• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

nhận dạng hams trưởng thành và sắp tới thời kỳ sinh sản

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
có bạn nào biết hams sóc và bông lan khi lớn :girl_in_love: bằng cỡ bao nhiu thì trưởng thành và đến thời kỳ ss không??? :phew: hướng dẫn tỉ mĩ giúp mình những dấu hiệu của hams khi muốn giao phối nhé! :icon027:

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
ùi , chắc bạn mới nui hams đúng k
các pé k có dấu hiệu giao phối j đâu nhé :D bạn ghép cặp từ nhỏ thì tụi nó chừng 1-1.5 tháng là bắt đầu giao phối ùi , còn ở k thì tụi nó cũng ở k , k có dấu hiệu j đâu , camp vs ww max size chắc bằng 1/2 lòng bàn tayha

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
iuhamslem said:
có bạn nào biết hams sóc và bông lan khi lớn :girl_in_love: bằng cỡ bao nhiu thì trưởng thành và đến thời kỳ ss không??? :phew: hướng dẫn tỉ mĩ giúp mình những dấu hiệu của hams khi muốn giao phối nhé! :icon027:
2 bé ghép vs nhau từ nhỏ thì đến độ 2th hơn là đẻ,dấu hiệu thì chỉ nhìn đc ở thằng nhỏ thoy (Hay cố gắng ôm bé cái,rượt nhau,đa phần bé cái ko mấy chịu lun,để ý kĩ may ra thấy...)
Hết roài,ko có thêm cái gì hết.Nui hams mau đẻ lắm,cùng lắm 1th sau ghép 2 bé đẻ,biểu hiện mang thai ra sao b tham khảo box tài liệu nhé ^^

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
Kem_Ốc_Quế said:
2 bé ghép vs nhau từ nhỏ thì đến độ 2th hơn là đẻ,dấu hiệu thì chỉ nhìn đc ở thằng nhỏ thoy (Hay cố gắng ôm bé cái,rượt nhau,đa phần bé cái ko mấy chịu lun,để ý kĩ may ra thấy...)
Hết roài,ko có thêm cái gì hết.Nui hams mau đẻ lắm,cùng lắm 1th sau ghép 2 bé đẻ,biểu hiện mang thai ra sao b tham khảo box tài liệu nhé ^^
oh mình mới nuôi lần đầu nên chưa biết nhìu mà ko biết khi giao phối con cái có bị cắn không hả pạn? và con đực nhỏ tuổi hơn thỉ có vấn đề gì không?

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
iuhamslem said:
oh mình mới nuôi lần đầu nên chưa biết nhìu mà ko biết khi giao phối con cái có bị cắn không hả pạn? và con đực nhỏ tuổi hơn thỉ có vấn đề gì không?
hams đực nhỏ tuổi hơn k có vấn đề j đâu nhé , miễn là con đực đủ tuổi là ok , khi giao phối con cái k bị cắn đâu ha ( cái này mình k chắc lắm , chỉ rút ra từ kinh nghiệm nui hams thôi ^^ )

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
toypoodle_123 said:
hams đực nhỏ tuổi hơn k có vấn đề j đâu nhé , miễn là con đực đủ tuổi là ok , khi giao phối con cái k bị cắn đâu ha ( cái này mình k chắc lắm , chỉ rút ra từ kinh nghiệm nui hams thôi ^^ )
Có chứ em...Nhỏ tuổi hơn chưa chắc bé đã đủ kích cỡ mà phối với bé cái,chưa đủ kích cỡ thì khó phối lắm ^^ (ít nhất phải to hơn bé cái mới dễ có baby)
iuhamslem said:
Như đã nói, bạn còn cần gì nữa ko?

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Kem_Ốc_Quế said:
Có chứ em...Nhỏ tuổi hơn chưa chắc bé đã đủ kích cỡ mà phối với bé cái,chưa đủ kích cỡ thì khó phối lắm ^^ (ít nhất phải to hơn bé cái mới dễ có baby)
ùi z hả , tại e thấy pé ts nhà em vẫn nhảy pé vc bt mà , pé ts 1.5 tháng , vc 3 tháng @@

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
Kem_Ốc_Quế said:
hu hu bé đực nhà mình chết rồi đau buồn wa mà trước khi chết vài ngày nó có biểu hiện cắn hết lông đuôi mà không biết đó có phải dấu hiệu trước khi chết không nhỉ??

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
Kem_Ốc_Quế said:
sau khi con đực chết có cần thêm kháng sinh hay cái gì đó cho con cái sống chung không bạn?

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
:sadcorner: :Onion26: hams chết đau bùn wa minh tự tử mất thôi

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
iuhamslem said:
hu hu bé đực nhà mình chết rồi đau buồn wa mà trước khi chết vài ngày nó có biểu hiện cắn hết lông đuôi mà không biết đó có phải dấu hiệu trước khi chết không nhỉ??
Cắn lông đuôi hay là bị rụng lông,mấy ngày b thay lót 1 lần? Mà bé mấy tháng r nhỉ?
iuhamslem said:
sau khi con đực chết có cần thêm kháng sinh hay cái gì đó cho con cái sống chung không bạn?
Ko cần đâu,chỉ cần dọn lồng sạch sẽ cho hết mùi là ok...Đợi thêm 2-3 ngày nữa là có thể cho ghép chung với bé khác r ^^
iuhamslem said:
:sadcorner: :Onion26: hams chết đau bùn wa minh tự tử mất thôi
Chia bùn nhé...Rip cho hồn bé...
Bạn còn cần gì nữa ko?