• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Misa, em vẫn mãi là em chị

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Ngày trc mình có nuôi 1 em cún, tên em là Misa. Em rất hiền, ngoan và đáng yêu. Đôi lúc nghịch ngợm chút nhưng mình yêu em ý lắm. Em ý ngộ cực nhé, nhà mình sân rộng nhưng ko bao giờ em ý đi vệ sinh ra sân đâu. Toàn nhịn thui hihi. Đợi đến lúc nào mình hay pama mở cổng mới tót ra ngoài đi lấy đi để ^^. Có mấy lần chắc là ko nhịn đc, tè ra sân, xong lúc mình nhìn thấy, mặt em ý xị ra, núp núp sau cửa như kiểu sợ hãi vì vừa làm việc j sai ý ( mặc dù mình ko bao giờ mắng em nếu em đi ra sân nhé )

Có mấy lần bố mình lấy xe máy đi làm, bố phóng xe đi thì Misa cũng chạy đuổi theo. Thế là nó cứ chạy theo xe bố mình ra tận phố lớn. Mãi về sau bố đang đi, biết đc nên mới quát quát Misa rùi dẫn Misa về. Nhiều khi bố mình ko để ý, để Misa chạy ra ngoài rùi khóa cửa mất. Thế là cả đêm Misa nằm trước cửa nhà mình đợi cả đêm. Nghĩ lại thấy khổ thân em ý quá :-S Mình cũng thật đáng trách, có lần Misa hư, mình giận em ý nên đuổi em ý ra khỏi nhà rùi khóa cổng lại. Mình thật đáng trách :((((((((((((((

Nuôi Misa nhiều lúc phức tạp nhưng cũng vui lắm. Em ý ko ăn canh cua và canh chua :khoc_nhung_ko_chiu_thua: Vì thế nếu nhà mình có nấu canh sấu, trước khi cho sấu vào, mình phải múc riêng 1 bát canh cho em. Canh cua cũng thế, phải nấu canh khác cho em ăn. Ngộ chưa :p

Đặc biệt là em rất thích mấy kiểu xe như SH vs LX ý, có chỗ để chân rộng ý, thế là em toàn nhảy lên nằm gọn trên đấy thui ^^ Buồn cười lắm. Em còn rất ghét chụp ảnh nữa chứ, trong khj chủ nhân rất thích chụp ảnh :( huhu. Cứ khj nào mình chụp ảnh là Misa mặt xị ra, rùi toàn quay đi thui :(

Mình muôi Misa được 9 năm, đây là 1 khoảng thời gian khá dài, tình cảm của mình dành cho Misa nhiều lắm. Nhưng đây cũng là lúc mình cần chấp nhận sự thật là em đã già đi, sức khỏe, sức đề kháng yếu dần, ko đủ để chống chọi lại bệnh tật. Ngày trc em ý cũng hay ốm lắm. Mỗi lần em ý ốm là mình vs mẹ mình lại nấu cháo không, cháo đường hay 1 ít thịt băm, lấy thìa bón cho em ăn ( Vì em ko tự ăn mà ), rùi mình pha sữa cho em uống, ra hiệu thuốc mua thuốc về, nhờ bố cầm xi lanh tiêm thuốc cho em, 1 vài ngày là em khỏi liền.

Nhưng khi đã già, mình cảm nhận đc, càng ngày, Misa càng yếu đi. Trước tết nhà mình có sửa nhà, đất cát bụi bẩn, Misa đi đi lại lại rùi nằm ra cát, bẩn hết người. Lúc ấy lo dọn và sửa nhà nên mình ko có nhiều thời gian chăm em. Sau đó em bị ghẻ, sức khỏe yếu dần từ đây. Mình đã đy mua thuốc xịt trị ghẻ, thuốc mỡ rồi dầu tắm về tắm cho em, mong em chóng khỏi nhưng làm đủ mọi cách ko đc. Người Misa càng ngày càng gầy đi, ăn uống kém hơn. Rồi mùa đông năm trước, Hà Nội gặp phải 1 đợt rét lịch sử, em ý đã ko chịu đc cái giá lạnh, đổ bệnh. Mình tìm đủ mọi tấm thảm, đệm, rồi mặc áo cho em. Mình đi tìm mua thuốc, chăm chỉ bón cháo cho em, nhưng rồi cuối cùng em đã ko qua khỏi. Tối hôm đó, vào lúc 7h30 ngày 9/12/2010, trong lúc mình đang bón sữa cho em, thì em lên cơn co giật và chết. Chính mắt mình đã phải chứng kiến cái chết của con chó mà mình yêu thương nhất. Mình đã rất buồn. Lúc ấy mình đã cho rằng Misa chết là lỗi của mình, vì mình chăm sóc em ko đúng cách. Mình buồn lắm, khóc cũng nhiều lắm vì đã ko giữ đc em. Ngay tối hôm sau mình có mơ thấy em tự nhiên bay lên từ sông Hồng. Không biết giấc mơ này có ý nghĩa j ko nhưng dù sao đó cũng chỉ là giấc mơ. Misa đã rời ra mình mãi mãi và ko thể quay lại đc nữa.

Từ đó trở đi nhà mình ko nuôi chó nữa, và chắc cả đời này mình sẽ ko quên đc Misa, con cún đã ở bên mình trong suốt 9 năm qua. Chị yêu và nhớ em nhiều lắm, chị vần để nhà của em ở ngoài sân. Em có về thì hãy vào nhà em nằm cho ấm nhé. Mong em luôn hạnh phúc ở bất cứ đâu em sống !

marshies_ilhsm

T.Viên Năng Động
E xin chia buồn vs chị :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :co_y_tuong_xau:
Mất 1 ng bạn lâu năm thì đau lòng lắm chị nhỉ :-< e đã từng mất đi 1 bé cún cũng 9t, e khóc nhiều lắm....
Chị cũng đừng tự trách mình nữa :Onion21: Misa chắc chắn sẽ ko bao giờ quên chị đâu, bé rất hạnh phúc khi đc 1 ng chủ tốt như chị chăm sóc :co_y_tuong_xau: :co_y_tuong_xau: :co_y_tuong_xau: :co_y_tuong_xau:

kunluvv1994

T.Viên Năng Động
:khoc_nhung_ko_chiu_thua: nhìn mấy pic cún chụp cùng cô chủ cũng thấy nó là 1 chú cún hp , bạn đừng buồn ... Misa của bạn chắc chắn không muốn bạn buồn đâu

Pilovepet

LOVE ANIMAL
chia buồn cung bạn :th_haha_hammer: :girl_in_love:

tra tra

T.Viên Năng Động
Cố gắng lên bạn !! Chúc cún Misa sẽ hạnh phúc, hãy sớm trở về bên cô chủ thân thương em nhé!!!

mama

T.Viên Năng Động
Cố lên nhé chị xinh đẹp! :th_haha_hammer:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Cám ơn các bạn đã quan tâm nhé. Thực sự thì ngày trc lúc nuôi em ý thì mình coi em ý như 1 thành viên trong gia đình, rất yêu thương em. Nhưng nhiều khj đi học về nóng và mệt, chạy tót lên gác luôn, ko để ý Misa lắm. Bây giờ mất đi mới thấy ân hận vs những j mình đã làm. Em thật sự rất quan trọng với mình. Gia đình mà thiếu đi 1 người thì sao vui vẻ và hạnh phúc đc