• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN Mình đã bán hết ,xin Mod close giùm-cám ơn ạ

MinaShop

T.Viên Năng Động
mèo ALN ở hn giá mềm như vậy sao ? tiếc là bạn ko phải ở trong nam, trong này tham khảo ALN toàn trên 5 triệu/ bé, có người bán 6tr, muốn mua mà ngán tiền thật :(

caobeo68

Member
mèo ALN ở hn giá mềm như vậy sao ? tiếc là bạn ko phải ở trong nam, trong này tham khảo ALN toàn trên 5 triệu/ bé, có người bán 6tr, muốn mua mà ngán tiền thật :(
hi bạn,Hà nội đất chật người đông,người khôn của khó,thất nghiệp nhiều nên nhiều người (trong đó có mình)lấy việc nuôi mèo vừa là yêu thích mèo,vừa là một việc làm kiếm sống .Cho nên cứ có bất cứ việc gì nuôi con gì mà ra tiền là đua nhau làm dẫn đến cung nhiều hơn cầu ,hơn nữa ng HN thu nhập thấp hơn do vậy tất yếu giá mèo sẽ rẻ hơn trong nam bạn ah.May mà HN còn có mùa đông ,các bạn gái sẽ nuôi nhiều để bế ẵm cho đỡ nhớ người đã từng trong chăn với mình.Vài lời chia sẻ cùng các bạn.

nana_lyly

T.Viên Năng Động
5-6tr mà mua được 1 bé ALN chuẩn, màu sắc đẹp, cũng không dễ đâu bạn à. Các bé nhà chủ thớt cũng rất xinh và bụ bẫm.
Nói người HN thì hơi ko phải mà nói phía Bắc thì chuẩn hơn, khó làm ăn hơn trong Nam nhiều, riêng chuyện mèo thôi mình thấy trong đấy các bạn rất giữ giá trị của mèo, ko biết có hiệp hội ko nhưng giá bán rất thống nhất, cạnh tranh bởi chất lượng, mèo ai đẹp dễ bán và bán nhanh hơn, còn ngoài này giá cả lung tung chả theo cái gì cả, có bạn kinh tế khá giả thì để mèo như bèo 2tr cũng có làm những người cứ tạm gọi là nuôi mèo kinh doanh điêu đứng, mình thấy nhiều bạn trên này rao 3tr mà còn bị gạch đá là đắt trong khi vốn liếng và công sức bỏ ra kinh khủng hơn nhiều, ko biết liệu có luật bán phá giá chó mèo ko nhỉ, hjhj.

Lan man tý, túm lại chủ thớt mèo đẹp, giá tốt, up cho anh em cùng đắt hàng nhé