• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mumble

Mumble

Thanh
Đây là Mumble của mình.
giống: GSD, màu: sable, hơi nhỏ so với tuổi.
Mumble đã tốt nghiệp 1 lớp puppy training, nhưng còn cần phải học thêm nhiều nữa :(
cho Mumble làm quen với cả nhà nghen!!

12 tuần tuổi

3 tháng tuổi

4 tháng

viptieuthu

Super Moderator
Super Moderator
Hé hé...lúc bé thì thấy xinh xinh...tẽn tò... :em xin_em xin:
Lớn lên thì nhìn em ý ngố tàu chả kém...hehe
Mà cái anh này ở chung cư ak...Nhà anh trải thảm đúng hok??? Kiểu ji vậy anh?Thấy trên thị trường toàn thảm bông dài...cảm giác khó chịu ghê...

E

emnammeo

Guest
Em này mặt láu lỉnh nhé!
Hic đến bh mình vẫn chưa phân biệt được GSD. Thấy mỗi lần nhìn một kiểu khác. :em xin_em xin:

Mumble

Thanh
Hé hé...lúc bé thì thấy xinh xinh...tẽn tò... :em xin_em xin:
Lớn lên thì nhìn em ý ngố tàu chả kém...hehe
Mà cái anh này ở chung cư ak...Nhà anh trải thảm đúng hok??? Kiểu ji vậy anh?Thấy trên thị trường toàn thảm bông dài...cảm giác khó chịu ghê...

haha uh, cái mặt nó ngố tàu thật =)) thanks vip nhé
mình không ở chung cư vip ơi, khi mua nhà thì họ đã trải thảm sẵn rồi. kiểu này ko biết Vn có ko nữa, vì tớ ko có sống tại vn

Mumble

Thanh
Em này mặt láu lỉnh nhé!
Hic đến bh mình vẫn chưa phân biệt được GSD. Thấy mỗi lần nhìn một kiểu khác. :em xin_em xin:

thanks Nấm nhé.
GSD có nhiều lines, tính tình & màu sắc của từng line khác nhau bạn ạh.
loại mà ở vn thường nuôi là American show line, black and tan color, dùng cho show & companion nhiều. còn loại này là working lines, là GSD bên german, dành cho Schutzund & K9 police dog. Working line thường có màu sable, black. Ít người thấy loại này vì thường phải nhập từ bên german về mới có. Thường thì những người chơi GSD working line thích chó càng sẫm màu càng tốt. Mumble là puebreed German working line, có chứng nhận của AKC nữa đó :yahoo:

cách nhận biết thì ngoại trừ màu sắc ra, bạn có thể coi tính cách của chó con nữa. nếu là thuần chủng thì chắc chắn sẽ có những đức tính đặc trưng của breed. GSD sẽ rất náo động (ngang ngửa Alaskan), nhưng ăn nhiều hơn, càng lớn lên sẽ càng trầm tính & agressive với người lạ (alaskan thì không..hic...), khoảng từ 4 tới 6 tháng tuổi tai sẽ bắt đầu dựng đứng lên. Màu sắc thì mix nhiều lằm, nhưng GSD bắt buộc phải có miệng màu đen & tai thẳng mới đúng qui cách.
http://www.largegermanshepherds.com/types.htm Nấm vào website này để coi thêm cách nhận biết nè. GSD là giống dễ nhận biết nhất luôn đó :D

viptieuthu

Super Moderator
Super Moderator
mình không ở chung cư vip ơi, khi mua nhà thì họ đã trải thảm sẵn rồi. kiểu này ko biết Vn có ko nữa, vì tớ ko có sống tại vn

Ak. um thảo nào...Thảm nhà vip lông dài...bọn cún con rơi lông đầy nhà hút bụi vất vả lém...hjc...

Ryu

em này mặt hiền ghê :em xin_em xin:, 3-4 tháng nữa là nhìn ko ra cho coi...hehe, chúc e nó mau ăn chóng lớn nhé :D
@viptieuthu: thảm trải sàn bạn ra đường Lý Thái Tổ quận 10 xem thử, nhìu tiệm lắm, giá cũng nhìu 80-200k/m2. Nhưng mình thấy loại 110k/m2 bao công trải lun là good lắm rồi :yahoo:

viptieuthu

Super Moderator
Super Moderator
em này mặt hiền ghê :D, 3-4 tháng nữa là nhìn ko ra cho coi...hehe, chúc e nó mau ăn chóng lớn nhé :04:
@viptieuthu: thảm trải sàn bạn ra đường Lý Thái Tổ quận 10 xem thử, nhìu tiệm lắm, giá cũng nhìu 80-200k/m2. Nhưng mình thấy loại 110k/m2 bao công trải lun là good lắm rồi :D

