• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo rụng lông! Help. help!

kimcuongbac

Bé mèo nhà mình đã được 4 tháng rồi. Tự dưng đợt này mình thấy bé rụng lông rất nhiều, ăn uống vẫn bình thường. Đợt trước mình tắm cho bé ko có vấn đề j. Nhưng sau đợt mới tắm này 1 thời gian thì thấy lông bé rụng nhiều. Mình lo không biết có phải bé thay lông không hay là do sữa tắm có vấn đề (mình tắm cho bé = Dầu gội đầu Johnson baby). Nếu do thay lông thì hiện tượng này bao giờ hết? tks các bạn! Đây là ảnh bé nhà mình, bé là mèo cái :lol:

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Có thể là thay lông thôi bạn à ...bạn đừng quá lo lắng ...
Mèo thay lông trong khoảng thời gian ngắn nên bạn cứ yên tâm .. chịu khó chải lông cho em ý 1 chút bạn à

txh1403

Phá phách member
đang mùa thay lông bạn nhé,tất cả mèo đều bị rụng lông rất ác liệt chứ không riêng gì mèo nhà bạn đâu :D

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mong rằng bé nhà bạn chỉ đang trong quá trình thay lông. Như vậy thì không có vấn đề gì đâu. Nếu sau quá trình này, thấy lông bé đẹp hơn thì bạn nhớ up ảnh lên 4rum nha :D

trongqui

T.Viên Năng Động
hix, làm sao nhận biết đc mèo đang thay lông nhỉ các bạn :(
mình thì lúc nào cũng thấy nhóc mèo xù nhà mình rụng lông, nhìn lông con cũng nhìu lắm, hix hix ko biết có phải thay lông hay lông nó nhìu nên dễ rụng nữa ta

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Bình thường k thay lông thì mèo cũng hay rụng lông nhưng it hơn thay lông ...!
Bạn nên chú ý nếu mèo rụng lông nhiều và vào những ngày gần hè thì là mèo đang thay lông .. vì tớ thấy mèo nhà tớ gần mua hè mới thay lông ...!
Còn nếu thấy mèo rụng nhiều lông và có cách chấm tron hay vẩy như bong da thì đấy là nấm ...!
Dù thay lông hay k thay lông thì bạn cũng nên chải lông cho em ý đều đặn nhé :gongxi-1: Thân

kimcuongbac

Mong rằng bé nhà bạn chỉ đang trong quá trình thay lông. Như vậy thì không có vấn đề gì đâu. Nếu sau quá trình này, thấy lông bé đẹp hơn thì bạn nhớ up ảnh lên 4rum nha :D

ok bạn! :good_job: