• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhu cầu và tâm sự : Xin Mèo Con & Mua Mèo Lớn .

RIO0001

Mình là thành viên mới. mong làm quen với mọi người.
Mình muốn xin một em mèo con, làm bạn, nữ sĩ diệt chuột tương lai...
_Giới tính nữ khoảng 2 đến 3 tháng và phải biết đi vệ sinh thau cát.
_Màu lông mình chỉ nuôi là mướp đen ( 1 màu truyền thống hoặc kèm theo đi hia, mướp tam thể ). những màu lông khác : Miễn.
_Mình chỉ cho ăn cơm với cá, chiên hoặc luộc, thịt, trứng, ...., tuyệt đối không ăn hạt, nếu mèo ăn hạt mình sẽ không nuôi.
cuối cùng là khỏe mạnh, lành lặng.
--> Nếu bạn nào có pé mèo như miêu tả thì mình xin về nuôi. thanks.
post hình , links facebook (nếu có), có hình cho dễ hình dung nhe bạn. mìn thực tế, trong trừu tượng được nhe các bạn.

Mình có đọc một bài viết của chị Vi Thảo Nguyên trên facebook , mình nhớ một đoạncó nội dung như sau : tặng mèo lớn cho người khác về bắt chuột phải suy nghĩ tìm hiểu kỹ, vì thường bị bỏ đói thì mèo mới bắt chuột, bla bla...
Ai thì không biết, chứ em đây cho ăn đàng hoàng, bắt chuột là bản năng tự nhiên, no hay không thì cũng bắt chuột hết. nên ko cần bỏ đói, làm như vậy là ác độc. bắt chuột trong nhà, đuổi chuột ra khỏi nhà... ,em ko bắt pé phải ra đường mỗi ngày kiếm 1 con chuột về. xin mèo lớn bắt chuột như thế có gì mà ko đúng.
Chị nói vậy đúng nhưng chỉ đúng 1 nửa. nuôi mèo thì để bắt chuột, nhất là mèo ta. tự nhiên xin mèo bắt chuột lại ko được đồng tình thì thật là phi lý hết sức.
Ko nhẽ nuôi để nằm ăn ngủ đó, nhìn chuột phá đồ. xin lỗi, nếu thế em sẽ mua mèo tây. mèo ngoại như nga , 34 , xiêm, mỹ gì đó.... về nuôi cho đẹp làm cảnh, để chưng chị ạ.

Mình cũng không muốn nói chữ "Mua" đâu. nhưng "XIN" thì khó khăn quá. nhất là mèo đã lớn khoảng 6 tháng tuổi trở lên. Nên mình quyết định "MUA" cho yên thân chứ mình cũng không thích nói ra mấy lời này đâu. quan trọng là yêu thương thôi các bạn .
Bị nhắn tin làm phiền: pé sao rồi, ăn kum với gì, qua thăm., đến tận nhà, có chỗ này chỗ nọ ko, pé mới ở được ...
Chỉ ăn thịt này, cá nọ , ăn hạt hiệu này ko ăn hiệu khác? Mèo ta thôi cứ làm như mèo tây. mèo ta dễ tính, gắn bó người việt từ lâu đời, ngày xưa có hạt gì đâu vẫn sống khỏe đấy thôi, Có nệm, có phòng riêng, có.., 1 tuần nhớ tắm?lần, khi đến nhớ đem lồng để vài ngày làm đồ uống ăn uống để pé quen, mèo mà mình tưởng nuôi hamter, bọ thỏ . thiệt là chịu hết nổi, mèo mà giống ông nội của mình quá đi.
Đúng là "xin" giống như ăn mày vậy đó. mèo con thì năn nỉ mình nuôi, mèo lớn thì chảnh cha chảnh chẹ gọi ko thèm nghe máy, đủ thứ. thì thôi bán luôn cho khỏe, khỏi mích lòng.
Mình khuyên các bạn thật lòng nhe. Xin về cứ như bị tù treo.

Mình ở nhà 1 mình , bình thường nhà đóng cửa hầu như 20h/24h. ko đón khách, trừ nhân viên điện nước internet, chính quyền kiểm tra tạm trú.
Các bạn thấy mình đáng ghét thì mình chịu. Nhưng mình cũng có lý do.Nhỡ là:
_ Ai đó tặng mèo , đến tận nhà mới chịu cho, tình cờ thấy nhà có của cải lại ở có 1 người (như mình )sẵn tiện lấy cớ lâu lâu rảnh đến thăm để ...xem xét tình hình, nhà, cửa nẻo để cướp hoặc trộm ( xe, laptop, điện thoại, trang sức .... ), quan trọng là nguy hiểm tính mạng của mình. 1 Pé mèo trưởng thành giá bao nhiêu các bạn bik rồi. Bỏ con tép được con tôm.
Người tốt thì mình ko ý kiến nhé. Mình là con người thôi ko phải thần thánh, nên ai tốt ai xấu mình ko phân biệt được, các bạn thông cảm. cách tốt nhất là mình tự bảo vệ bản thân được lúc nào hay lúc đó thôi.ok?

Cho nên mình sẽ nói thẳng luôn nếu mua thì mình có những điều cần nói như sau:
1. mèo lớn 8 tháng trở lên, giống cái, mướp đen đi hia , mõm, ngực trắng , đuôi dài. mướp vàng là NO nhe mấy bạn.
thân người, qua tay 2 đời chủ càng tốt.
2. Biết đi vệ sinh thau cát, ko đi bậy, lung tung,
3. Không ăn hạt , chỉ ăn cơm. nếu biết an rau củ càng tốt, Đây là hình mẫu pé mình cần. mèo con hay lớn gì cũng giống nhau nhe. Màu lông y chang vậy nhe.

