mà cứ kêu mai e dắt cho qua để a khám lại.H e thà nhơ bác hàng xóm còn hơn vác chó lên đấy kiểm tra.
Chuyện của e đến đây thôi,tks a e đã đọc !