• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Meo Meo và Miu Miu

nhoctitigirl173

YTC Member
Meo Meo Meo~~~
Ngày em chào đời, em những tưởng sẽ được sống cùng với Mama BaBa yêu dấu, sẽ lớn lên cùng họ dưới 1 mái ấm hạnh phúc. Thế nhưng, những gì em nghĩ đã chấm dứt chỉ sau khi em được hơn 1 tháng tuổi. Em bị vứt ở một nơi hoang vu, lạnh lẻo, nơi những cô chú mèo hoang khác đang đói khát tìm kiếm những chú chuột cống để ăn qua ngày hay may mắn hơn là những thức ăn thừa của người qua đường để lại. Em đói, em khát, em lạnh lắm!!! Ba mẹ em đâu rồi... cuộc đời em sẽ kết thúc tại đây sao??? Em cố gắng sống, em cố gắng vươn mình dậy để mong tìm được ba mẹ mình nhưng em không thể. Em kiệt sức quá rồi!!! Thế nhưng, một tia hy vọng đã tỏa sáng quanh em. Em đã được một người chị tốt bụng đem về nhà. Chị cho em ăn, nhưng em không ăn được. Em sợ, em sợ lắm, em mệt lắm, em chỉ muốn có hơi ấm của mẹ em, em muốn sà vào lòng Mẹ để đón nhận những dòng sữa ngọt ngào, ấm áp. Thế rồi chị trao em cho một người chủ khác. Có thể chị không có điều kiện nuôi em nhưng em vẫn rất biết ơn chị rất nhiều, chị đã cứu sống em, cứu em khỏi lưỡi hái đáng sợ của Thần Chết. Người chủ mới của em đã mang em về nhà, cho em uống sữa ấm mặc dù em không muốn uống, em chỉ muốn đón nhận những dòng sữa thơm từ Mẹ. Nhưng chị đã bắt em phải uống, tức là bắt em phải sống. Em đã nếm thử hương vị của dòng sữa ấy, dòng sữa đã vực em dậy, đã giúp em có thêm sức mạnh để tiếp tục một kiếp sống mà Ông Trời đã ban cho em trên cõi đời mới này. Em khỏe lên từng ngày. Em đã ăn được rồi! Em vui chơi cùng với người anh em của em trong một ngôi nhà mới, được sự chăm sóc, thương yêu của một Cô chủ mới...