• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mới nuôi ko bk đây có phải bệnh ko

khanh123

Mình thấy ham của mình khi đi WC có nước ở dưới nữa bình thường thì không thấy .Không biết đây có phải là bệnh tiêu chảy không và nếu phải thì phải làm như thế nào . Ai biết thì chỉ giùm mình với

lebaochau93

Yêu hamster
Mình thấy ham của mình khi đi WC có nước ở dưới nữa bình thường thì không thấy .Không biết đây có phải là bệnh tiêu chảy không và nếu phải thì phải làm như thế nào . Ai biết thì chỉ giùm mình với

Hams bị tiêu chảy sẽ có dấu hiệu như vùng mông bị ướt, bết lông lại, phân lỏng và có nước, hams có vẻ yếu. Nếu hams có triệu chứnng tiêu chảy bạn nên cho bé uống caphe đen (có thể cho thêm tí đường cho pé dễ uống). Đút bằng muỗng hoặc cho vào chai thuốc nhỏ mắt rửa thật sạch rồi nhỏ vào miệng pé. Mỗi lần 1 đến 2 giọt thôi nhe, ngày đầu cho uống 2 lần, thấy pé bớt thì hôm sau cho uống thêm 1 lần nữa rồi thôi. Ko cho pé ăn thức ăn tươi, rau cải nhe bạn. Chúc pé khoẻ!!!!