• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà em bị sao ấy

Meo Meo 95

Anh chị ơi bé mèo Anh hơn 2 thánh nhà em bị sao mà nó cứ há mồm ra thỗng chảy nước dãi !!! em không biết mũi nó làm sao không !!!! mấy hum trước thì nó ăn xong em cho uống sữa có đường thế là đi ngoài!!! rồi em mua thuốc về điều chị va chỉ cho uống nước cháo thịt mà nó ko tự ăn được em toàn phải bơm vào miệng !!!! Bụng nó ko ăn mà cứ to !! em cho ăn nước cháo thịt vậy mà chỉ đi tiểu thôi ko ị !!!!! Ai bik giúp em vơi

txh1403

Phá phách member
mèo 2 tháng thì bạn đi tẩy giun cho mèo đi đã nhé,riêng nghe chuyện bạn bảo mèo bụng to thì bình thường là do giun rồi ,cái thứ 2 là tuyệt đối không cho mèo uống sữa có đường,nhiều đứa tiêu chảy nặng quá là chết đấy,mèo ko tiêu hóa dc 1 chất trong sữa bò có đường nên bạn mua sữa dành riêng cho mèo ,nó là sữa bio .Cái chuyện mèo cứ há mồm bị chảy nước dãi thì bạn kiếm tra mồm bé nhé,nếu thấy lưỡi trắng loang lổ như kiểu người bị nhiệt thì là do lưỡi bị bẩn hay viêm gì đó,cái đấy thì bạn cứ cho bé uống thuốc B1 của người là dc,nếu k phải thì ra thú y check thôi
thuốc giun bạn mua 3 loại này :http://www.yeuthucung.com/topic/19910-meo-b%E1%BB%8B-non-va-b%E1%BB%8F-b%E1%BB%AFa/ ( xem ở đây,nên dùng loại thứ 3 vì thuốc tan rất nhanh)
cách cho mèo uống thuốc đây
http://www.youtube.com/watch?v=63W1aCnUg1o

Meo Meo 95

Em cho uống thuốc tẩy giun rồi uống 1/4 viên cái loại đầu ý !!! mà em cũng cho bác sĩ dưới NĐ rồi ko như tren HN đâu ko dám tiêm vì nó yêu là chết ngay !!!! mèo nhà em nếu bị giun sao nó như kiểu yếu chỉ nằm thôi !!!!Giờ em cũng chỉ bik cách là bơm nước cháo thịt , nhưng em thác mac vì sao nó ăn cháo như thế mà chỉ đi tè thôi ko thấy ị

mangaka

YTC Developer
trời ơi... đương nhiên ăn cháo thì chỉ có tè thôi chứ sao ị được, người còn thế nữa là chó. Bạn thử ăn cháo mà xem, tè 1 bãi là coi như xog bát cháo luôn