• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi người cho mình hỏi kinh nghiệm. Gấp gấp

kim.yenyen

Member
Khoảng bao nhiêu tháng tuổi thì Bé mèo ALD nhà mình được 2 thang mấy rồi mới đòi lấy chồng, và những biểu hiện ra sao, mọi người ai có kinh nghiệm chỉ giúp mình với nha!! Mình xin cảm ơn mọi người trước.❤

E

emnammeo

Guest
hỏi kinh nghiệm sao lại viết vào box mua bán mèo hả bạn? ^^ lần sau để ý box hơn nhé. moved cho bạn :x

boo09

T.Viên Năng Động
Dấu hiệu mèo động đực là bắt đầu kêu gào ( cái và đực ) rất nhiều .
Mèo cái thì bạn vuốt nhẹ từ đầu đến đuôi ( hoặc vỗ nhẹ phần mông ) thì sẽ thấy mèo nhổng mông lên , hai chân trước khụy xuống và hai chân sau đạp đạp ra sau . Mèo sẽ thích được sờ hơn , dụi dụi vào bất kỳ chỗ nào bé thích .
Mèo đực thì bạn sẽ thấy bé kêu gào , có dấu hiệu cắn phần gáy của mèo khác từ phía sau và nhảy đực .
Mèo thì tùy từng đứa mà thời gian sinh sản khác nhau . Nhưng tốt nhất là 1 tuổi trở đi mới cho phối .

Wintery91

Cat Lover
2 tháng thì chắc chắn là chưa cho lấy giống được nhé. Mà mèo nhà bạn đặc biệt thế 2 tháng đã gào được rồi. Mèo nhà mình nuôi bây h 7 tháng rồi mà vẫn ngoan ngoãn

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Hai tháng bé tí sao mà lấy chồng được hả bạn ơi :D Mình nghĩ mèo cái tầm 5 tháng trở ra mới chịu lấy chồng