Mình biết sau khi đọc xong có vài bạn sẽ tìm cho mình mấy pé ,,,,, để chơi xỏ mình . nên mình nói vậy thôi. mình sẽ tự đi tìm. Nếu bạn nào tin tưởng mình thì cứ comment, mình sẽ đọc suy nghĩ và cân nhắc. chào.

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
sau khi đọc bài viết của bạn, mình kết luận dc 1 điều , bạn là người thẳng tính ( y chang mod lovelybobble luôn á). Chúc bạn sớm tìm dc 1 pé miu cưng đạt tiêu chuẩn nha

vkMen

•—√ợ...(¯`*•·[V]éñ·•*º*•·+)áñg•*º*•
anh à . em có 1 em mèo vàng trắng anh nuốn nhận nuôi không . em không cần điều kiện gì cả . anh có thể dạy dỗ bé dùm em không

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Bạn làm sao đấy? Ng hồ chí minh mà cứ như ở quê ấy. Mèo ta ng ta vẫn còn cho ăn cơm cá đằng này mình bảo cho ăn cơm với rau củ?! Mèo ta cũng có quyền nhu mèo tây chứ, trên ytc, hầu hết tất cả đều iu thương mèo và chăm sóc cẩn thận cho dù là ta hay tây. B xin nó về ko chịu nổi mà bỏ nhà thì làm sao? Quan điểm về " mèo ta " của b hơi quá đáng ròii đó

Đùa chứ bạn này đi xin mèo con về nuôi mà nói : " Màu lông mình chỉ nuôi là mướp đen. những màu lông khác : Miễn. " Bạn nói thế thì những người định cho bạn mèo cũng thấy mất lòng đấy

apple17

đọc xong bài viết nì chẳng bik nói j hơn với bạn, đã dẫn trích lời ng khác mà còn móc lại thì có thể ko cần phải nói thẳng tên ra, đằng nì..
Đọc đến yêu cầu màu lông cuối dòng thêm chữ "Miễn" nữa.. có cần phải thẳng thắn đến mức đó ko.. Bất cứ mèo nào cũng có quyền được yêu thương, ng cho mèo nào cũng mún bik hoàn cảnh môi trường của bé sẽ sống, nt hỏi thăm bé là chuyện thường thôi, đừng tỏ thái độ như vậy với những người quan tâm và iu thương các bé
==> thẳng thắn là tốt nhưng thẳng thắn như zị sẽ mất lòng, bởi zị ngta mới có câu "học nói, học gói, học mở"

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Nói thật là đọc xong thì mình có cảm giác mèo sẽ ko dc yêu thương và chăm sóc tốt. Nói thật chứ mình cũng hay nhặt mèo ta về nuôi, tụi nó xấu lắm cơ, nhưng mình cưng như cưng trứng ấy, một con mèo ta như bạn nói là giá bao nhiêu nhưng mình vẫn chích ngừa đầy đủ, cho ăn thịt gà, hạt khô

matnai

Member
cho bạn này mèo là xác định số phận, mèo nào cũng là mèo khái niệm mèo tây thì cho ăn sướng, mèo ta thì cho ăn khổ của bạn hơi bị sai lầm, đã mang tiếng xin mèo mà còn chê ỏng chê eo, đòi màu này màu kia, suốt đời cũng chẳng có ai cho bạn đâu

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
matnai said:
cho bạn này mèo là xác định số phận, mèo nào cũng là mèo khái niệm mèo tây thì cho ăn sướng, mèo ta thì cho ăn khổ của bạn hơi bị sai lầm, đã mang tiếng xin mèo mà còn chê ỏng chê eo, đòi màu này màu kia, suốt đời cũng chẳng có ai cho bạn đâu
uk, mình đồng ý. Mèo ta hay mèo,tây thì cũng nên đối xử như nhau, chúg nó sinh ra đã thế, chúng nó cũng có dc lựa chọn đâu. ko lẽ mèo ta thì ko dc quyền yêu thương

apple17 said:
đọc xong bài viết nì chẳng bik nói j hơn với bạn, đã dẫn trích lời ng khác mà còn móc lại thì có thể ko cần phải nói thẳng tên ra, đằng nì..
Đọc đến yêu cầu màu lông cuối dòng thêm chữ "Miễn" nữa.. có cần phải thẳng thắn đến mức đó ko.. Bất cứ mèo nào cũng có quyền được yêu thương, ng cho mèo nào cũng mún bik hoàn cảnh môi trường của bé sẽ sống, nt hỏi thăm bé là chuyện thường thôi, đừng tỏ thái độ như vậy với những người quan tâm và iu thương các bé
==> thẳng thắn là tốt nhưng thẳng thắn như zị sẽ mất lòng, bởi zị ngta mới có câu "học nói, học gói, học mở"
Bạn nói hay lắm.Cuộc sống của chúng ta còn nhiều điều lắm,đâu phải lúc nào cũng thẳng hết là tốt đâu.Nếu như bạn đi làm việc thử bạn thẳng quá với xếp coi bạn làm được bao lâu ^^. :dead:

๖ۣۜHiếu

ღ Người Yêu Chó ღ
RIO0001 said:
_Giới tính nữ khoảng 2 đến 3 tháng và phải biết đi vệ sinh thau cát. _Màu lông mình chỉ nuôi là mướp đen ( 1 màu truyền thống hoặc kèm theo đi hia, mướp tam thể ). những màu lông khác : Miễn.
what the :co_y_tuong_xau:
bạn thẳng quá thủng cả lòng tốt của mọi người :co_y_tuong_xau:

mất lòng quá bạn ơi :03:

thôi thì mình chúc bạn sớm tìm được 1 con đen mướp và màu khác : Miễn nha :gongxi-1: