• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo nhà mình tự nhiên lười ăn quá, mn giúp mình với :(

Yến Trần

cả tuần nay thằng Lu nhà mình ( 3 tháng ròi) tự nhiên ít ăn hẳn, trước nghiền meo lắm, bây giờ ăn có có xíu. mình mua whiskas thì k chịu ăn. cá trộn cơm cũng ăn ít, rau chỉ ăn mỗi rau cải ( cải nào cũng ăn) rau khác thì ngửi ngửi rồi ngoảnh đít đi. Sữa trước cũng nghiền lắm( mk cho ẻm uống nữa ông thọ), lúc mk pha sữa ngửi mùi đã chạy đến; nay đến liếm liếm xíu rồi thôi. Mình cho ăn thịt bò, sống thì thích ăn lắm, chín thì 1,2 miếng rồi thôi. Trước mình nấu pate cho ăn đc hôm thì tiêu chảy, mình không dám cho ăn nữa. Mấy nay cứ tự nhiên kêu gào lên, lại nghịch như quỷ con. nửa đêm k ngủ, vờn đống đồ chơi. ngày ngủ ít lắm. mình không hiểu nó bị sao nữa? mn giúp mình với, thấy nó gầy cả ng, xót lắm ạ :(((

kiwi1106

Well-Known Member
Mới 3 tháng chắc chưa tìm cái được hihi. Phân nó đi vẫn bình thường chứ bạn?
Bạn ko nên cho ăn thịt sống, rất dễ bị giun sán và viêm nhiễm đường tiêu hóa. Mèo còn nhỏ ko nên cho ăn thức ăn khô nhiều, hại dạ dày. Kể cả khi lớn rồi có cho ăn đồ khô cũng chỉ nên cho ăn xen kẽ.

Yến Trần

Mới 3 tháng chắc chưa tìm cái được hihi. Phân nó đi vẫn bình thường chứ bạn?
Bạn ko nên cho ăn thịt sống, rất dễ bị giun sán và viêm nhiễm đường tiêu hóa. Mèo còn nhỏ ko nên cho ăn thức ăn khô nhiều, hại dạ dày. Kể cả khi lớn rồi có cho ăn đồ khô cũng chỉ nên cho ăn xen kẽ.
phân bình thường bạn à, k biết nó bị sao nữa, thấy gầy mà xót

Anna Nana

Mấy a chị ơi e có con mèo Anh lông dài cũng hơn 1 tuổi rồi mà khoảng 1 tháng nay nó lười ăn nên xuống 1,5kg,lúc trước bé mèo nhà e nặng 5,5kg. Giờ cho bé ăn gì để bé tròn lại k giúp e với,lúc trc bé ăn hột thức ăn nhưng từ ngày ăn cơm bé bỏ ăn hột. Nhờ a chị nào có kn tư vấn giúp e nhé!e cảm ơn ạk!

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
3 tháng thì chưa đi tìm giống đc, bạn nên tẩy giun thường xuyên, đổi thức ăn hạt khác cho bé, có thể dùng canin vì đa phần mèo nào cũng thích, bổ sung ăn thêm gel nutri plus trong lúc mèo ăn ít vì nutri có thể thay thế thức ăn hàng ngày