• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi Người vào tư vấn giúp mình với ạ :">

nam08

Đã vào diễn đàn lâu rồi, nhưng giờ mới viết bài xin thọ giáo, kính mong mọi người chỉ giáo.
Chuyện là như này :
Nhà tôi đang nuôi 1 chú cún ta đã già rồi , có lẽ sắp quy tiên vì dạo này thấy dâu hiệu tuổi già bắt đầu như lẫn , ném bóng tenis cho đi nhặt thì lại nhặt quả bóng đánh gôn ở gần đấy... Đi tiểu thì linh tinh giờ chứ không cố định như trước, được cái vẫn biết sủa để đòi dắt ra cái cây trước cửa nhà... nằm mơ ư ử cả trưa lần ngày :lac_dau: ..... khổ nỗi hồi xưa em ý hay đi theo gái, có hôm 3-4 hôm mới về nên cụ nội e đã thiến :ngoi_xom: ..... Nói tóm lại là chuẩn bị hậu sự cho em nó cả rồi
:gongxi-1: Trưa nay bạn e gọi điện nhờ gửi e husky vì k chăm sóc đc, ẻm ý lại đang chửa nữa :sadcorner: Cơ mà thấy em Husky to mà có vẻ dữ nữa, sợ 2 em cún cắn nhau không nữa :go_mo:\
Tôi muốn xin hỏi ý kiến các anh em lão thành là :
Có nên nhận hộ e husky k ( e ý đang chửa ).
Chế độ ăn cho Husky khi chửa như thế nào.
Có nhận về nuôi thì nó nhảy ra cắn nhau thì xử lý ra sao :Onion09:
:dead:E husky cũng quậy lắm có lần nó đuổi nhau ngoài công viên, Tôi thì ngồi uống , cơ mà cái sàn đá của công viên trơn quá, em ý chạy rồi mất đà dẫn tới drif xong phi thẳng vào em , haizzz , thấy sức mạnh em ý cũng kinh thật == .
Anh em cố găng cho tôi xin kinh nhiệm nhé, xin cảm ơn tất cả đã đọc bài này của mình :Onion38:

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Đừng có nhận! Huski mang chửa mà đẻ ở nhà b thí sao? B bít chăm chó đẻ ko? Mà cái con nhà b lại bắt nạt bé, ma cũ bắt nạt ma mới mà! Bé huski có bị sảy thai do con chó nhà b đánh thì nguy đấy
Nhưng sự lựa chọn là của b thôi

nam08

em già bị thiến rồi mà ,
mình biết đỡ đẻ bạn à ^^.
Mọi chuyện ổn rồi , 2 đứa khá là quấn nhau mặc dù e chó ta kia đã bị thiến, mọi người cho em xin chế độ ăn khi huski chửa với, có nên cho e chạy thoải mái hay xích 1 chỗ nhỉ ==

TwinLx

xXxEragonxXx
nam08 said:
em già bị thiến rồi mà ,
mình biết đỡ đẻ bạn à ^^.
Mọi chuyện ổn rồi , 2 đứa khá là quấn nhau mặc dù e chó ta kia đã bị thiến, mọi người cho em xin chế độ ăn khi huski chửa với, có nên cho e chạy thoải mái hay xích 1 chỗ nhỉ ==
nên thả em husky nhưng nhớ canh chừng chó tặc đấy.Cho nó thoải mái tìm chổ đẻ.Chừng nào đẻ tặng mình 1 con chó con nuôi nha ^^

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
B phải cung cấp cho bé nhiều protein và vitamin, an như chó thường nhưng nhớ phải cho bé ăn sạch sẽ, bé mà ăn bẩn là đau bụng đó! Phải có nước sạch nha

nam08

^^ cảm ơn các bác .
Cho mình xin chế độ dinh dưỡng khi em nó mang thai với ạ == , khi nào thì ngừng cho em ý đi chơi để ở nhà chuẩn bị cho việc đẻ :))