• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

my dog was kidnap,huhu,sick

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
chả là hôm nọ m mua e nó là chó fox vs giá 1,8t.nui đc 2,3 ngày thì mất,lúc bị bắt nó bệnh cũng hơi nặng,m còn chưa kịp 1 tấm hình của em,chưa kịp lưu lại 1 chút xíu của em,vậy mà em sắp đi rồi,m nghĩ là bị viêm gan siêu vi,ko kịp chích vì nó còn yếu,m ko chích kịp,vì nó đi vs trg nhà nên cô m thả ra sân có cổng,nó quá bé để xích và ko có chuồng,thế là nó chui tọt ra khe cửa,mất hút,mẹ m đi tìm khắp nơi,bà hàng xóm đối diện ko thấy ai bắt nó,nhưng cả nhà m vẫn nghe tiếng nó sủa,linh cảm nó vẫn còn trong xóm,nó lại yếu nên đi xa đc đâu,m đả wa nhà bà hàng xóm kế bên hỏi,nhưng bả khăng khăng ko có thấy nó,m hỏi vs vẻ đau khổ và khẩn nài kia,mà bả ko nói lun,m bùn vô cùng,cô dạy anh m an ủi: you know what,he will turn up some day.,m cũng hy vọng thế,đến hôm nay,bả mới kêu con gái bả mang con cún sang trả cho m,lựa lúc nhà ko có ai,nó xách da cổ con chó định nhét vào khe sắt cổng,các bạn nghỉ coi,lúc nó bị bắt là 2 tháng, bây h là 3 tháng,nhét đầu nó vô chỉ có xịt cả máu,may mà mẹ m về kịp,bả nói vs mẹ m là mấy bữa có đứa cháu nó ham chó quá nên bắt về chơi,hôm nay nó đi chơi xa nên trả lại,nghe là bik ba xạo,thế lúc m wa hỏi mà bả còn ko nói,đến hôm nay con chó bị bệnh rất rất nặng rùi thì bả mới trả,lúc đem wa,con nhỏ xách da cổ nó,phân và nc tiểu có máu chảy ra từ hậu môn như nc ấy,kinh khủng,kinh hoàng lắm các bạn bik ko,nhà m đã có chó mới,ko nui em nó đc,mà em nó bị bệnh quá nặng,đem đi bs thì bảo là ko chữa đc,nó sắp chết rồi bả mới trả m,chứ khỏe mạnh thì bả nui lun rồi,em nó đag hấp hối,hôm nay nó ốm lắm,chỉ thấy mỗi xương sườn thôi,đầu teo tóp lại,nó bị kén ăn mà bả nui chug vs con chó lớn nhà bả cho ăn đồ cứng làm sao nó ăn đc,nó sắp làm thú cưng của thượng đế rùi,m cũng ko tin đc là lại có ng ko bik sĩ diện,ko bik xấu hổ cơ chứ,ăn cắp ji ko cắp,lại ăn cắp chó,mà là của hàng xóm mới nhục chứ,đã vậy chó bệnh chết còn đem trả,giống như ăn kẹo,ăn sắp hết đem đổi kẹo mới ăn vậy,mẹ m ko mún xích mích vs bả nên nói là m có chó mới rùi,ko nui nữa,bả thik thì nui đi,m tức lắm,m ko đc nói ji hết,chỉ vì mẹ m sợ gây sự vs bả,ko vui xóm giềng,h thì nó sắp chết,bả quá tham lam mà coi thường mạng sống nó,bả buôn bán nhìu tiền,dư sức mua nhìu con đẹp hơn mà mắc ji làm cái trò nhục nhả đó chứ,bik đâu đồ trong nhà bả là đồ ăn cắp ăn trộm cũng nên, ko tin đc nữa,mất nhân cách,vô đạo đức,lòng nhân đạo xuống cấp trầm trọng,nhìn cái bản mặt của bà vs con gái,cả nhà bả,ai nhìn cũng ó đăm,gian manh,giống dân trộm cắp lắm,hồi đó m mất nhìu chó lắm rồi,nhưng chưa lần nào thấy tức và oan ức như lần này,bả còn có vẻ rất ung dung và bình thản nữa,ôi trời ơi,ko tin đc,đây là lần đầu tiên m post bài trong box này,vì hồi đó giờ m chưa bao giờ thấy phẫn nộ và tức như này,tức mà đỏ mặt tía tai khóc um lên đc ấy chứ,m ko đăng tin tìm nó vì m bik ng trg xóm lấy nó,nhưng là hàng xóm,ko lẽ tra hỏi mất lịch sự,m đã lịch sự như thế,bả nỡ nào làm vậy,vs bả là dân giang hồ,ko ai mún đụng tùm lum nên thế ấy,chai xà phòng tắm chó cao cấp mua ở pet mark,lúc em ấy bị bắt, ba m đem cho bả tắm cho con chó nhà bả vậy mà bả nỡ làm thế

Pur.XìMáiÔz:">

A Dog Lover!
OMG !!! Hàng xóm tối lửa tắt đèn có nhau @@~ bà này là hàng xóm tối lửa tắt đèn cướp nhau >"< bạn sang thẳng nhà bà ấy chửi vào cái mặt bà ta :| hỏi bà ta có đạo đức k ? có nhân tính k ? bạn nếu có bằng chứng và ng` làm chứng thì đi kiện luôn đi :| rãnh rỗi mà :| hè r` :| làm dữ bà ta để bà ta k có mặt mũi nào nhìn mọi ng` nữa x-( đúng là 1 con ng` tham lam mà còn miệng lưỡi nữa x-( nói với bả là 10 đời con cháu nhà bà cũng k ngoi đầu lên sống vs cái xã hội này nếu như con cháu nhà bà ấy cũng có tính nết như bả x-( nói bả là nếu k bồi thường tiền chữa trị cho con cún nhà bạn thì 10 kiếp sau đi nữa bà ta cũng chỉ đầu thai làm con gián con trùng để con ng` giẫm đạp , để bắt cho gà ăn chứ k có đức sống thọ hay đầu thai làm người nữa đâu x-( thật là mất nhân cách x-( thà là ở xa hay đâu đó k nói :| đối diện nhà bạn luôn mà dám ăn cắp r` chối khư khư như vậy là k thể chấp nhận dc. x-( b k dc. để yên cho bà ấy :| đến khi nào bà ấy chịu nhẫn tội lỗi của mình thì thôi :| thật đúng là lòng ng` khó ai đoán trc' dc. mà x-( . Chúc bé cún nhà bạn mau tai qua nạn khỏi :) cái bà hàng xóm nhà bạn ăn ở cũng có đức thật đấy .....

Pur.XìMáiÔz:">

A Dog Lover!
chúc bé đi thanh thản và bạn nên đề phòng những ng` xung quanh hơn bạn nhé :) Đừng qên câu nói : " Không nên tin tưởng bất kì ai trên cõi đời ngoài bản thân mình .... " . mà k chừng mấy lần bạn mất chó là nhà bả ăn cắp lun đấyyy .....

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
omg,thx các bạn đã chia sẻ,thật ra thì nhà bả gian hồ lắm, m sống ở đó dài dài,nên ba mẹ m ko cho đụng chạm tới,cho dù có kiện thắng thì mai mốt lỡ bả làm chuyện ji ghê gớm hơn nữa,thật đúng là ko có đạo đức,đã vậy bệnh sắp chết ko đem chữa mà mang trả lại,m nghĩ là em nó sẽ chết thôi,vì viêm gan siêu vi thời kì cúi òi,đáng bùn thật,bả ko sợ ai hết á,lúc trả chó bả bị mẹ m bắt gặp mà bả còn bịa chuyện đc nữa là..tự dưng thằng cháu nó thik chó thì đi bắt chó của mình cho nó chơi,úi giời chuyện lạ ko bao h tin đc,mà ko phả bả ko có chó đâu,bả có 2 con lun ý chứ,1 con chihuahua vs 1 con phú quốc,nó đẻ cả bầy chó cho bả kia ấy,mà tham lam wa bắt chó ng ta,trong khi đó m wa nhà bả định chơi vs con chihua hua thì bả đuổi nó vô nhà,đáng ghét thật,m nghe mấy cô hàng xóm nói là gia đình bả cũng là dân ăn cắp,nhưng m đâu nghĩ hàng xóm vs nhau mà lại ăn cắp cái con chó con kia chứ,m nghĩ bả cho con chó m ăn chung vs chó lớn nên nó ốm teo,nó bị kén ăn,phải xé nhỏ ra vs cơm mới ăn đc,nó bị bệnh nữa chứ,mà nhà bả nui phú quốc,cho ăn xương ,lúc đem wa nhà m là chó ghê lắm,chỉ thấy xương thui,teo tóp cả lại,mẹ m ko cho m chửi bả,sợ gây sự có chuyện to,bả là ng chuyên gia chuyện bé xé ra to mà,tức chết đc,bik ng bắt chó mà ko làm ji đc,

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Hàng xóm bây giờ ác độc lắm làm cái gì cũng không nhận . Bà hàng xóm trong khu của em dắt chó đi ỉa lunh tung rồi không hốt . Em bị đổ thừa mặc dù em xích bé Lu suốt lâu lâu dẫn ra thềm đường nhà mình cho đi vệ sinh thôi . Làm cho bé Lu bị oan . Bà ta đúng là sỉ nhục những người nuôi chó . Thôi chúc bé đi thanh thản , mong bé có một kiếp sau tươi đẹp hơn .

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
hix chia bùn vs bạn

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
mà nghe kể bf ấy cũng ác thiệt đấy huhuhuh

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
thương bé chó quá à........... ng đâu mà đối xử vs chó như vs đồ vật vất đi ấy

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
cũng là ng mà sao chẳng có tình thương động vật gì cả............ ác dã man !!!

lovepett

bây giờ bạn có chửi bả thì mọi chuyện cũng vậy rồi x( sống như vậy trc sau gì cũng bị quả báo đó, bây giờ có nói năg thô lỗ thì mình cũng chả khác gì thứ người đó. Chia bùn với bạn, bạn ráng chăm sóc em cún những ngày cuối đời nha.