• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mon xí trai của chị.

Na Mon

Active Member
Đã hơn 1 tháng kể từ ngày chị đón em về. Em cũng đã được 3 tháng tuổi rồi, sắp thành anh mèo đẹp trai, trưởng thành rồi.
Chị nhớ lúc mới về em bé bé xinh xinh, tráng bóc như cục bông gòn. giờ đã lớn gấp 3 khi đó, 3kg luôn chứ ít ah :Onion35: . Em quậy và nghịch ngợm vô cùng, cứ leo trèo cào cấu cắn xé lung tung chẳng cần biết xung quanh gì cả. Có em về làm bạn chị vui hơn nhiều, có cái cục bông gòn lăng xăng ai mà không yêu chứ :Onion12: . Nhưng em cũng làm chị buồn nhiều lắm. Em lì lợm và không nghe lời gì cả. Em cào chị đau mún khóc rồi trốn luôn như là mình vô tội vậy đó. Em nhai tai nghe với sạc điện thoại của chị làm chị xót của mà cũng chả làm sao được. Em còn leo cả vào bàn thờ chơi với ông địa và ông thần tài nữa chứ. Mẹ chị mà biết chắc 2 chị em mình ôm nhau ra đường quá Mon ơi :Onion14: . Em đừng quậy nữa nha bé iu, chị biết em thông minh và hiếu động nhưng động quá chị điên lên là chị phát vô mông, đau ráng chịu nha :die_die: . Mai chị sẽ đi mua cây cào móng cho dzai nha, ngứa móng hay sao mà quần áo chị em cào xước tè le hết rùi :cry:

Đây là hình Mon lúc 2 tháng rưỡi đó. Bi giờ em quậy quá, canh chụp lúc em quậy mà chưa kịp chụp ku câụ đã nháo nhào chạy đi chơi rùi làm cái nào chị chụp em cũng bị rung hết trơn :(

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Trời ạh, cái mũi! Chỗ đó có bị rụng lông j ko e??
E mua nizoral lựa lúc bé ngủ thoa kem 1 ít vào chỗ đó hàng ngày xem
Mon tận 3kg lận àh! Ôi, ôi thành ram-bô rồi!
Mua cho hắn cây cào để hạn chế phá đồ đạc e nhé, cắt bớt móng để bé khỏi quào đau em
Hqua bạn chủ mua Annie ẵm bé đi chích ngừa rồi ghé c chơi, sẵn đặt cọc bé mèo vàng lun, con bé ganh tỵ cứ gầm gừ đám mèo nhỏ nhà c miết, nó trổ mả cg lớn ơi là lớn đẹp lắm e ạh!

Na Mon

Active Member
Bao Linh 85 said:
Trời ạh, cái mũi! Chỗ đó có bị rụng lông j ko e??
E mua nizoral lựa lúc bé ngủ thoa kem 1 ít vào chỗ đó hàng ngày xem
Mon tận 3kg lận àh! Ôi, ôi thành ram-bô rồi!
Mua cho hắn cây cào để hạn chế phá đồ đạc e nhé, cắt bớt móng để bé khỏi quào đau em
Hqua bạn chủ mua Annie ẵm bé đi chích ngừa rồi ghé c chơi, sẵn đặt cọc bé mèo vàng lun, con bé ganh tỵ cứ gầm gừ đám mèo nhỏ nhà c miết, nó trổ mả cg lớn ơi là lớn đẹp lắm e ạh!
Mũi k bị rụng lông đâu chị, mà Mon cứ liếm hoài. E lau thường xuyên nên mới mờ vậy á chị chứ hôm nào e quên mà mũi ảnh đen thui lun. Khi nào e đi đâu xún Q3 em đem Mon xún chị chơi nha. Chị có biết chỗ nào bán cây cào móng tốt chị chỉ em với.
Lúc mẹ Sam vs Annie mang bầu chắc c chăm tốt nên mấy bé khoẻ, lớn nhanh thật í. Hồi nào được cho mấy chị em Sam gặp nhau đi chị, hehe.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Ừ thì c cg đã bảo cái tất cậu ík là hay lè lưỡi liếm mũi, nên chả bjo khô đc
Ngộ thế k bít!
Chứ c tưởng có rụng lông là nấm rồi, nấm thì thoa nizoral

