• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mời anh em xem clip này nha

khoamax

T.Viên Năng Động
hôm nay buồn quá max bật youtube lên tính xem hài cho đỡ buồn và tình đã bắt gặp đoạn clip này ( max ko phải người đa cảm dễ khóc) nhưng khi xem đoạn clip này max thật sự ko kiềm được nước mắt vì mari quá giống với với mila chú chó đầu tiên của max.Theo lời chú max nói mila cũng thuộc giống chó akita hokaido (chú max đi công tác ở nhật mang em nó về cho max)giống này khôn cực kì và rất trung thành với chủ và max cũng thấy đúng là như thế,mila luôn chạy theo sau xe của max khi max đi học từ nhà cho đến khi ra đường cái vì nhà của max ở trong hẻm mà ngày nào cũng vậy dù mưa hay nắng (vì mila không thick bị xích nên max để em ấy hoàn toàn tự do và việc em ấy chạy theo cũng không ai ép buộc thậm chí mã phải dừng xe lại để kêu em ấy về).Khi max về thì mila nằm đợi ở cửa thấy max là chạy tới mừng rỡ như dc cho ăn vậy ấy vậy mà cho đến 1 ngày khi max về đến nhà không thấy mila đâu chỉ thấy trước cửa là 1 vũng máu và kéo sau là nhiều vệt máu khác nghe lời hàng xóm kể thì mila bị 1 thằng say đụng phải và nó đã bỏ chạy còn mila thì lê thân toàn máu về trước cửa và chết ngay sau đó lúc dó max ân hận lắm phải lúc trước kiên quyết xích mila lại không cho đi lung tung thì....hôm nay khi xem đoạn clip này max đã khóc trước dáng vẻ của mari và tính trung thành của em ấy anh em của ytc hãy cùng max xem và cảm nhận ha

mama

T.Viên Năng Động
hình như trên 4r mình đăng nguyên 1 bộ phim này luôn r` thì phải .^^.

đúng rồi đó anh!Em cũng xem bộ phim này rồi nhưng giờ xem lại vẫn thấy hay!
Tội nghiệp Mari! :143164lsmokingg: :Onion12: :Onion12: :Onion12:

khoamax

T.Viên Năng Động
quá cảm động ấy, không biết đây là phim hay thật bác nhỉ?

theo như trên youtube thi đây là 1 bộ phim được dàn dựng trên 1 câu truyện có thật về trận động đất năm 2004 tại nhật đó bạn

mama

T.Viên Năng Động
theo như trên youtube thi đây là 1 bộ phim được dàn dựng trên 1 câu truyện có thật về trận động đất năm 2004 tại nhật đó bạn

Đúng rồi đó bạn! :gongxi-1:

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Q đã xem bộ phim này nhiều lần rùi, cảm động và yêu chú chó ấy quá!

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator
akita có phải là cùng giống với chú chó đợi chủ 9 năm ở ga xe lửa ko

milkchocolate

T.Viên Năng Động
hjx hjx, xem clip này mấy lần rùi mà xem lại vẫn còn khóc :gongxi-1:
rùi sau này con chó đó ra sao?? có ai bik nguyên bộ clip không cho em link với
tiện thể cho em hỏi tên bài hát trong clip là ji vậy mọi người??

starlonely49

YTC Developer
clip cảm dộng quá!Mình cũng muốn khóc đây này. :co_y_tuong_xau: Mari thật thông minh mà trung thành nữan nhưng cuối cùng bị bỏ lại trên mảnh đất hoang sơ, chắc Mari và đàn con nhỏ cũng khó sống sót. ước gì mình cũng có một bé cưng như thế :143163ljogging:

trang_1767

mình đã xem bộ phim này rồi.sau trận động đất đó,cô chủ nhỏ trở về và gặp lại Mari cùng đàn chó con.câu chuyện kết thúc thật có hậu

trang_1767

:run: câu chuyện cảm động thật.mình xem lần nào cũng không cầm được nước mắt.nhưng dù sao thì cuối cùng Mari và đàn con cũng được đoàn tụ với cô chủ mà.vui lên đi chứ :Onion32:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
đã có ai xem clip này chưa nhỉ?? đừng bao giờ chờ đợi nhé mọi người!

http://www.youtube.com/watch?v=-CLML66Jo8U&feature=like-suggest&list=UL

Anh xem clip này xong anh khóc luôn, có nhiều khi anh vẫn nhằn mẹ anh vì mẹ hay nhắc nhở dù anh đã lớn.

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
đã có ai xem clip này chưa nhỉ?? đừng bao giờ chờ đợi nhé mọi người!

Chị thích nhất câu cuối cùng: khi bạn chờ tương lai đến, bạn sẽ mất nó vĩnh viễn! :run: :Onion32: :Onion32: