• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhật Kí Bà Đẻ Sami và đàn mèo con thứ Hai [update trang 14 trở đi]

Status
Không mở trả lời sau này.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Gật Gù said:
bữa h` em bận túi mũi lun . toàn onl dt nên chả có up hình dc c ợ :v
đễ cn e rảnh e làm topic lun hehe :3
Bà Sò bầu bí thế nào rồi em ơi!!! Bung To kềnh ra chưa? Ốm nghén j ko?
Lập topic show hình lẹ lẹ đi em ơi!!!!!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Chiều nay bạn cey1803 cho Annie và Tony (anh cả) về thăm nhà cũ, con chả nhớ j ráo, k nhớ em Gigi tam thể, k nhớ ba nhớ mẹ, còn khè còn grừ nữa!! :Onion22:
Để Rảnh rảnh mẹ up mấy tấm hình mới chụp tụi kon lên!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Giờ mới rảnh đc chút up hình hbua, Annie và Tony về thăm nhà cũ đây!
Annie thì khỏi nói to lớn phổng phao ntn, còn Anh cả Tony, nhìn ko ra lun, mới hơn 2,5th mà đã hơn 1,5kg rồi, to xác lông lá bờm xờm, mẹ mừng vì các con gặp chủ tốt vỗ béo quá chừng
Nhưng mà Tony ko có nhớ ai hết, ko nhớ cả mẹ Sami và bố Pento, cứ đề phòng cảnh giác mãi

Còn đây là cô nàng Annie đỏng đảnh này, nhất quyết ko chịu cho a ẵm bồng cứ chui vô góc mà trốn

Còn đây là Gigi và Bubu

Tướng nằm thiệt là khó đỡ của cái cặp ông bố bà mẹ này đây! :Onion34: :Onion34:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Hôm nay vất vả với Bubu rồi, thương Bu nhìu, con đang ngủ ngoan!! Mong con ngủ giấc này xong khoẻ hẳn ng con nhé! :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
Trưa nay mẹ làm cơm, nhưng con ngửi rồi bỏ đi, mẹ tưởng con chê, con ngán, con k ăn, rồi lát sau con ói, là 1 bãi nhỏ nc bọt màu trắng!!!!OMG!!!!! :Onion34: xin đừng, mẹ sợ lắm rồi! :sadcorner: :sadcorner:
Mẹ bế đi thú y ngay, thương Bu lắm, mẹ bế con trên tay rung rung con ngủ, có máy lạnh mát mát con có vẻ dễ chịu hơn, tới thú y, bs chík 3mũi thuốc cho con, Bu ngoan lắm, mẹ thương con cái chỗ ít lời đến nỗi chík mà yêm re hà! :laluot_29: :laluot_29:
Về nhà để con nghỉ chút, mẹ đi cv, chiều về thấy con tươi tỉnh hơn, mẹ lột phomai, ôi, con ăn, con chịu ăn rồi, :m129:

Rồi mẹ cho con uống sữa, nhưng lâu sau đấy con lại ói ra hết, mẹ lại nấu thịt bò cho con, con cg ăn, chắc ói xong trống bụng nên đói, rồi mẹ lại đi cv, tối mẹ về thì lại thấy nguyễn bãi ói, con lại ói ra hết TA, nhưng con có vẻ khoẻ hơn, ôm con con đã gru...gru..., rồi ba bế con lên, con lại đưa tay lên khều chơi sợi dây chuyền như mọi lần, hihi,,,mẹ vui lắm!!!! :m129: :m129:
Lúc mẹ làm cơm, con còn bít đòi ăn nữa cơ, xong rồi con lao vào ăn lấy ăn để, rồi con nghịch phá chơi với Gigi, mẹ quăng cho con đồ chơi con cg chơi, trg khi trc khi trc đó, con nằm thụ động 1 chỗ àh, ôi thấy con nghịch phá lúc này mà mẹ như mở cờ trg bụng ík (so với mọi lần mẹ lại la kon @@) rồi lát lâu con lại ói hết TA nữa! Haizzzzz :laluot_08: :laluot_08: tội nghiệp ctrai của tui quá!
Nhưng con vẫn lại chạy nhảy, mẹ lại đổ canin ra cho con ăn, ăn lại lao vào ăn và cho đến h, mẹ hi vọng con đừng ói nữa, ngoan, mẹ thương nhé, BuBu!!!! :laluot_29: :laluot_29: tại vì trưa mai mẹ lại lên đường đi xa tụi con mấy ngày rồi!!!