Vì nhà c ở Q3 nên c hay ghé shop petcenter 50 cmt8 để mua đồ lắm, khi nào hết hàng thì c qua petthings mua tạm ở đây nè e
http://www.petthings.vn/ or máionpetvn.com
E có thể đến 2 chỗ này để xem mẫu, hàng tốt và chất lượng lắm, tháo ráp dễ dàng

Để c sắp xếp vụ đoàn tụ xem sao, vd như ngày bạn mua annie đến đón bé mèo vàng chẳng hạn
K bít chúng nó có nhớ nhau ko đây

Na Mon

Active Member
Bao Linh 85 said:
Ừ thì c cg đã bảo cái tất cậu ík là hay lè lưỡi liếm mũi, nên chả bjo khô đc
Ngộ thế k bít!
Chứ c tưởng có rụng lông là nấm rồi, nấm thì thoa nizoral
Vì nhà c ở Q3 nên c hay ghé shop petcenter 50 cmt8 để mua đồ lắm, khi nào hết hàng thì c qua petthings mua tạm ở đây nè ehttp://www.petthings.vn/ or máionpetvn.com
E có thể đến 2 chỗ này để xem mẫu, hàng tốt và chất lượng lắm, tháo ráp dễ dàng
Để c sắp xếp vụ đoàn tụ xem sao, vd như ngày bạn mua annie đến đón bé mèo vàng chẳng hạn
K bít chúng nó có nhớ nhau ko đây
Chị ơi em đang suy nghĩ tìm mèo cái cho Mon. Em định thiến mà thấy Mon đẹp trai quá, thiến đi cũng uổng. Em vô thấy chị vừa bán em mèo cái rùi, tiếc quá đi ah, huhu :((

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Na Mon said:
Chị ơi em đang suy nghĩ tìm mèo cái cho Mon. Em định thiến mà thấy Mon đẹp trai quá, thiến đi cũng uổng. Em vô thấy chị vừa bán em mèo cái rùi, tiếc quá đi ah, huhu :((
Giời ạh, sao e ko bảo c sớm! Các cháu đã về nhà mới hết rồi, còn mỗi bé tam thể thôi, c cg vừa đón th ku 34 về làm chồng tương lai rồi.
Thế e suy nghĩ kĩ đi, rồi xem có nhà nào mèo cái xinh thì mau đón

Na Mon

Active Member
Bao Linh 85 said:
Giời ạh, sao e ko bảo c sớm! Các cháu đã về nhà mới hết rồi, còn mỗi bé tam thể thôi, c cg vừa đón th ku 34 về làm chồng tương lai rồi.
Thế e suy nghĩ kĩ đi, rồi xem có nhà nào mèo cái xinh thì mau đón
Dạ, em đang tìm chị ah, em chỉ sợ mua những nhà bán mèo k tốt thui. E tiếc mấy bé mèo cái lứa vừa rùi của chị quá, nhanh chân hơn xí nữa là tốt rùi, huhu :((

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Na Mon said:
Dạ, em đang tìm chị ah, em chỉ sợ mua những nhà bán mèo k tốt thui. E tiếc mấy bé mèo cái lứa vừa rùi của chị quá, nhanh chân hơn xí nữa là tốt rùi, huhu :((
Hix...ai mà bít đâu! @@
Là e bít tin c gả các bé trễ quá hả hay e đắn đo chuyện thiến or ko??
Cũng có bạn đón bé Annie trc đó, (chắc e còn nhớ) rồi sau đón thêm ku vàng anh cả nhà c nữa để về làm chồng tương lai đó em!

Na Mon

Active Member
Bao Linh 85 said:
Hix...ai mà bít đâu! @@
Là e bít tin c gả các bé trễ quá hả hay e đắn đo chuyện thiến or ko??
Cũng có bạn đón bé Annie trc đó, (chắc e còn nhớ) rồi sau đón thêm ku vàng anh cả nhà c nữa để về làm chồng tương lai đó em!
E cứ đắn đo thiến hay k í chị. Rùi e ngĩ thui tìm 1 em nữa về cho Mon có bạn. E nhớ bạn đón Annie tìm chồng cho bé ở chỗ chị lun nên bay vô xem c còn bé nào k thì thấy chị đã close topic đó rùi. Tiếc hùi hụi :((
Mấy nay anh chàng đến mùa rụng lông, lông bay khắp nhà lun chị ah :(

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Hì,c cg k ngờ các bé tìm chủ đc nhanh đến thê,ý là c có từ chối vài chỗ c k thấy yên tâm r đo!ngay chúg nó cùg đi bùn hẳn e ạh!
Mon đến lúc rụg lôg,e đừg vội nản nhé!e Mua cây lươc chải lôg chuyên dụg đi, rồi mỗi ngày rảh là e cứ chải miết cho ku cậu để lấy hết các lôg rụg còn bám trên ng,từ đó cg giảm hẳn chuyện lôg bay khắp nhà đág kể lắm đó e.

