• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mình cho,tặng e mèo 34 thuần,xịn 3tháng bị nấm cho bác nào có bí kíp chữa đc cho bé đỡ khổ

kelly0704

Banned
Ace nào biết cách chữa hết nói lên cho mọi ng tham khảo vs, mình cũng có 2 pé bị nấm nặng lắm 1 ald 1 batu, chữa chạy gần 3 tháng nay rồi đủ loại thuốc Bác sĩ bó tay rồi

kiny9x

T.Viên Năng Động
dungthu85 said:
bạn ra mua thuốc ENDX-G cream bôi ngày 2 lần kết hợp với thuốc uống GRIESOFULVIN 500mg 1 viên cho 10kg.ban chia thuốc ra uống ngày 2 lần sau ăn.với tình trạng của bé bạn chữa 10 ngày thì khỏi.
Ủng hộ cách của bạn này... Đàn mèo con nhà mình cũng cho uống GRISEOFUVIN gần 2 tuần là khỏi. Còn bé 34 nhà mình bị nấm bội nhiễm nặng toàn thân mà uống gần tháng cũng khỏi đó bạn à... Mình chỉ uống chứ k bôi vì sợ mèo liếm được

MiuMiu.89

YTC Developer
bôi nizoral ko hết thì ngưng sau 8 tiếng bôi gentrisome b nhé.tắm e ấy tuần 3 lần lun.chắc chắn hết.bé mau khỏi bệnh nha

Chào bạn, bạn k cần phải tặng mèo đâu. Nấm ở mèo chỉ khỏi khi sử dụng thuốc có thành phần intraconazole, tất cả loại thuốc nấm có thành phần ketaconazole chỉ hoạt động trên nấm người. Bạn hãy ra hiệu thuốc mua bất cứ loại thuốc nào có thành phần intraconazole, cho bé uống 1 tuần là thấy khác. Và uống tiếp những ngày tiếp theo đến khi khỏi. Nhà mình lần tc bị một đàn 8 con đều bị như nhà bạn. Ban đầu k biét cũng làm động tác y chang bạn nhưng 1 tháng sau ko khỏi. Bạn mới để bé bị 1 tuần mà đã cho như vậy rất phí. Chúc bạn thành công

Nhà mình tắm cho mèo hàng ngày, bằng nước trà xanh và sấy khô. Thật khô vì ẩm ướt là môi trường nấm phát triển. Mèo vẫn ăn uống bình thường nên việc cho uống thuốc k ảnh hưởng đến tiêu hoá của mèo. Ko cần bôi thuốc. Vì nấm này từ trong máu chứ k phải bệnh ngoài da

JunBéBỏng

YTC Developer
Bé meog nhà m cũng bị nấm như thế này. M cho ra pk thú y ở 2F hoàng hoa thám ấy. Ngta tiêm cho 5 ngày thuốc về nhà tắm + bôi thuốc kết hợp chế độ ăn và còn phải phơi nắng nữa. Sau khoảng 15 ngày thì khỏi. Bắt đầu mọc lông trở lại và lại xinh đẹp. Giá thành k cao chỉ mất tg của mình thôi. Nếu b thực sự yêu quý em ý thì nên giữ lại. Chúc bạn may mắn.

Bạn ơi, đã chữa đc cho bé chưa vậy,do bạn k để lại sđt nên khó liên lạc quá, nếu bạn vẫn chưa chữa đc cho bé thì để lại cho mình giá hữu nghị mình có t/g nhất định sẽ cố chữa cho bé khỏi. :icon027:

caobeo68

Member
trung nguyen said:
Chào bạn, bạn k cần phải tặng mèo đâu. Nấm ở mèo chỉ khỏi khi sử dụng thuốc có thành phần intraconazole, tất cả loại thuốc nấm có thành phần ketaconazole chỉ hoạt động trên nấm người. Bạn hãy ra hiệu thuốc mua bất cứ loại thuốc nào có thành phần intraconazole, cho bé uống 1 tuần là thấy khác. Và uống tiếp những ngày tiếp theo đến khi khỏi. Nhà mình lần tc bị một đàn 8 con đều bị như nhà bạn. Ban đầu k biét cũng làm động tác y chang bạn nhưng 1 tháng sau ko khỏi. Bạn mới để bé bị 1 tuần mà đã cho như vậy rất phí. Chúc bạn thành công
Xin chào và cũng xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn trong gia đình YTC ta. mình đã cho bé cho một ng cháu cũng rất yêu mèo và có nhiều thời gian cho bé (cháu đang thất nghiệp) ,cháu nó đã tổng kết tất cả những lời khuyên cũng như chỉ dẫn chân thành của các bạn trên diễn đàn và lập một phác đồ điều trị cho bé như sau:
-Tắm bằng dầu gội Davis Miconazole ,sấy khô.
-Cạo lông ,làm sạch vùng bị nấm bằng dd iốt,sau đó bôi kem Dipolac (có thành phần intra conazol),có bắt bé đeo phễu chống liếm trong 6h
-Cho uống !/8 viên Intra conazol-100mg (bé nặng 1,5 kg) /ngày
-Chế độ ăn uống bình thường gồm :hạt,gà,fomai,geo
Đã thực hiện đc 01 ngày thấy bé vẫn bình thường ... mong các bạn góp ý cho cháu về phác đồ điều trj trên ,về phần cháu sẽ báo cáo tjinhf nình của bé sau vài ngày đt nữa-Rất cám ơn các bạn đã quan tâm và góp ý.Cũng qua bài trả lời này tôi cũng xin bầy tỏ sự xúc động và biết ơn của mình với các bạn đã sẵn lòng mở lòng thương yêu và dang rông vòng tay đón bé khi bệnh của bé là rất khó chữa khỏi.Xin cảm ơn tất cả các bạn

anhluan888

caobeo68 said:
Cả nhà mình yêu thương bé,bé rất đẹp ,khôn khoẻ mạnh dễ ăn nhưng chẳng may bị nấm .Mình đã tắm cho bé bằng dầu gội trị nấm,sát trùng bằng iot,bôi kem trị nấm nizoral nhưng vẫn ko khỏi,Lúc đầu chỉ bị ở lông mày sau lan ra 2 tai ,bụng lưng,bé bị đx 1 tuần nay rồi .Mặc dù bé vẫn ăn,uống nô đùa nghịc ngợm ,nhưng nhìn bé rụng lông ngứa ngáy mình ko cầm lòng đc nên phải đăng topic này ,biết đâu có sư phụ nào có bí kíp chữa đc nấm cho bé đỡ khổ thì mình chân thành tặng bé cho sư phụ nuôi dưỡng bé ,coi như là đã sinh ra bé trên đời lần hai vậy.Mình thật sự hạnh phúc nếu như bé gặp đc quý nhân.Rất mong,rất mong.
bạn ơi bạn ra chợ mua mấy con lươn về cắt lấy máu sát vào những chỗ bị nấm làm như vậy chỉ khoảng 1 tuần là em nó dần khỏi thôi.ko biết giải thích cơ chế khoa hoc như thế nào nhưng đó là kinh nghiêm dân gian tuyệt vời đó bạn.

rainboutique89

caobeo68 said:
Cả nhà mình yêu thương bé,bé rất đẹp ,khôn khoẻ mạnh dễ ăn nhưng chẳng may bị nấm .Mình đã tắm cho bé bằng dầu gội trị nấm,sát trùng bằng iot,bôi kem trị nấm nizoral nhưng vẫn ko khỏi,Lúc đầu chỉ bị ở lông mày sau lan ra 2 tai ,bụng lưng,bé bị đx 1 tuần nay rồi .Mặc dù bé vẫn ăn,uống nô đùa nghịc ngợm ,nhưng nhìn bé rụng lông ngứa ngáy mình ko cầm lòng đc nên phải đăng topic này ,biết đâu có sư phụ nào có bí kíp chữa đc nấm cho bé đỡ khổ thì mình chân thành tặng bé cho sư phụ nuôi dưỡng bé ,coi như là đã sinh ra bé trên đời lần hai vậy.Mình thật sự hạnh phúc nếu như bé gặp đc quý nhân.Rất mong,rất mong.
bạn tự chữa được mà. mai mình xem lại 1 nhà trên Thụy Khuê chữa nấm tốt rồi ib bạn nhé. hiệu quả.

thanhsonhht

T.Viên Năng Động
tặng mình dc ko.mình vừa mất 1 bé fox h nhà bùn qá,mình ở hn,trc mình có tiếng yêu động vật trên ytc này rất lâu rùi,vì hoàn cảnh mình pải sống 1 mình rất buồn,nếu bạn có lòng thì tặng mình mình sẽ cgag chữa khỏi cho bé.nếu ko dc mình cũng cám ơn bạn vì bạn đã làm 1 việc rất đúng với loài động vật này,đôi lúc tcam còn hơn cả cái vật chất mà mình bỏ ra bn nhỉ,nếu có cơ hôi nhận bé xin b lh số này cho mình nhé,0906655077 cám ơn bạn https://www.facebook.com/son.bui.90475069?ref=tn_tnmn đây là fb mình,nếu dảnh mời bạn tham qan,