Vậy là mẹ cũng mừng,mừng lắm, vì con chỉ là ói thôi, nhưng rồi con vẫn ăn uống và chạy nhảy đc, àh hồi nãy mẹ ăn cơm với thịt kho con còn xin nữa chứ, hihi... Vậy là ko phải căn bệnh quỷ quái đáng ghét đó rồi, ghét tới nỗi mẹ ko mún nhắv tới tên nó con ạh, nhưng dù j mẹ cũng đã cho Bubu và Gigi đi chík mũi 1 rồi con nhỉ! Giờ đến mai và vĩnh viễn con đừng ói nữa con nhé! Ngoan đi, mẹ thương, coi như con tặng quà sn cho mẹ nhé, hihi...9/5 này sn mẹ rồi đấy!
mai trc khi đi mẹ sẽ chở con đi chík lần nữa, con phải khoẻ hẳn mới đc ở nhà chơi, ko mẹ phải gửi cho BS chăm con trg mấy ngày mẹ đi đấy, chắc Bubu mẹ ko mún điều đó đâu đúng ko?

Mà ko bít tại sao con lại bị như vậy nhỉ?? Mà con cg chưa ị lun, để mẹ coi shit con nó ntn nữa! Trc đó trời nóng quá, mẹ bật máy lạnh suốt thì con sổ mũi ắt xì, vừa chữa xg yêm yêm mấy hôm, ko cho vô phòng lạnh, thì lại thế này! Có khi nào nóng quá con lại bị ốm ko??? Mẹ lạy trời sau giấv ngủ ngoan, con yêu của mẹ khoẻ hẳn, nhé Bu nhé! :03: :03:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Từ sau giấc ngủ qua tới h, lên kiểm tra phòng thì thấy Bu ko còn ói nữa, mừng quá trời, tranh thủ cho con phơi nắng, rồi đem xuống cho ăn, h đang ngồi dưới chân liếm láp , khoẻ lun nha con yêu!!!! :03: :03: :03:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Vừa gọi về nhà hỏi thăm tình hình của Bu, bít con ko ói nữa và ăn uống lanh lợi giỡn hớt với Gigi rồi, mẹ nhẹ cả ng!!!
Nhớ tụi con nhìu!!! mai là Sn mẹ rồi đó, mấy đứa có quà j tặng mẹ ko nào!!!! :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
KeiQ said:
mong bubu ko sao!!!
Hi, cám ơn e, Bu đã khoẻ trở lại rồi! Nui mà khoẻ mạnh thì thôi, chứ có j là chị em mình sợ xanh mặt lun!

Ba mẹ đi chơi về tới nhà đang mở cổng là 4 đứa đã chạy tót ra đón, kêu ngao ngao...chắc nhớ mẹ lắm đây, thương quá! Bỏ mấy đứa ở nhà mấy hôm, mẹ thiệt là xấu! Thấy Bu đã khoẻ mẹ mừng ghê, mà cái mặt đúng "mặt mèo" tèm lem túa lụa, xấu ơi là xấu, đứa nào cg vậy, mai xách đầu ra tắm hết nhé! Giờ mẹ đi luộc cho vài con cá hối lộ những ngày bỏ bê tụi con nhé!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
bữa h` em bận túi mũi lun . toàn onl dt nên chả có up hình dc c ợ :v
đễ cn e rảnh e làm topic lun hehe :3
E ơi, rảnh rảnh làm cái topic hình đi,Sò đẻ rồi f ko? Đc mấy bé, màu j thế e?
Sami lại đang bầu bí nữa nè, làm k đi chík ngừa đc lun

Na Mon

Active Member
Hnay bụng Sami đã to tròn rồi, thương quá đi! >.<
Vậy là kì này Gigi làm chị đủ tuổi trông em rồi,hehe
Chị ơi, em tìm được zợ cho Mon rùi nè, đúng là vất vả với ổng luôn. Mà bé đó ở ngoài HN lận. Hôm qua em có gọi điện cho c mà c tắt máy hay sao í. E muốn hỏi chị hồi chị mua Bubu ở HN phải k ạ? Em alo để hỏi chị chuyển bé theo đường gì vì em có gọi cho mấy chỗ vận chuyển mà nghe giọng k nhiệt tình e thấy k an tâm lắm :(

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
E ơi, rảnh rảnh làm cái topic hình đi,Sò đẻ rồi f ko? Đc mấy bé, màu j thế e?
Sami lại đang bầu bí nữa nè, làm k đi chík ngừa đc lun
chậc Sami nhạy zạ @@