HJc, quận 10 ak'''vip ở HN,,,hjc :em xin_em xin: :yahoo:

Pilovepet

LOVE ANIMAL
á, oách ghê

E

emnammeo

Guest
thanks Nấm nhé.
GSD có nhiều lines, tính tình & màu sắc của từng line khác nhau bạn ạh.
loại mà ở vn thường nuôi là American show line, black and tan color, dùng cho show & companion nhiều. còn loại này là working lines, là GSD bên german, dành cho Schutzund & K9 police dog. Working line thường có màu sable, black. Ít người thấy loại này vì thường phải nhập từ bên german về mới có. Thường thì những người chơi GSD working line thích chó càng sẫm màu càng tốt. Mumble là puebreed German working line, có chứng nhận của AKC nữa đó :yahoo:

cách nhận biết thì ngoại trừ màu sắc ra, bạn có thể coi tính cách của chó con nữa. nếu là thuần chủng thì chắc chắn sẽ có những đức tính đặc trưng của breed. GSD sẽ rất náo động (ngang ngửa Alaskan), nhưng ăn nhiều hơn, càng lớn lên sẽ càng trầm tính & agressive với người lạ (alaskan thì không..hic...), khoảng từ 4 tới 6 tháng tuổi tai sẽ bắt đầu dựng đứng lên. Màu sắc thì mix nhiều lằm, nhưng GSD bắt buộc phải có miệng màu đen & tai thẳng mới đúng qui cách.
http://www.largegermanshepherds.com/types.htm Nấm vào website này để coi thêm cách nhận biết nè. GSD là giống dễ nhận biết nhất luôn đó :D

Hihi. Cảm ơn bạn nhiều lắm! Trang web hay lắm, mặc dù không hiểu mấy! :em xin_em xin:

Mumble

Thanh
em này mặt hiền ghê :em xin_em xin:, 3-4 tháng nữa là nhìn ko ra cho coi...hehe, chúc e nó mau ăn chóng lớn nhé :D
@viptieuthu: thảm trải sàn bạn ra đường Lý Thái Tổ quận 10 xem thử, nhìu tiệm lắm, giá cũng nhìu 80-200k/m2. Nhưng mình thấy loại 110k/m2 bao công trải lun là good lắm rồi :yahoo:

thank you nhé

Mumble

Thanh
Hihi. Cảm ơn bạn nhiều lắm! Trang web hay lắm, mặc dù không hiểu mấy! :em xin_em xin:

Tìm được mấy tấm hình nè, Nấm coi cho dễ phân biệt hơn

American showline, thuong thay màu black and tan

German working line, hay còn gọi là Dutch & Belgian lines, màu sable, black

màu black của german working line

german showing line, hay còn gọi là west german showing line, đây là line gần nhất với tiêu chuẩn của GSD, màu red& tan...

ngoại trừ những line này còn có british line, panda, and white gsd. american show line thì người ta phối giống cho màu lông và hình dáng, nên tính tình nhiều khi nhát hơn working lines. người nuôi gsd theo working line thì thường phối giống chó con theo tính tình nên màu lông của gsd working line đa dạng hơn...

trên forum mình không có bài chi tiết về GSD thì phải... :(

nguồn http://www.ottogsd.com/GermanvsAmericanlines.htm

Mumble

Thanh
á, oách ghê

bo cũng oách vậy.. mình đang muốn nuôi thêm Rot giống bạn đây hahah

E

emnammeo

Guest
Tìm được mấy tấm hình nè, Nấm coi cho dễ phân biệt hơn

American showline, thuong thay màu black and tan

German working line, hay còn gọi là Dutch & Belgian lines, màu sable, black

màu black của german working line

german showing line, hay còn gọi là west german showing line, đây là line gần nhất với tiêu chuẩn của GSD, màu red& tan...

ngoại trừ những line này còn có british line, panda, and white gsd. american show line thì người ta phối giống cho màu lông và hình dáng, nên tính tình nhiều khi nhát hơn working lines. người nuôi gsd theo working line thì thường phối giống chó con theo tính tình nên màu lông của gsd working line đa dạng hơn...

trên forum mình không có bài chi tiết về GSD thì phải... :(

nguồn http://www.ottogsd.com/GermanvsAmericanlines.htm

Ôi có cả màu đen nữa!? :O
Cool! :em xin_em xin:

meotiti252

T.Viên Năng Động

bít ngay là bạn ở nước ngoài, bé sinh đó nhưng cố gắng chăm sóc cho em mập nữa lên nhé, thành viên mới của YTC fai ko?