• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà em bi rận tai

hongquynh96

tinh yeu dong vat la tat ca
A chj gjúp e.e mớj nuôt mèo .pjờ e thấy tr0g tai e mèo nha e pẩn lam k0a nhung cuc gjống cafe .hjnh như pé pj rận taj uj .a chj nao pjết chỗ nao pán thuốc k chj e vớj e tks

X_Moon

Member
mèo nhà mình cũng bị vậy sao í thấy trong tai có con j trắng trắng nhiều lắm :( mà tai có nước và mùi khó chịu lắm :( mới dùng tăm bông ngoái ra có cách trị không ai giúp với

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Có riêng loại thuốc trị rận tai đó mấy bạn
Vào mục dịch vụ thú cưng, rùi hỏi mấy shop bán phụ kiện, đồ cho chó mèo, hỏi, là có mà

fuji911

Nếu bạn chắc tai em ấy bị rận thì bạn lấy Epi-Otic thấm với bông gòn và bông ráy tai vệ sinh nhẹ nhàng các chất dơ bẩn trong tai mèo. Sau đó nhỏ Dexoryl vô tai. Nhớ là vệ sinh nhà cửa, mền gối,v.v..thật sạch nhé. Làm đều đặn khoảng 1 tháng để tránh tái phát, trong khoảng thời gian này nếu muốn bạn có thể tham khảo ý kiến bác sĩ thú y.

CAT.city

YTC Developer
Đây là Epi-Otic của Virbac (giá bán khoảng 90k)

Đây là cách dùng

Đối với mèo, bạn dùng tăm bông thấm thuốc lau bên trong tai của mèo, lau vào bên trong tối đa 2cm nhé, vì đường ống tai mèo rất dài nên bạn đừng sợ. lau nhẹ tay thôi nhé. mèo chưa quen sẽ giãy, bạn đừng nghĩ nó đau mà dừng lại, nó chỉ là bị tác động nên ngứa thôi. khi làm nếu mèo ngoan thì 1 mình cũng làm được, mèo hiếu động nó sẽ thò chân cào, lúc này b phải chú ý đừng để nó đạp chân cào vào tay mình (đau lắm, mình rách hết cả tay ý, mà lại đang mùa đông nên cần chú ý) có thể mua thuốc trị viêm tai để nhỏ vào tai cho mèo. bạn nên lặp lại việc lau tai mèo tuần 1 lần để tai mèo luôn sạch, tránh viêm tai giữa rất dễ tử vong. còn thuốc bạn yên tâm, khi lau xong thuôc bay hơi rất nhanh, không để lại nước đọng được đâu ^^. Chúc bạn nuôi mèo khỏe !

nana_lyly

T.Viên Năng Động
Nếu bị rận nh` rồi mà mèo khỏe thì tiêm mũi trị rận cho nhanh hết ko nó ăn tai rất nhanh nếu vào não là ko cứu đc, nếu ngại tiêm có thể mua Auriderm sau khi ngoáy tai thật sạch thì nhỏ sâu vào trong tai cho bé, thuốc này vừa kháng viêm vừa trị rận, đâu hơn 100k

KhangLe

YTC Developer
sẵn đây cho mình hỏi ở HCM có chỗ nào bán vật dụng, thuốc than này no giá cả phải chăng k? mình thấy bán toàn giá trên trời...

luna_01

Member
Hôm nay mình cũng xem trong tai bé mèo con nhà mình cũng bị rận tai. Thấy tai bé đen xì những hạt nhỏ nhỏ thỉnh thoảng rơi ra. Thấy bé luôn có biểu hiện ngứa ngáy mà lo.Mà mình ở tận bắc Giang lại ít khi lên HN đc không biết mua cái lọ Epi-Otic ở đâu, mình cũng có 1 bé 34 lớn nhưng bé k bị rận tai bao giờ nên không chuẩn bị mua từ trước. Mà tiêm thuốc trị rận thì không đc vì bé đc có 2 tháng nhưng non và mới biết ăn thôi. Có bạn nào có cách chữa khác không mà có hiệu quả thì chia sẻ với mình với nha. Cảm ơn các bạn đã đọc tin!

nana_lyly

T.Viên Năng Động
luna_01 said:
Hôm nay mình cũng xem trong tai bé mèo con nhà mình cũng bị rận tai. Thấy tai bé đen xì những hạt nhỏ nhỏ thỉnh thoảng rơi ra. Thấy bé luôn có biểu hiện ngứa ngáy mà lo.Mà mình ở tận bắc Giang lại ít khi lên HN đc không biết mua cái lọ Epi-Otic ở đâu, mình cũng có 1 bé 34 lớn nhưng bé k bị rận tai bao giờ nên không chuẩn bị mua từ trước. Mà tiêm thuốc trị rận thì không đc vì bé đc có 2 tháng nhưng non và mới biết ăn thôi. Có bạn nào có cách chữa khác không mà có hiệu quả thì chia sẻ với mình với nha. Cảm ơn các bạn đã đọc tin!
Nếu bị nặng thì 2tháng có thể tiêm đc rồi. Có thể bé mệt nhưng nếu nặng dẫn đến viêm ra mủ thì khó mà cứu kịp bạn ạ