• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo đột nhiên bị đau không rõ nguyên nhân

gaubong708

Mình có một em mèo lông vàng, đến nay cũng đã được 3-4 tháng rồi. Không hiểu lí do gì mà sáng nay ngủ dậy lại chơi vs nó thì thấy nó ù lì hơn bình thường: đi chậm chậm, chưa được mấy bước là ngồi xuống mặc dù chỗ đó không có khăn êm gì hết ( bình thường nó thích ngồi trên mấy cái khăn, mấy tờ báo hoặc ít nhất là kế 1 cái gì đó cơ). Lại gần thấy người run run nhè nhẹ, mắt nó ko biết có là lạ ko chứ mình thấy tròng đen cả tối cả sáng đều giãn ra to lắm. Nó hay chơi với 2 con mèo hàng xóm, nhưng bữa nay mấy con mèo đó với với cái đuôi nó thôi nó cũng kêu méo nghe hết sức đau, mà nó kêu ngộ lắm, hàm của nó giật giật trong lúc kêu. Tối hôm trước thấy nó nằm ngủ nghiêng 1 bên, lúc mình lại nó ngóc dầu dậy, phần thân trên lúc nó gượng dậy thấy giựt giựt giựt sao á :((. Lúc đó thấy nó vẫn bt nên tưởng ko có gì :((

Nó còn có vẻ hay bị giật mình hơn bình thường, ngay cả mình bước lại gần nó cũng thụt lùi ra sau một tí. Đưa tay chạm thì nó ko muốn bị chạm thì phải. Thấy bụng nó đói meo nên làm cơm với nước đưa sẵn tới miệng nó mà nó cũng không ăn. Mũi thì hít hửi đồ ăn ghê lắm, lại còn liếm mép liên tục, nhưng không thèm ( hay không thể?) ăn :((

Mình thì nghi nó bị đau cột sống, nhưng không chắc nữa, vì đụng tới lưng thì thấy nó bình thường. Hu hu hu, làm sao bây giờ, có bác nào biết nó bị gì không, chỉ mình với :((

mèo sushi

YTC Developer
chắc là ko pị j đâu pạn ạ ! zì mèo nhà nik cũng hay thế mà ^ ^ ! mèo nhà mik y hệt mèo nhà pạn lun ý ! lông cg vàg mà bây h cũng mới 3-4 tháng tủi thui ! hì
mèo nó thế đấy ! ko seo đâu ! :gongxi-1:

hic. mèo nhà mình ngày xưa cũng thế. có lần nó ko đi được, đứng vài giây rồi ngã lăn ra đất luôn. mình phải bế nó lên gối...lo lắm.
mình cho nó nằm ở gối, mà nó cứ nằm im thế thôi. ko kêu ka j, mình đút cơm cho cũng ko ăn.
đúng nhất là cái lúc mình đưa tay đón nó, nó lùi ra sau ko muốn đụng vào mình...:-s
nó cũng bị giật giật nữa, cảm giác như nó đang lạnh ấy, người nó cứ run run, mình thương lắm..:((
nó ko bị lần 1 lần 2, mà cứ vài ngày nó lại bị..huhu...nó yếu lắm, và bị nhiều lần như thế nên nó ra đi rồi.....!!!!! :((((((:)(( mình thương nó lắm..:((
bạn thử để ngày mai ngày kia là bé sẽ khỏe lại. còn nếu bạn thấy lo quá thì nên đem bé ra BSTY có uy tín.
chúc bé mau khỏe..:(

quynhnhu

Silver Member
hiện tượng như vậy có thể pé đã bệnh care mèo đó nếu đã bệnh thì ko cứu dc,bạn đã chích vacxin cho pé chưa.

yami8x

YTC Developer
hiện tượng như vậy có thể pé đã bệnh care mèo đó nếu đã bệnh thì ko cứu dc,bạn đã chích vacxin cho pé chưa.

mình định nói nhu quynhnhu đó bạn, tốt nhất vẫn nên đưa đến bs xem thế nào, care ở cả chó và mèo đều vô phương,