• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

nếu như rùa ko sưởi ấm bằng ánh nắng thì có thể sưởi bằng đèn gì

Status
Không mở trả lời sau này.

kaka7una

YTC Developer
nếu dây tóc dc thì nên dùng mấy WW

dùng bóng đèn tròn (bóng dây tóc) cũng được bạn ah! nhưng mình thấy chỉ có tác dụng sưởi ấm thôi, các tia xạ hay thành phần ánh sáng thì mình chưa biết chính xác! chắc chắn một điều là nó không tốt như ánh sáng mặt trời! dùng bóng 75w là được rồi! cần để cao cách bể đáy bể 70-75 cm là được nhé bạn vì đèn rất nóng, sưởi lâu có thể làm các bé rùa mất nước đáng kể, nhiệt độ tăng lên làm nhiệt độ cơ thể của em nó tăng lên cũng rất nguy hiểm! :Onion35:

dùng bóng đèn tròn (bóng dây tóc) cũng được bạn ah! nhưng mình thấy chỉ có tác dụng sưởi ấm thôi, các tia xạ hay thành phần ánh sáng thì mình chưa biết chính xác! chắc chắn một điều là nó không tốt như ánh sáng mặt trời! dùng bóng 75w là được rồi! cần để cao cách bể đáy bể 70-75 cm là được nhé bạn vì đèn rất nóng, sưởi lâu có thể làm các bé rùa mất nước đáng kể, nhiệt độ tăng lên làm nhiệt độ cơ thể của em nó tăng lên cũng rất nguy hiểm! :Onion35:

em dang xai bong 100 ww ko bt dc ko va nen suoi bao nhiu lau

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Dầu tư ánh sáng nhân tạo thì cũng rất khó, bạn qua quapet xem bộ đèn của ng ta rồi làm theo.

Tốt nhất vẫn ráng cho bé phơi nắng.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Ánh nắng mặt trời chứa tia cực tím trong đó có tổng hợp vitamin D giúp cho xương và hệ miễn dịch ở rùa chắc khỏe, diệt vi khuẩn, tốt cho tiêu hóa. (chỉ là ánh nắng sáng thôi nhé). Nếu không sưởi nắng được thì bạn có thể dùng đèn cực tím (đèn UVA hoặc đèn UVB) thay thế nhé bạn. Còn đèn dây tóc không có tác dụng gì hết ngoài việc sưởi cho rùa (vào mùa đông) => vì thế không cần phải sưởi đèn dây tóc, mà dùng đèn UV.
Ngoài ra, nhớ bổ sung cho rùa loại thức ăn giàu vitamin nhé.

kjssnam

YTC Developer
cho em hỏi là cái link mà anh ở trên đưa em thấy có đèn UVB , UVA và đèn tia cực tím để sưởi thì lên xài loại nào , và nếu xài đèn thì 1 ngày nên bật vào sáng tầm mấy h và bao nhiêu lâu được ko . à mà chỗ của em chỉ toàn rơm với mùn cưa gỗ thì có thể thay thế cho mùn dừa được ko . em nuôi ở trong nhà thỉnh thoảng mới cho nó ra sân mà dạo này mưa nhiều quá ko có nắng , mà có nắng thả nó ra sân thì nó bò vào gốc cây nằm , mặc dù chưa ra nắng 1 tý nào

Status
Không mở trả lời sau này.