Sò đẻ r` chị ợ , 4 cháu . hnay bắt đầu mở mắt rồi ^^ sẽ có ít nhất 2 đưa1 tịt và 1 bạn màu đen to to là lông ngắn :3

mấy đứa con bà Ngao đợt bị nấm , nhan sắc tàn phai nên e chưa up dc hè hè , có up 1 ít lừa tình trên page ở fb thoai à . Rảnh c ngó wa chơi :3

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Chị ơi, em tìm được zợ cho Mon rùi nè, đúng là vất vả với ổng luôn. Mà bé đó ở ngoài HN lận. Hôm qua em có gọi điện cho c mà c tắt máy hay sao í. E muốn hỏi chị hồi chị mua Bubu ở HN phải k ạ? Em alo để hỏi chị chuyển bé theo đường gì vì em có gọi cho mấy chỗ vận chuyển mà nghe giọng k nhiệt tình e thấy k an tâm lắm :(
Bubu c mua ở sg e ạh, của bạn cat29. Sau này sg mình nhìu nhà bán mèo đẹp lắm, nên k cần phải mua chi xa xôi nữa hihi
Vc = tàu hoả e gọi cho chú Sơn: 0913.52.44.50
E mua của nhà nào v?? Nếu ng bán đã từng chuyển mèo vào sg họ sẽ rành hơn.
Nói chung e gọi cho chú S hỏi when có chuyển bắc-nam, gặp và giao mèo ra cho chú khi nào, sau đó e báo cho ng bán mèo bít để họ chbi làm chuồng có chbi đầy đủ thức ăn và khay nc. Ghi thông tin của e dán bên ngoài lồng nhốt, Nt cho chú ik bit sđt của ng bán mèo, và ngc lại để khi nào họ jao mèo sẽ gọi cho chú S, rồi hỏi giờ khởi hành và ngày h đến nơi để e ra đón
Sđt chị inbox cho e, k rõ j gọi hỏi c nhé

chậc Sami nhạy zạ @@

Sò đẻ r` chị ợ , 4 cháu . hnay bắt đầu mở mắt rồi ^^ sẽ có ít nhất 2 đưa1 tịt và 1 bạn màu đen to to là lông ngắn :3

mấy đứa con bà Ngao đợt bị nấm , nhan sắc tàn phai nên e chưa up dc hè hè , có up 1 ít lừa tình trên page ở fb thoai à . Rảnh c ngó wa chơi :3
Ôi trời bà Sami hbua ưỡn ẹo kêu gào, nhằm lúc c đi chơi mấy ngày, đã dặn ng nhà rồi đó, mà tất nhiên sao mà đi theo chúng nó đx như mình, thế là c mới phát hiện bụng to cách đây 1-2 tuần j đó
Đang kiếm vợ cho thằng Pento đây, nó làm c điéc tai lắm rồi, sami bầu bí thế mà nhìu khi còn định leo lên ng nữa!
Mấy đứa nhỏ bị nấm e đã chữa hết chưa?? Bị lây từ mèo lớn hả??
Mấy đứa con Sò tương lai màu lông đẹp lắm đây!!

Last edited:

Na Mon

Active Member
Em mua của nhà meomeodoly đó chị ah. Bé mới được 1 tháng nên e chưa đón về được. Em có tìm ở Sg mà mắc quá chị ah, mấy bé mèo vừa vừa tiền cũng k được đẹp, k bụ bẫm như Mon lúc em đón nên e cũng k ưng. Để em lưu số của chú rùi khi nào bé cứng cáp e sẽ gọi để chuyển vô. Em cám ơn chị nha :*

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Em mua của nhà meomeodoly đó chị ah. Bé mới được 1 tháng nên e chưa đón về được. Em có tìm ở Sg mà mắc quá chị ah, mấy bé mèo vừa vừa tiền cũng k được đẹp, k bụ bẫm như Mon lúc em đón nên e cũng k ưng. Để em lưu số của chú rùi khi nào bé cứng cáp e sẽ gọi để chuyển vô. Em cám ơn chị nha :*
Hehe vậy àh, vậy mà lúc wa gặp Mon là yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên lun nhỉ
Sao c tìm mãi ko thấy topic đó nhỉ, e gửi c cái link để c ngắm vợ tương lai thằng ku xem nào!!! ^^
Chà chà, mới có 1th thế thì cho Mon đợi dài cổ lun nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.