Na Mon

Active Member
Bao Linh 85 said:
Hì,c cg k ngờ các bé tìm chủ đc nhanh đến thê,ý là c có từ chối vài chỗ c k thấy yên tâm r đo!ngay chúg nó cùg đi bùn hẳn e ạh!
Mon đến lúc rụg lôg,e đừg vội nản nhé!e Mua cây lươc chải lôg chuyên dụg đi, rồi mỗi ngày rảh là e cứ chải miết cho ku cậu để lấy hết các lôg rụg còn bám trên ng,từ đó cg giảm hẳn chuyện lôg bay khắp nhà đág kể lắm đó e.
Chị ơi, em có mua cái lược chải như cái lược chải đầu của mình í chị, có phải loại đó k chị?
Ah, chị có biết ai bán mèo cái thì giới thiệu em với chị nha. Em cám ơn chị nhìu nhìu :x

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Loại lươc đó k lấy đc lôg rụg đâ,e fải mua loại luợc như cái bàn chải đáh jầy đo!để mai c về sg c chup hìh cây lươc ở nhà c gửi e koi
E cứ theo dõi box mua bán đi, nhà nào có mèo cần bán họ sẽ đăg lên hà,chứ c cg đâu bít chỗ nào khác ngoài dđ này đâu.^^
C thấy có nhìu topic đag bán mèo con cái lun mà e,e vào xem kĩ lại đi

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Đây e ơi, cây lược c đang dùng chải mấy bé đây

Thật ra cây này xài từ lúc c còn nui mấy bé thỏ ngoại lông cg bù xù đó, lấy lông rụng rất tốt. Rồi tới nui mèo c dùng lun!
Cái này c mua ở hệ thống petshop nhà vật yêu (search google địa chỉ của 5 chi nhánh nhé,trg đó có ỏ lotte quận 7 và quận 11)
Or ở các pet shop khác cg có hình dáng tương tự

Hiện ở sg mình c thấy có rất nhìu topic bán mèo, có bé cái lun mà e!

Na Mon

Active Member
Bao Linh 85 said:
Đây e ơi, cây lược c đang dùng chải mấy bé đây

Thật ra cây này xài từ lúc c còn nui mấy bé thỏ ngoại lông cg bù xù đó, lấy lông rụng rất tốt. Rồi tới nui mèo c dùng lun!
Cái này c mua ở hệ thống petshop nhà vật yêu (search google địa chỉ của 5 chi nhánh nhé,trg đó có ỏ lotte quận 7 và quận 11)
Or ở các pet shop khác cg có hình dáng tương tự
Hiện ở sg mình c thấy có rất nhìu topic bán mèo, có bé cái lun mà e!
Em cám ơn chị nha. Để em đi mua cho Mon 1 cái. E thấy cũng nhiều mèo cái mà chứ ưng em nào chị ạ. Con đẹp thì mắc quá, e vừa tiền thì lại lông dài hoặc màu trắng. Em muốn tìm bé màu vàng or xám và lông ngắn để phối với Mon cho ra nhiều mầu, hehe.

Na Mon

Active Member
Bao Linh 85 said:
Loại lươc đó k lấy đc lôg rụg đâ,e fải mua loại luợc như cái bàn chải đáh jầy đo!để mai c về sg c chup hìh cây lươc ở nhà c gửi e koi
E cứ theo dõi box mua bán đi, nhà nào có mèo cần bán họ sẽ đăg lên hà,chứ c cg đâu bít chỗ nào khác ngoài dđ này đâu.^^
C thấy có nhìu topic đag bán mèo con cái lun mà e,e vào xem kĩ lại đi
Trời ơi, em vô mà hết hồn, tưởng vô nhầm topic nhà ai. Chị thay hình hót hòn họt thế này thì chết khối anh, hí hí ;)