• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo nhà bị mèo hoang dành ăn

Trunks JB

mèo nhà mình sống cũng bình thường nhưng cứ mỗi lần cho nó ăn thì mấy con mèo hoang nó lại nhảy xuống sân dành ăn của mèo nhà mình. mình đã thử bắt nó (nhốt vào chuồng chó bằng cách để xương cá trong đó) rồi đuổi nó nhưng không ăn thua
Giúp mình với :head_hot:

Quynhnhu84

bạn cho mèo của bạn vào trong nhà ăn hoặc khi cho ăn bạn ngồi bên cạnh em nó đến khi ăn xong rồi đem cất bát đi không để bên ngoài cho mèo hoang vào ăn ké nữa là được.

princenguyen

Trunks JB said:
mèo nhà mình sống cũng bình thường nhưng cứ mỗi lần cho nó ăn thì mấy con mèo hoang nó lại nhảy xuống sân dành ăn của mèo nhà mình. mình đã thử bắt nó (nhốt vào chuồng chó bằng cách để xương cá trong đó) rồi đuổi nó nhưng không ăn thua
Giúp mình với :head_hot:
Mình cũng từng nhốt mèo nhà hàng xóm để doạ rồi. Nhưng càng về sau nó sang thường xuyên hơn ==. Rồi đến một lúc mèo hàng xóm nó nó sang tấn công mèo nhà mình, đuổi cả vào trong nhà. Việc bạn nhốt mèo hoang rồi thả ra, mà nó không thương tich, không mất mạng, thì khác nào bạn bảo nó đấy là lãnh thổ của nó. Mèo nó chiếm lãnh thổ tàn ác lắm. Đánh nhau triền miên, có nhưng hôm ngày não cũng đánh nhau 3,4 lần. Tốt nhất cho mèo ăn chỗ kín, ăn hết thì bỏ đĩa thức ăn, dọn dẹp cho sạch sẽ luôn. Mèo khoái ăn chỗ kín lắm. Mình vứt cho nó đùi gà KFC, nó toàn tha vào chỗ kín để ăn, hoặc mỗi khi săn được chuột cũng vậy, tránh dòm ngó của mèo khác.