• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bỏ ăn uống, vệ sinh cũng không thấy

NUdesu

Con bé cái nhà em nay gần 8 tháng, rất ngoan, hiền, siêu nhát. Cách đây 3 hôm em có dẫn về 1 thằng nhỏ chắc chừng 1 tháng. Thằng nhỏ cũng ngoan, tự chơi 1 mình không phá gì bé lớn, nhưng mỗi khi bé lớn nhà em nhìn thấy thằng nhỏ là khè giận dữ & tránh xa. Từ khi thằng nhỏ về nhà con bé nhất định không chịu ăn uống, đi vệ sinh cũng không thấy luôn (thật ra có 2 cục tiểu nhỏ nhỏ, trong 3 ngày). Em thấy cứ mỗi lần bé đến gần chậu sỉ là ngửi ngửi xung quanh chậu (chắc là có mùi của thằng nhỏ qua lại chứ thằng nhỏ có chậu riêng rồi) nên bỏ đi. Em ẵm bé bỏ thẳng vào chậu sỉ nhưng bé chỉ ngồi đó xong đi ra.
Em năn nỉ khủng khiếp, đem thức ăn theo đưa sát miệng nhưng bé chả thèm ngó ngàng. Cứ thế này không biết chừng nào bé mới ăn lại, nhỡ bé bị kiệt sức thì như nào? Nhưng em lo nhất là không đi vệ sinh (chắc tại không ăn uống gì hết) và không uống nước (uống rất-rất-rất ít).
Em cũng không muốn cho đi thằng nhỏ kia vì nếu như vậy là em không có khả năng nuôi thêm bé khác sao vì bé chỉ muốn một mình? Mọi người giúp em gấp với. :((((

NUdesu

Mình nghĩ mèo nhà bạn không sao đâu chắc tại nó chưa quen hơi ,từ từ rồi nó sẽ quen nhau thôi mà trước kia nhà mình cũng bắt 1 bé đực về sau đó thì bé cái bỏ ăn mấy ngày liền nhưng khoảng độ 1 tuần là ăn uống bình thường được 2 tuần thì chơi với nhau luôn.

Ôi vậy hả bạn? Cũng mong chúng nó sớm quen nhanh & ăn uống lại bình thường. Ban chiều mình cho thằng nhỏ tắm chung 1 loại phấn với con nhỏ chả biết có nhanh quen hơn không.
Đợt lúc mới ẵm con nhỏ về nhà, tuy lúc đó còn lạ nhà nhưng cũng ăn uống được. Đợt này có con khác tới, nó là người cũ mà sao trốn biệt thế không biết. X_X

Bééo Lùùn Ms đầu thôi ạ,sau dần đói qá fải ăn thôi,trc nhà e kũg thế mà^^ ♥

Cám ơn bạn cũng mong thế. D':

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Con bé cái nhà em nay gần 8 tháng, rất ngoan, hiền, siêu nhát. Cách đây 3 hôm em có dẫn về 1 thằng nhỏ chắc chừng 1 tháng. Thằng nhỏ cũng ngoan, tự chơi 1 mình không phá gì bé lớn, nhưng mỗi khi bé lớn nhà em nhìn thấy thằng nhỏ là khè giận dữ & tránh xa. Từ khi thằng nhỏ về nhà con bé nhất định không chịu ăn uống, đi vệ sinh cũng không thấy luôn (thật ra có 2 cục tiểu nhỏ nhỏ, trong 3 ngày). Em thấy cứ mỗi lần bé đến gần chậu sỉ là ngửi ngửi xung quanh chậu (chắc là có mùi của thằng nhỏ qua lại chứ thằng nhỏ có chậu riêng rồi) nên bỏ đi. Em ẵm bé bỏ thẳng vào chậu sỉ nhưng bé chỉ ngồi đó xong đi ra.
Em năn nỉ khủng khiếp, đem thức ăn theo đưa sát miệng nhưng bé chả thèm ngó ngàng. Cứ thế này không biết chừng nào bé mới ăn lại, nhỡ bé bị kiệt sức thì như nào? Nhưng em lo nhất là không đi vệ sinh (chắc tại không ăn uống gì hết) và không uống nước (uống rất-rất-rất ít).
Em cũng không muốn cho đi thằng nhỏ kia vì nếu như vậy là em không có khả năng nuôi thêm bé khác sao vì bé chỉ muốn một mình? Mọi người giúp em gấp với. :((((

mình cũng nghĩ là ban đầu pé còn lạ nhưng rồi sẽ quen ngay thôi,không sao đâu bạn ạ.