• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Muốn mèo gần gũi với mình hơn

tg161297

Em mới nhận nuôi 2 con mèo con, vì mới mang về được 1 ngày nhưng vẫn còn lạ nên em nhốt nó vào trong chuồng. Sau 1 ngày chơi với nó thì có vẻ như 2 bé đã gần gũi với em hơn nên em quyết định thả nó ra để nó đi lại cho thích. Nhưng từ khi thả ra thì 2 bé luôn sợ+ xa lánh em những lúc em cho ăn vào chơi cùng, 2 bé chỉ ăn khi em không còn ở đó nữa thôi. Em muốn hỏi cách để mèo không còn lạ với mình nữa, em cảm ơn m người nhiều

tg161297

đầu tiên phải nhốt cho mấy em quen đa, cùng lắm thì ôm mấy em ngủ chung đảm bảo quen rất nhanh mà còn đeo bạn cả ngày

cảm ơn anh. Nhưng mỗi khi em đến gần thì 2 đứa nó chạy lung tung cả, thậm chí là cào và cắn em nữa. Bây giờ em buồn lắm

kin

YTC Developer
phải kiên nhẫn tí xíu, nếu tình cảm bạn dành cho mấy em í dạt dào, thì những điều kia chẳng là vấn đề. Giờ hãy bắt mấy em lại, sau đó cột lại một chỗ nào đó để mấy em an phận khoảng 1 hay 2 tuần gì đó, cố lên :gongxi-1:

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
bạn cố gắng bắt 2 bé mèo lại dù bị cắn đi nữa , vuốt ve 1 hồi là bé sẽ hiểu , lâu rồi cũng quen , cái vụ ăn thì mới về nhà mới thì vậy đó :) mai mốt sẽ quen thôi bạn cứ đưa tay cho mèo hửi trước , xong quơ qua quơ lại giỡn với bé , thì bé sẽ bít là mình vô hại nên bé sẽ chấp nhận cho vuốt ve , nhớ là tạo sự chú ý nhé đừng làm mạnh quá :)) cùng lắm là nhắm mắt lại tin tưởng hết mình là sẽ đc

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn thả em nó ra, nó chưa quen nên sợ đấy :) Dần dần rồi nó quen thôi, mình nghĩ cứ để em ấy trong lồng thêm vài ngày nữa, sau đó mỗi ngày cho bé ra chơi 1 chút, chẳng mấy chốc mà nó thành thổ địa khu ấy luôn =))
Muốn nó gần gũi với mình thì đầu tiền mình phải quan tâm, chăm sóc và gần gũi với nó. Hãy dành thời gian chơi với nó, tự khắc nó sẽ vô cùng yêu quý bạn