• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo đột nhiên đi wc lung tung >.<

Juukapup

Member
Gấu nhà mình đây ạ

Mình mới đón em nó về được 1 tháng, bây giờ em nó được khoảng 3 tháng rồi. Lúc mới về nhà Gấu biết đi wc đúng chậu xỉ, rất là ngoan, phàm ăn. Mình xích nó khoảng 2 tuần thì thả ra cho tung tăng trong nhà. Không hiều sao từ hôm mùng 1 tết đến giờ nó như bị gì ấy, cứ đi bậy lung tung khắp nhà >.< Mấy hôm đầu thì ban ngày vẫn ị đúng chỗ, đêm mới đi bậy. Đêm qua mình phải xích vào, sáng nay dậy thả ra nó lại đi ị bậy >.< mà toàn leo lên giường vs salon ị thôi >.<
Mình không biết nó bị sao nữa? Mọi người có thể giúp mình không >.<

Miki

meif nhà mình cũng thế, đang rất là ngoan , thì em ý cứ nhằm nhà vệ sinh thẳng tiến mà ị, mình thấy từ lúc có thai em ý toàn ị bậy ý mà. còn em mèo nhà bạn á, hay bạn thử lôi em ý ra chỗ em ý ị bậy, tét đít em ý , xong rồi mang phân em í vào đúng chỗ rồi, dí mũi em í vào đấy(nhẹ thôi, không là em í đẩy ra đấy) rồi xoa đầu emys, cứ làm vậy thử xem, đấy là cách lúc đầu dạy mèo nhà mình ị đúng chỗ đấy